What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Hello cả nhà, vé đi Úc đag rẻ qá nên mình book cho cả nhà đi 20/5 này. Mình thì có visa rồi nhg mẹ mình thì chưa có. Hum 29/4 mình có submit và hnay mẹ mình đi lấy bio. Năm ngoái m xin thì 2 tuần có, còn năm nay k bjk kịp cho mẹ m k nữa. Hic. Nhưng có vđề này m mún hỏi vì nó khác năm ngoái, lúc m đi xin bio về m ko cần phải lên web để bấm j đó đúng ko? Hiện tại m thấy tình trạng báo là Initial assesment
Thanks!

Bạn log in rồi vào Attach Documents click vào dòng "I confirm....." thì sẽ chuyển qua trạng thái Further Assessment. Mình submitted 21/4, lấy bio 24/4, giờ đang chờ kết quả nè

Chào cả nhà, mình mới đi Úc về đây. Mình được cấp visa sau 1 tuần nộp hs và lấy sinh trắc học. Visa của mình là multi 1 năm ?

Bạn log in rồi vào Attach Documents click vào dòng "I confirm....." thì sẽ chuyển qua trạng thái Further Assessment. Mình submitted 21/4, lấy bio 24/4, giờ đang chờ kết quả nè

Ui mình bây mới đọc comment của bạn nên bg mới bấm confirm, ko biết có ảnh hưởng j tới quá trình xét visa ko nhỉ? Mẹ mình có hỏi trên đó họ nói tính từ ngày mình đăng ký nộp. Hic. Lo qá vì 20 là đi rồi. Chúc bạn sớm có kết quả nhé’

Ui mình bây mới đọc comment của bạn nên bg mới bấm confirm, ko biết có ảnh hưởng j tới quá trình xét visa ko nhỉ? Mẹ mình có hỏi trên đó họ nói tính từ ngày mình đăng ký nộp. Hic. Lo qá vì 20 là đi rồi. Chúc bạn sớm có kết quả nhé’

Theo như mình biết thì nếu bạn đã lấy Bio rồi mà chưa nhấn vào " I confirm..." thi hồ sơ chỉ ở dạng initial assessment thôi. Còn sau khi xác nhận thì mới further assessment, có nghĩa là hồ sơ chính thức processing.

Hello eChip, hình như bạn đag bên úc đúng ko? Mình nhớ năm ngoái lúc xin cùng đợt m bạn có nói đi dịp 30/4. Bây giờ đang chuẩn bị lạnh lắm hả? Mình có xem thời tiết lúc m đi là 10-20 độ, mà thấy bảo mùa mưa nữa. Hoang mang qá T.T

Lúc mình đi thời điểm 20/4 - 6/5

Mel: thấp nhất 8, cao 14
Syd: thấp 11, cao 18. Có ngày nó lên được 23 nên mình đi tắm biển (nhưng nước biển thì vẫn 18)

Nhiệt độ hơi lạnh. Do mình lần đầu đến xứ lạnh nên hơi bị cảm lạnh. Chỉ mới đi Thái và malay.

Theo như mình biết thì nếu bạn đã lấy Bio rồi mà chưa nhấn vào " I confirm..." thi hồ sơ chỉ ở dạng initial assessment thôi. Còn sau khi xác nhận thì mới further assessment, có nghĩa là hồ sơ chính thức processing.

Thế nó tính từ lúc m bấm confirm ah? Năm ngoái mình về ko có bấm j hết trơn ah. Năm nay có thay đổi ko nhỉ mng ơi hic

Lúc mình đi thời điểm 20/4 - 6/5

Mel: thấp nhất 8, cao 14
Syd: thấp 11, cao 18. Có ngày nó lên được 23 nên mình đi tắm biển (nhưng nước biển thì vẫn 18)

Nhiệt độ hơi lạnh. Do mình lần đầu đến xứ lạnh nên hơi bị cảm lạnh. Chỉ mới đi Thái và malay.

Ui thế cơ ah. Sao mình coi trên web nó vẫn dự báo cao nhất 20 độ lúc m đi nhỉ? Chắc ko chính xác rồi. Đi thời tiết lạnh cũng hơi ngán

Ui bạn đợi sắp đc 3 tuần rồi đó. Chúc bạn sớm có kết quả nhé. Mình vẫn đang hi vọng sang tuần sau có
bạn ơi cho m hỏi với mình đang tới bước attact file mà mình attact file pdf hệ thống nó cứ báo lỗi. như vậy chỉ attact đc file ảnh thôi à bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back