What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Em thấy nó ghi trên web là "Việc nhấn nút hay ko nhấn nút ko làm thay đổi thời gian xử lý visa" mà bác :)

Chào mọi người, mình nộp hôm 14/1, lấy sinh trắc học hôm 17/1.
Tới hôm qua (23/1), mình mới để ý thấy "Information requeted", đọc lại các bài trang trước, mình mới biết phải ấn nút "Information provided"
Thế là 3 h chiều hôm qua (23/1) mình mới ngồi ấn cái nút đấy, hu hu.
Trưa hôm nay mình nhận được kết quá 3 tháng visa 1 lần.
Mình mong 1 năm, nhưng mà 3 tháng cũng được, mình chỉ đi chơi mấy ngày rồi về thôi mà.

Mọi người nhớ lấy sinh trắc học về phải ấn ngay cái nút "Information provided" nhé, kết quả sẽ lấy được nhanh lắm đấy ạ.

Nếu con cái đi cùng cha mẹ thì chúng ta không cần làm form 1229 hay 1257 gì cả, chỉ cần làm giấy cam kết cho con đi cùng cha mẹ là được. Mình không làm 2 form đó và đã được cấp 1 năm Multiple.

Em thấy nó ghi trên web là "Việc nhấn nút hay ko nhấn nút ko làm thay đổi thời gian xử lý visa" mà bác :)

Không bác ơi, cái đó là nút báo cho bên LSQ ngta biết là bạn đã lấy vân tay chụp ảnh. Khi bạn submit hs, ngta sẽ gửi email yêu cầu vân tay và ảnh, khi làm xong bác phải nhấn nút đó thì hồ sơ bác mới đc đưa vào quá trình duyệt

Sau 18 ngày chờ đợi ,trưa nay mình đã nhận được kết quả visa : 1 năm ,Multi,cám ơn mọi người trên diễn đàn rất nhiều .Passport của mình chưa đi nước nào hết trơn nên khi xin cũng rất lo ,nhưng thật may mắn khi pass visa .Chúc các bạn ai cũng gặp nhiều may mắn ,hi hi

Các bác lấy sinh trắc học đi để chắc ăn.
Em họ đi cùng mình đợt này, nộp qua dịch vụ, nộp trước mình 2 ngày mà giờ vẫn chưa có kết quả.
Nhà em đấy hồ sơ rất đẹp nên chắc khó rớt.

Nộp online mình thấy nhanh hơn là nộp trực tiếp hay sao ấy.

Mình tự xin online một mình thôi bạn à.
Có lí do hợp lý và tài chính đủ là đc ha. Trước khi mình xin visa Úc cũng passport trắng, hỏi mấy cty du lịch họ doạ ghê quá nên cố làm 1 chuyến Sing+Malay trước cho có cái dấu, đi tour tới toàn chỗ chán òm, xót tiền quá trời. Xong tự nộp onl, 7 ngày sau khi submit hồ sơ và 3 ngày sau khi bấm Info provided là đc cấp visa.
Bạn định đi lúc nào?
binhminhmua3 said:
Các bác lấy sinh trắc học đi để chắc ăn.
Lấy sinh trắc học là bắt buộc đó. Có sinh trắc học rồi ngta mới xét hồ sơ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back