What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Bạn chia sẻ case của bạn được không thanks
Mình nộp hồ sơ 25/10, lấy vân tay 29/10, có visa 12/11. Hồ sơ mình nộp bao gồm Giấy nghỉ phép, Xác nhận việc làm, Xác nhận số dư TK ngân hàng 200tr, Payslip 3 tháng gần nhất 1x tr/tháng, booking vé máy bay, hotel, lịch trình chuyến đi, sổ HK, visa đã từng đi các nước, ĐNA, HQ,ĐL....

Mình nộp hồ sơ ngày 02/11 (thứ 6). 12 giờ trưa ngày 05/11 (thứ 2) đi lấy Biometrics và đến 11 giờ sáng ngày 07/11 (thứ 4), tức là sau chưa đầy 48 tiếng kể từ khi mình bấm nút “I confirm I provided information as requested” thì đã nhận được visa 1 năm nhiều lần.
Đây là lần đầu mình xin visa Úc theo dạng du lịch tự túc không giấy mời. Mình là FREELANCER, độc thân. Đã đi các nước UK, EU, Nhật Bản, Hàn Quốc, Nga ... (chắc là do cái này nên được cấp nhanh như vậy)
Ngoài những giấy tờ bắt buộc như Hộ chiếu, Hộ khẩu, CMND, copy các trang hộ chiếu, thành phần gia đình thì mình nộp thêm các giấy tờ sau:

1) Chứng minh tài chính: Sao kê tài khoản ngân hàng, sổ tiết kiệm, số dư tài khoản chứng khoán (không nhiều lắm) và photo thẻ credit cards (ko phải xác nhận hạn mức tín dụng, chỉ là chụp cái mặt thẻ thôi)

2) Chứng minh mục đích chuyến đi: vé máy bay (đã mua vé rẻ của AirAsia), đặt phòng khách sạn, chương trình chuyến đi chi tiết, bảo hiểm du lịch và cái bảng Planned cost of travel (bao gồm tất cả những khoản chi phí liên quan đến chuyến đi)

3) Chứng minh công việc: mình bỏ qua mục này vì khai là FREELANCER

Bạn mình thì có công ăn việc làm ổn định lương 13-14 triệu thì nộp thêm HĐLĐ, bảng lương 6 tháng cuối và Đơn xin nghỉ phép.
Bọn mình tạo chung 1 tài khoản và nộp 2 đơn khác nhau, nhưng có liên kết với nhau bằng 1 cách tạo 1 nhóm khi khai đơn.

Mới đi lấy BIO về, giờ là chờ đợi, không hiểu sao có mục này nhỉ, năm ngoái xin không có, mặc dù xin ở dưới 3 tháng, có khi nào upload letter lên được cấp 3 năm không ta? :D

Exceptional reasons for extended stay in Australia as a Visitor (beyond 12 months)

Mới đi lấy BIO về, giờ là chờ đợi, không hiểu sao có mục này nhỉ, năm ngoái xin không có, mặc dù xin ở dưới 3 tháng, có khi nào upload letter lên được cấp 3 năm không ta? :D

Exceptional reasons for extended stay in Australia as a Visitor (beyond 12 months)

Mình cũng có cái mục này nhưng mình không tải lên gì cả vì chỉ xin dưới 3 tháng. Mấy người bạn của mình nói là nếu đã từng đi Úc thì từ lần xin visa thứ 2 trở đi họ sẽ cho 3 năm mà không cần làm gì cả đó bạn. Chúc bạn trong tuần này nhận được visa 3 năm!

mng cho m hỏi, m đã đi Hàn 4 lần, TQ 3 lần, ĐL, Nhật, visa Hàn còn hạn multiple tới 10.2019, sắp tới đây hi vọng xin đc multiple của Nhật thì hồ sơ như mình có khả quan xin visa Úc online k ạ. M đag làm freelance (có 1 tiệm trà sữa nho nhỏ). Thẻ master cũng giao dịch nhiều vì thỉnh thoảng có đi Hàn sẵn tiện mua đồ về bán. Sổ mình có tầm 600tr nhưng mới gởi chưa đc 1 tháng thôi ạ. cũng mong làm visa úc nhưng sợ fail quá.
Thêm nữa, mình chưa dám mua vé, vậy phần plan thì nên điền ntn ạ. hay cứ lên plan như bthuong rồi submit lên thôi nhỉ. cám ơn mng

mng cho m hỏi, m đã đi Hàn 4 lần, TQ 3 lần, ĐL, Nhật, visa Hàn còn hạn multiple tới 10.2019, sắp tới đây hi vọng xin đc multiple của Nhật thì hồ sơ như mình có khả quan xin visa Úc online k ạ. M đag làm freelance (có 1 tiệm trà sữa nho nhỏ). Thẻ master cũng giao dịch nhiều vì thỉnh thoảng có đi Hàn sẵn tiện mua đồ về bán. Sổ mình có tầm 600tr nhưng mới gởi chưa đc 1 tháng thôi ạ. cũng mong làm visa úc nhưng sợ fail quá.
Thêm nữa, mình chưa dám mua vé, vậy phần plan thì nên điền ntn ạ. hay cứ lên plan như bthuong rồi submit lên thôi nhỉ. cám ơn mng

cứ lên plan bình thường, web ĐSQ có CẢNH BÁO nói đương đơn không cần mua vé máy bay hay book ks trước khi có kết quả visa. Hoặc không cần nộp plan cũng được (trường hợp của mình).

Profile vậy ok rồi. Cứ mạnh dạng nộp bạn ơi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back