What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Các bạn ơi mình muốn hỏi xem có bạn nào có kinh nghiệm rồi ko, mình apply visa đi Can 6/3/2018 nhưng nộp online, nên bây h mình muốn dung bộ hồ sơ giấy đó đi nộp visa Úc thì có nên không? Có sợ bị thời gian làm hồ sơ sớm quá ko nhỉ? Mình làm sao kê lương, chữ ký đóng dấu xin phép nghỉ, giấy tờ dịch thuật công chứng đầu tháng 3 hết. Hay là mình nên làm lại bộ hồ sơ khác cập nhật tới thời điểm này ko? Cảm ơn các bạn

Các bạn ơi mình muốn hỏi xem có bạn nào có kinh nghiệm rồi ko, mình apply visa đi Can 6/3/2018 nhưng nộp online, nên bây h mình muốn dung bộ hồ sơ giấy đó đi nộp visa Úc thì có nên không? Có sợ bị thời gian làm hồ sơ sớm quá ko nhỉ? Mình làm sao kê lương, chữ ký đóng dấu xin phép nghỉ, giấy tờ dịch thuật công chứng đầu tháng 3 hết. Hay là mình nên làm lại bộ hồ sơ khác cập nhật tới thời điểm này ko? Cảm ơn các bạn

Visa Úc online chỉ cần chụp/scan giấy tờ bản chính nha bạn, k dịch thuật gì đâu ? nộp lúc nào cũng dc nhưng bạn nhớ để ý thời hạn visa vì lỡ buồn buồn đsq cho có 3 tháng thôi

Mình mới nhận đc tin rớt visa sáng nay. haizz. tốn tiền tốn time chờ đợi mà rớt rồi, buồn ghê. Mình đi khoảng 5 nuóc Châu Á, Trong đó có Hàn là xin visa thôi.Nữ,26t, lương 9,10tr làm cho 1 bệnh viện ở tphcm, độc thân. Nên chắc nó nghĩ dễ trốn lại Nó nói tài chính mình ko đủ mạnh:

In assessing whether or not you intend a genuine visit, I have taken into account the
information provided in the application relating to your employment, personal circumstances,
previous international travel (if any), incentive to return home, and financial situation.
I have considered the employment or business ownership claims that you made in
your application, including any relevant supporting documentation and your economic
circumstances in Vietnam relative to your potential economic circumstances in Australia.
On balance, I find that you have failed to adequately demonstrate strong employment,
financial and other personal commitments that may support the likelihood of your compliance
with the conditions attached to the visa or your return home at the end of your proposed stay
in Australia.
I therefore find that you do not satisfy the requirements of clause 600.211 in Schedule 2 of the Regulations. As you do not satisfy clause 600.211, I have not assessed your application
against the remaining criteria for this subclass of visa.
Decision
As you do not meet the requirements of clause 600.211 in Schedule 2 of the Regulations, I
find that you do not meet the criteria for the grant of a VISITOR (Class FA) (Subclass 600)
visa.
Therefore I refuse your application for a VISITOR (Class FA) VISITOR (Subclass 600) visa.

Last edited:
Mình mới nhận đc tin rớt visa sáng nay. haizz. tốn tiền tốn time chờ đợi mà rớt rồi, buồn ghê. Mình đi khoảng 2 nuóc Châu Á, Trong đó có Hàn là xin visa thôi. Nó nói tài chính mình ko đủ mạnh: In assessing whether or not you intend a genuine visit, I have taken into account the
information provided in the application relating to your employment, personal circumstances,
previous international travel (if any), incentive to return home, and financial situation.
I have considered the employment or business ownership claims that you made in
your application, including any relevant supporting documentation and your economic
circumstances in Vietnam relative to your potential economic circumstances in Australia.
On balance, I find that you have failed to adequately demonstrate strong employment,
financial and other personal commitments that may support the likelihood of your compliance
with the conditions attached to the visa or your return home at the end of your proposed stay
in Australia.
I therefore find that you do not satisfy the requirements of clause 600.211 in Schedule 2 of the Regulations. As you do not satisfy clause 600.211, I have not assessed your application
against the remaining criteria for this subclass of visa.
Decision
As you do not meet the requirements of clause 600.211 in Schedule 2 of the Regulations, I
find that you do not meet the criteria for the grant of a VISITOR (Class FA) (Subclass 600)
visa.
Therefore I refuse your application for a VISITOR (Class FA) VISITOR (Subclass 600) visa.

Bạn ơi, mình hỏi hơi chi tiết nếu có gì làm phiền bạn bỏ qua nha. Tài chính của bạn nhu thế nào mà họ noi không đủ mạnh vậy bạn? bạn có nộp đầy đủ giấy tờ công việc, giấy tờ tài sản, giấy tờ ngân hàng không bạn. Tại mình muốn nộp visa vào T6 này, thấy bạn nói rớt mình cũng lo, mình cũng mới đi vài muoc Đong Nam Á à. Cảm ơn bạn nha!

Mình làm tại 1 Bv cũng có tiếng tại Tp HCM, Mức lương của mình chỉ khoảng trên dưới 10tr 1 tháng, nên khi làm sổ tiết kiệm, mình do dự mức 300tr hay 500tr, mình mở sổ có 300tr thôi. nếu lương 10tr mà mở sổ 500tr hay 800tr thấy hơi ảo tí.
Cái mà mình ko nghĩ nó đánh rớt là vì hợp đồng công việc, giấy xin nghỉ phép, giám đốc kí duyệt đầy đủ. Mình chỉ xin đi khoảng 1 tuần đổ lại ở Melbourne. Lịch trình rõ ràng chi tiết. Thôi, k cho thôi, đây đếch cần nữa. Giờ gia nhập hội đi Taiwan, sau đó đi Japan. nếu mình có hứng thú chắc 3 tháng sau vui vui thì apply lại, nhưng mình sẽ nhờ người viết thư mời chắc sẽ dễ hơn là mình tự túc.
Buồn 5p khi mà nó khá dễ với nhiều bạn nhưng cũng khá khó vs 1 số bạn như mình

Mình làm tại 1 Bv cũng có tiếng tại Tp HCM, Mức lương của mình chỉ khoảng trên dưới 10tr 1 tháng, nên khi làm sổ tiết kiệm, mình do dự mức 300tr hay 500tr, mình mở sổ có 300tr thôi. nếu lương 10tr mà mở sổ 500tr hay 800tr thấy hơi ảo tí.
Cái mà mình ko nghĩ nó đánh rớt là vì hợp đồng công việc, giấy xin nghỉ phép, giám đốc kí duyệt đầy đủ. Mình chỉ xin đi khoảng 1 tuần đổ lại ở Melbourne. Lịch trình rõ ràng chi tiết. Thôi, k cho thôi, đây đếch cần nữa. Giờ gia nhập hội đi Taiwan, sau đó đi Japan. nếu mình có hứng thú chắc 3 tháng sau vui vui thì apply lại, nhưng mình sẽ nhờ người viết thư mời chắc sẽ dễ hơn là mình tự túc.
Buồn 5p khi mà nó khá dễ với nhiều bạn nhưng cũng khá khó vs 1 số bạn như mình

Mình chỉ mới đi Thái và Malay. Làm công ty nhà nước (cổ phần), HĐ không xđ thời hạn, lương tương đương bạn, STK là 250tr. Vẫn pass thôi.

Cái này nó xét theo cảm tính. Chứ có nhiều người lương thấp hơn bạn (7-8tr) mà họ vẫn pass qua đó thôi.

À mà bạn làm ở BV là loại hợp đồng có thời hạn hay không xác định thời hạn? Xem lại vụ HDLĐ xem thế nào, vì trong mail trên có đề cập việc làm của bạn.

Thử khắc phục thêm hồ sơ xem thế nào. Chúc bạn may mắn nhé.

Do mình mới chuyển qua BV này khoảng gần 2 năm. Nên Hợp đồng mình là hợp đồng 1 năm. sau 3 năm mình mới đc hợp đồng vô thời hạn, Cái thư trả lời tụi nó ghi rõ là tài chính ko đủ mạnh, sợ mình trốn lại.
Nói thiệt rớt xong nản quá, giờ bạn nào có kinh nghiệm rớt lần 1 mà apply lần 2 đậu chỉ mình với. Mỗi lần làm giấy tờ xin nghỉ phép chờ đợi kí lên kí xuống, rồi tiền bạc xin visa nữa , số mình unlucky nên mình chịu vậy.

Mình chỉ mới đi Thái và Malay. Làm công ty nhà nước (cổ phần), HĐ không xđ thời hạn, lương tương đương bạn, STK là 250tr. Vẫn pass thôi.

Cái này nó xét theo cảm tính. Chứ có nhiều người lương thấp hơn bạn (7-8tr) mà họ vẫn pass qua đó thôi.

À mà bạn làm ở BV là loại hợp đồng có thời hạn hay không xác định thời hạn? Xem lại vụ HDLĐ xem thế nào, vì trong mail trên có đề cập việc làm của bạn.

Thử khắc phục thêm hồ sơ xem thế nào. Chúc bạn may mắn nhé.

Bạn eChip oi, bạn pass visa lần đó, vậy cho mình hỏi vai thông tin nhé:
- lần đó bạn có nộp giấy tờ đất đai không?
- bạn có cần nộp sổ bảo hiểm xã hội không?
- thư mời bạn bè mời mình sang chơi thì có phải viết dưới dạng statutory declaration + xác nhận pharmacy không? Hay chỉ cần viết thư mời bình thường và bạn mình ký tên vào.

Cảm ơn bạn nhé!

Bạn eChip oi, bạn pass visa lần đó, vậy cho mình hỏi vai thông tin nhé:
- lần đó bạn có nộp giấy tờ đất đai không?
- bạn có cần nộp sổ bảo hiểm xã hội không?
- thư mời bạn bè mời mình sang chơi thì có phải viết dưới dạng statutory declaration + xác nhận pharmacy không? Hay chỉ cần viết thư mời bình thường và bạn mình ký tên vào.

Cảm ơn bạn nhé!

Mình cũng làm nhà nước, lương tầm ~10tr, không có tài sản, stk ~100tr nộp hồi 2016 vẫn pass. Lịch sử đã đi: Châu Âu, Hong Kong và Nhật (thời điểm đó)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,544
190,114
Latest member
vaota88
Back