What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Đúng rồi bạn

Em tưởng nếu nộp hồ sơ giấy thì in Detail relative form ra điền thông tin rồi ký thẳng vào đem nộp chứ đâu cần scan lại làm gì hả bác? Còn nếu nộp online thì đã có phần để mình điền thông tin này rồi.

1. Form 54 dành cho công dân Khựa làm, mẫu đơn này phải đi công chứng. Nếu làm thì chả có ai ở VN chứng cho bạn đâu. Mình VNese thì làm “detail of relatives form”

2. Đơn xin nghỉ phép không cần thiết bạn nhé. Nếu nộp vào thì xin xa xa ra. Cận quá không tốt (không phải không được mà nên xin xa ra)

Có lẽ Form 54 chỉ dành cho những người độc thân bạn ơi. Mình độc thân nên họ yêu cầu Form 54 này. Và mình chỉ khai rồi ký tên, chứ không phải đi công chứng bạn ạ. Lúc đầu mình đã chuẩn bị DETAILS OF RELATIVES FORM, nhưng đến phần cuối họ lại yêu cầu Form 54.

Mình vừa đi Úc và New Zealand về.
Thủ tục nhập cảnh Úc rất nhanh và đơn giản. Chỉ cần hộ chiếu và đơn nhập cảnh (được phát trên máy bay). Họ không hỏi bất kỳ 1 câu hỏi gì. Họ scan hộ chiếu và sau 2 giây là xong. Mình nhập cảnh Úc 2 lần (1 lần ở Sydney và 1 lần ở Melbourne)
Giờ Úc không đóng dấu vào hộ chiếu cả lúc nhập cảnh và xuất cảnh nữa. Lúc xuất cảnh thì bạn tự scan hộ chiếu, sau đó đứng cho máy tự chụp hình, nếu không có vấn đề gì thì cánh cửa sẽ mở ra cho bạn đi vào phòng chờ lên máy bay.
Còn nhập cảnh New Zealand thì có đóng dấu vào hộ chiếu. Khi xuất cảnh thì có nhân viên scan hộ chiếu và không đóng dấu xuất cảnh.

Nhưng vấn đề hải quan 2 nước Úc và New Zealand rất nghiêm ngặt khi bạn mang đồ ăn thực phẩm vào. Mình không mang bất kỳ đồ ăn nào nên họ cho vào cửa ra ngoài thẳng. Nhưng ai mang nhiều hành lý hoặc có có mang đồ ăn vào thì phải xếp hàng rất dài để kiểm tra.

Có lẽ Form 54 chỉ dành cho những người độc thân bạn ơi. Mình độc thân nên họ yêu cầu Form 54 này. Và mình chỉ khai rồi ký tên, chứ không phải đi công chứng bạn ạ. Lúc đầu mình đã chuẩn bị DETAILS OF RELATIVES FORM, nhưng đến phần cuối họ lại yêu cầu Form 54.
Mình submit mất rồi, mình lại không nộp form 54. Nếu có vấn đề gì họ sẽ yêu cầu nộp lại đúng không ạ?

Mình submit mất rồi, mình lại không nộp form 54. Nếu có vấn đề gì họ sẽ yêu cầu nộp lại đúng không ạ?

Mình nghĩ không sao đâu bạn. Bởi nội dung của Form 54 và DETAILS OF RELATIVES FORM giống nhau nên bạn nộp 1 trong 2 cái form này đều được.

Bạn ơi sao lại là education network? Mình có đi du học đâu??? Hay ý bạn là các công ty du lịch? Mình cũng định 3 tháng nữa làm lại, có lẽ sẽ nhờ tư vấn chứ không tự submit nữa. Như bạn là lần sau nghe tư vấn rồi tự submit hay là cty visa người ta làm cho hết?
Mình cũng vừa nghĩ lại rồi. Tuy thu nhập của mình cũng ổn nhưng phần thể hiện qua chuyển khoản có hơn 7 triệu, còn lại là tiền mặt. Có lẽ theo họ thì bản thân mình còn lo chưa xong, lại còn đèo bòng mang con theo. Hic. Mình định lần sau cho bố cháu và ông bà cháu vào mục người tài trợ cho chuyến đi. Bố cũng chẳng có tài sản gì nhưng có lương ck khoảng 10 triệu. Ông bà thì có sổ đỏ, lương hưu đủ cả. Nhưng mà chắc chắn là ông bà chẳng chịu kí di chúc thừa kế cho mình đâu.
Về lịch sử du lịch, mình cũng không biết có nên làm thêm 1 cái visa Hàn nữa không nhỉ? Vì visa Hàn thì có vẻ dễ xin nhất trong số các nước phát triển. Mình chưa có ý định đi Hàn năm nay nhưng hồ sơ của mình bị chê líchj sử du lịch yếu (3 nước ĐNA và Nga). Mà trong vài tháng tới thì mình bận, chưa thể đi thêm được nước nào nữa.
Nói chung là cứ buồn hết cả tết năm nay bạn ạ.

Education Network ấy là trung tâm chuyên giúp làm visa á bạn, có visa du học, du lịch đủ thể loại, chuyên tuyến VN - Úc đó. Ngày trc mình rớt rồi có bạn giới thiệu qua bên Edu, đc Edu tư vấn cho điểm yếu của hồ sơ, sau đó mình cũng tự viết đơn giải trình và bổ sung hồ sơ như họ tư vấn thì rồi cũng submit online lại, vì trường hợp mình bị đại sứ quán Hongkong từ chối, k phải đai sư quán vn xét nên mình tự submit online lại, bên Edu tư vấn mình thấy đúng phếch nên lúc nộp lại mình bổ sung lại các điểm yếu hồ sơ như trung tâm tư vấn thì họ duyệt ngay. Bên đó cũng tư vấn có tâm, có thể cho bạn bik hồ sơ tỷ lệ đậu bn phần trăm thời gian bao lâu nên nộp lại.
Bình thường các lịch sử visa quyền lực với Úc là visa Châu Âu hay visa Mỹ bạn nhé! Nên bạn k nhất thiết làm visa Hàn nếu k có ý định đi, vì hồ sơ mình visa Nhật 2 cái, Hàn 1 cái mà trong thư từ chối lần 1 họ nói là chưa thấy mình đi Châu Âu nên ko tin tưởng mình quay về lại sau khi đi qua Úc!

Huhu cả nhà tư vấn giúp mình với.
  1. Mình không biết cách nào khống cái lương chuyển khoản lên được dù rằng thu nhập thực tế cao gấp mấy lần lương.
  2. Sau 3 tháng nữa thì mình cũng vẫn chưa thể có bất động sản. Mình không có gì ngoài sổ tk.
  3. Mình cũng chưa kịp đi thêm nước nào nữa.
Tất cả những gì mình có thể có thêm là giấy bảo lãnh của sếp và giấy xác nhận tài trợ cho chuyến đi (của chồng và bố mẹ).
Buồn ghê gớm vì vé đã mua rồi. Tháng 7 mới bay. Lần sau mình sẽ không dại mua vé trước nữa. Huhu

Ca
Education Network ấy là trung tâm chuyên giúp làm visa á bạn, có visa du học, du lịch đủ thể loại, chuyên tuyến VN - Úc đó. Ngày trc mình rớt rồi có bạn giới thiệu qua bên Edu, đc Edu tư vấn cho điểm yếu của hồ sơ, sau đó mình cũng tự viết đơn giải trình và bổ sung hồ sơ như họ tư vấn thì rồi cũng submit online lại, vì trường hợp mình bị đại sứ quán Hongkong từ chối, k phải đai sư quán vn xét nên mình tự submit online lại, bên Edu tư vấn mình thấy đúng phếch nên lúc nộp lại mình bổ sung lại các điểm yếu hồ sơ như trung tâm tư vấn thì họ duyệt ngay. Bên đó cũng tư vấn có tâm, có thể cho bạn bik hồ sơ tỷ lệ đậu bn phần trăm thời gian bao lâu nên nộp lại.
Bình thường các lịch sử visa quyền lực với Úc là visa Châu Âu hay visa Mỹ bạn nhé! Nên bạn k nhất thiết làm visa Hàn nếu k có ý định đi, vì hồ sơ mình visa Nhật 2 cái, Hàn 1 cái mà trong thư từ chối lần 1 họ nói là chưa thấy mình đi Châu Âu nên ko tin tưởng mình quay về lại sau khi đi qua Úc!
Cảm ơn bạn nhé. Công ty đó tư vấn online hay gặp mặt bạn ơi?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back