What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mấy bạn ơi mình đã lấy bio xong rồi nhưng log in account không thấy nút ‘Information Provided’ đâu cả. Hồ sơ của mình ở trạng thái "Further assessment". Vậy là giờ chỉ cần ngồi chờ kết quả thôi phải không cả nhà?

Last edited:
Mình nộp hs ngay 11/4 lay bio ngay 13 co ket qua ngày 20 , nhung ngay 23 ho moi gui email cho mình. Hs của mình có sao ke luong , hd ld cong ty uy tin cua vn , co so tiet kiem , so hong nha dat noi chung la day du lam cty hien tai gan 7 nam . ....lương k duoi con số 20 .... vẫn rớt. Ly do họ đưa ra là mình k có khả năng quay lại vn . . Mình nghĩ có nhiều hs rớt chẳng qua mọi ng không đưa lên đây thôi.

Mình nộp hs ngay 11/4 lay bio ngay 13 co ket qua ngày 20 , nhung ngay 23 ho moi gui email cho mình. Hs của mình có sao ke luong , hd ld cong ty uy tin cua vn , co so tiet kiem , so hong nha dat noi chung la day du lam cty hien tai gan 7 nam . ....lương k duoi con số 20 .... vẫn rớt. Ly do họ đưa ra là mình k có khả năng quay lại vn . . Mình nghĩ có nhiều hs rớt chẳng qua mọi ng không đưa lên đây thôi.

Hi bạn,

Chia buồn với bạn :(

còn hồ sơ của mình vẫn ở trạng thái “Future Assessment”, ahihi, submit ngày 12/4/18

Haiz

Chờ đợi rụng tim luôn :(((

Hic, hồ sơ tốt vậy mà họ đánh rớt. Không hiểu sao luôn. Chia buồn cùng bạn! À mà bạn nộp lần đầu hay lần thứ mấy vậy bạn?

Hồ sơ bạn tốt vậy mà rớt cũng lạ nhỉ. Tại Úc mình thấy nó quan trọng mình chứng minh nguồn gốc số tiền mình có được để đi Úc là được (savings history). Tại minh co người nhà mình rớt cũng vì lí do này là chính. Nhưng sau đó 1 tuần nộp lại kèm giấy giải trình nộp giây tờ đầy đủ hơn thì lại đậu. Mình thấy Úc khi rớt nó nói khá kĩ lí do (so với 1 số nuơc ), nên dễ biết mình thiếu sót chỗ nào mà thay đổi.

Có một số bạn hồ sơ như nhau nhưng khi nộp hồ sơ giấy lại failed nhưng nộp onl lại pass, mình nghĩ có thể là do hồ sơ online là Bộ di trú Úc xét chứ không phải lãnh sự hay đại sứ quán xét. Mà từ tháng 4 trở lại, mọi hồ sơ du lịch nộp tại VFS đều đưa về ĐSQ tại HN xét. LSQ tại HCM chỉ xét chọ hộ khẩu và tạm trú tại tp HCM thôi.
Nộp online vẫn do LSQ/DSQ của Úc tại VN xét đó, tại mình nộp online thì nhận dc email của LSQ Úc ở HCM

Giống như bạn gí đã nói mình nghĩ trên sổ hồ khảu của mình mình là chủ hộ theo sau mình còn 4 người nữa nên họ nghĩ mình phải take care số người còn lại . Sổ tk của mình đang để là 900tr .như vậy có nhiều quá số với mức lương khổng? ( đó là sô thực tế của mình , vì có sao làm vậy mà)
Giay to nhà đất mình đứng tên 1 căn nhà có mọi thứ để quay về vn sau khi đi du lich .
Nếu hó nói lý do như vậy thì theo các bạn nếu mình làm lại sẽ cần bớt số tiên tiết kiệm đi hay sao? Mình có 2 jobs , moịt job làm partime nhưng mõi dự án khoảng 4 đến 5 tháng thoii ( nhưng lương chuyển khoản theo giai đoạn cungc k dưới số 20 vậy có cần đính kèm theo hợp đồng đó vào hs không?
Bạn nào có kinh nghiem tư vấn giúp mình. Thật ra thì mình cung sad vì đk của mình cung đủ để đi du lịch . Mà vẫn rớt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,459
190,097
Latest member
bonghongvu
Back