What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

@ eChip : Ôi đọc được reply của bạn mình nhẹ cả người , hehee. Cám ơn bạn nhiều nhé.
Còn 1 vấn đề là ở phần attach documents, có 1 file cover letter & tinerary mình up đuôi. docx, không biết bên ĐSQ có chấp nhận và đọc được file này không nhỉ, mình quên mất convert sang PDF. Trong quá trình mình attach file này thì hệ thống online vẫn cho submit bình thường.

Nếu trong trường hợp mình muốn bổ sung thêm supporting documents sau khi submit application thành công, liệu có được không và phải vào mục nào để submit nhỉ?

Vẫn cho up thì người ta đọc được. Bạn cứ tên tâm nhé.

Các bạn ơi cho mình hỏi attach files bằng đuôi JPEG, JPG (mình chụp bằng điện thoại) có được không hay nhất định phải convert sang file PDF ạ? Cảm ơn cả nhà nhiềuuu!

Các bạn ơi cho mình hỏi attach files bằng đuôi JPEG, JPG (mình chụp bằng điện thoại) có được không hay nhất định phải convert sang file PDF ạ? Cảm ơn cả nhà nhiềuuu!

Chụp hình vẫn được nhưng sẽ bất tiện phải up nhiều file.

Nên chuyển qua pdf cho gọn ;

vd: các trang shk, pp, sao kê bank bạn chuyển qua pdf thì chỉ up 3 file gọn gàng còn nếu để file hình thì up rất nhiều.

Hi Anh Chị,

Khi nộp mình không cần book khách sạn, chỉ cần lịch trình phải không? Anh Chị nào có lịch trình, có thể cho em được không ah.

Cám ơn Anh Chị

Nhưng PDF nhiều trang hay bị dung lượng cao. Họ hạn chế ko đc quá bao nhiêu MB ấy (sorry mình quên mất số cụ thể).

Tối đa là 5MB.

Thấy nhiều bạn hỏi xin lịch trình: Khi bạn nộp hồ sơ, lịch trình là để thể hiện ý định đi sang Úc nghiêm túc, có kế hoạch hẳn hoi, định làm gì đi đâu trong những ngày đó. Nếu các bạn muốn hồ sơ đẹp thì cũng nên đầu tư chút thời gian tìm hiểu các địa điểm du lịch nổi tiếng. Gì chứ, thành phố nào của Úc cũng không thiếu các địa điểm để cho vào lịch trình. Cũng là cơ hội để nghiên cứu cho chuyến đi của mình sau khi có visa. Cố gắng lên các bạn!

mình nộp group 5 người, submit hôm 23/3, lấy dấu vân tay ngày 27/3, trên hệ thống báo là update dấu vân tay ngày 28/3
đến nay vẫn chưa thấy.....gì...
p/s : hồ sơ của mình cũng có ghi là Estimated Processing Time : 21 ~ 31 ngày

Hi Anh Chị,

Khi nộp mình không cần book khách sạn, chỉ cần lịch trình phải không? Anh Chị nào có lịch trình, có thể cho em được không ah.

Cám ơn Anh Chị

Không cần lịch trình, thư mời (nếu khai đi thăm thân nhân mà chi phí mình tự trả) và đơn xin nghỉ phép. 3 cái mình liệt kê trên có cũng được ko có cũng được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back