What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Cho mình hỏi sổ tk mình kỳ hạn 3 tháng, mình mở mới dc hơn 1 tuần thì mình xin visa, có sao không ạ? Có bạn nào từng nộp giấy xác nhận sở hữu cổ phiếu để chứng mình tài chính chưa ạ?
Chưa chơi cổ phiếu nên không biết, nhưng trên cổ phiếu có ghi tên của bác thì cứ vô tư up lên

Chưa chơi cổ phiếu nên không biết, nhưng trên cổ phiếu có ghi tên của bác thì cứ vô tư up lên
Cảm ơn bác. Case của em hơi khác mọi ng vì e đi du lịch với bạn trai người Úc, về thăm gia đình bạn ấy, vé máy bay và ăn ở thì mẹ bạn ấy sponsor, nên e đang nghĩ phần chứng minh tài chính không cần nhiều quá. Em có công việc, lương ck 12tr, có hdld ở việt nam, gia đình em ở việt nam hết, liệu có bị nghi ngờ sẽ ở lại không ạ?

Cho mình hỏi sổ tk mình kỳ hạn 3 tháng, mình mở mới dc hơn 1 tuần thì mình xin visa, có sao không ạ? Có bạn nào từng nộp giấy xác nhận sở hữu cổ phiếu để chứng mình tài chính chưa ạ?

Mình là freelancer và từ trước đến nay chủ yếu mình nộp sao kê tài khoản ngân hàng và tài khoản chứng khoán để chứng mình tài chính. Không có bảng lương và sổ tiết kiệm. Khi xin visa UK, Schengen, Úc, NZ, Canada thì rất OK , mỗi Nhật là họ không chấp nhận Sao kê tài khoản chứng khoán thôi

Last edited:
Mình là freelancer và từ trước đến nay chủ yếu mình nộp sao kê tài khoản ngân hàng và tài khoản chứng khoán để chứng mình tài chính. Không có bảng lương và sổ tiết kiệm. Khi xin visa UK, Schengen, Úc, NZ, Canada thì rất OK , mỗi Nhật là họ không chấp nhận Sao kê tài khoản chứng khoán thôi
Bạn cho mình hỏi xin cái xác nhận tk chứng khoán thì cứ đến cty chứng khoán mình mở tk xin là dc ạ, phí tn? Mình chưa xin bh, trước xin visa đi Hàn chỉ cần sổ tk thôi

Bạn cho mình hỏi xin cái xác nhận tk chứng khoán thì cứ đến cty chứng khoán mình mở tk xin là dc ạ, phí tn? Mình chưa xin bh, trước xin visa đi Hàn chỉ cần sổ tk thôi

Bạn cứ mang CMND đến cty chứng khoán của bạn và nói xin sao kê tài khoản. Nhớ nói họ đóng dấu vào bạn nhé! Cái này miễn phí luôn

@menfusu125: Bạn có thể nhập cảnh vào Úc trong vòng 72h nhé. Nhớ là phải có bảo hiểm y tế/du lịch cho 3 ngày.
Thông tin visa transit 771 ở đây: https://immi.homeaffairs.gov.au/visas/getting-a-visa/visa-listing/transit-771#About
Nguyên văn: "This visa allows you to clear immigration and leave the airport"
Bảo hiểm du lịch có bắt buộc k bạn? Bởi mình xin visa transit đc rồi nhưng cũng k phải mua bảo hiểm gì.

Bác nào có mẫu đơn bảo lãnh cho trẻ em dưới 18t (ngoài form 1229) cho em xin với ạ; bên cạnh đó trong form 1229 (cho khai nhiều trẻ em đi kèm cùng 1 form) thì cái ô Transaction Reference Number ghi của người bảo lãnh hay của các bé (ví dụ có 2 bé thì ghi cả 2 hay sao)?
Cảm ơn cả nhà.
Mẫu vui lòng mailto: [email protected]

Bác nào có mẫu đơn bảo lãnh cho trẻ em dưới 18t (ngoài form 1229) cho em xin với ạ; bên cạnh đó trong form 1229 (cho khai nhiều trẻ em đi kèm cùng 1 form) thì cái ô Transaction Reference Number ghi của người bảo lãnh hay của các bé (ví dụ có 2 bé thì ghi cả 2 hay sao)?
Cảm ơn cả nhà.
Mẫu vui lòng mailto: [email protected]
Mình hóng tin về trường hợp mang con như bạn. Lót dép ngồi chờ bạn hoàn thiện hồ sơ để mình nhờ bạn tư vấn, hihi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back