What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Vầy mà mình nghe ai đó trên nè nói trẻ em chỉ được single nên mới tách làm 2 lần, mất công quá đi.

MÌnh làm online, mình không có sổ đỏ hay bất động sản gì cả, lương chuyển khoản của mình tầm trung bình thôi.
Bạn ơi mình nhắn tin riêng cho bạn nhờ tư vấn. Bạn vào hòm thư đọc và giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn rất nhiều.

Mình chia sẻ case xin visa Úc cho 2 bé nhà mình ( dưới 18t) để nếu có bạn nào làm cho con thì đỡ mất thời gian nhé, vợ chồng mình có visa rồi.
- Ngày 15/12/2017 apply Visa online, chọn online không có 1 ngày nào trong vòng 14 ngày gần nhất để đi lấy Biometrics, đành gọi lên làm dịch vụ Walk in without appointment ( tốn thêm phí vô lý). Rồi lại trùng 2 dịp holidays của họ là Giáng Sinh và Tết Dương Lịch.
Tiếp tục chờ mỏi mòn.
- 02/01/2018: nhận được yêu cầu cần bổ sung thêm giấy Cam kết của Cha mẹ cho con đi du lịch nước ngoài cùng, mình làm và apply ngay trong chiều hôm đó, tiếp tục chờ.......
Ngày nào cũng lên diễn đàn nghe ngóng có ai nộp hồ sơ cùng thời điểm, thấy các anh chị có hết, của em im ru...
Đến ngày 10/1/2018: em viết mail lên thắc mắc thì trong vòng 5p có 1 chị gọi lại từ Lãnh sự hướng dẫn thế này:
  • Nếu con dưới 18t làm cùng hồ sơ xin Visa với cha mẹ thì Giấy Cam Kết KHÔNG CẦN XÁC NHẬN CỦA CHÍNH QUYỀN ĐỊA PHƯƠNG, chỉ cần cha mẹ kí ghi rõ họ tên
  • Nếu con dưới 18t và xin Visa riêng thì Giấy Cam Kết PHẢI CÓ XÁC NHẬN CỦA ỦY BAN NHÂN DÂN PHƯỜNG ( Nơi đăng kí hộ khẩu).
Chị ấy còn nói câu này làm em hy vọng tràn trề:" Em làm sớm giấy đó nộp thì có kết quả luôn":)
Sáng nay, 12/01/2018, em chứng giấy tờ xong, cuống cuồng up bổ sung lên account và cẩn thận gửi thêm cái mail cho Lãnh sự nhấn mạnh :D, ..., đến 4h30 chiều em nhận mail có Visa cho 2 bé nhà em , multiple 1 năm ạ.
Em rút kinh nghiệm là có bất cứ thắc mắc gì các anh chị cứ mail lên Lãnh sự ngay nhé, 1p nhận mail tự động xác nhận và 5p có người bên Lãnh sự hỗ trợ,họ hướng dẫn rất chi tiết và vui vẻ. Nếu em cứ ngồi chờ thì chắc mùa xuân này nhà em không có dịp du lịch ÚC rồi. ;)
Vui quá, quá vui!!!
Chi cho mình xin email của lsq với nhé. Tks chị

Mọi người cho mình hỏi 1 chút về hộ khẩu là vdu như ba mình không đăng ký cùng sổ HK với cả nhà (HK có tên mình chỉ có mẹ, chị gái & mình) thì có cần scan cả 2 quyển ko (quyển của ba mình chỉ có 1 người duy nhất thôi).

Ah với bảo hiểm du lịch có phải bắt buộc ko mọi người nhỉ?

Mọi người cho mình hỏi 1 chút về hộ khẩu là vdu như ba mình không đăng ký cùng sổ HK với cả nhà (HK có tên mình chỉ có mẹ, chị gái & mình) thì có cần scan cả 2 quyển ko (quyển của ba mình chỉ có 1 người duy nhất thôi).

Ah với bảo hiểm du lịch có phải bắt buộc ko mọi người nhỉ?

1. Người ta chỉ quan tâm đến tên bạn trong hộ khẩu thôi bạn ơi, còn tên ba bạn ko có trong hộ khẩu không quan trọng đâu.
  2. Bảo hiểm du lịch không bắt buộc, nhưng bạn nộp thì điều này sẽ làm đẹp hồ sơ của bạn hơn

1. Người ta chỉ quan tâm đến tên bạn trong hộ khẩu thôi bạn ơi, còn tên ba bạn ko có trong hộ khẩu không quan trọng đâu.
  2. Bảo hiểm du lịch không bắt buộc, nhưng bạn nộp thì điều này sẽ làm đẹp hồ sơ của bạn hơn
Vậy khi scan thì mình scan cả quyển HK hay chỉ 1 trang có tên mình thôi bạn?

Để mình mua BH cho chắc ăn, tốn thêm cũng khoảng 400k .

Vậy khi scan thì mình scan cả quyển HK hay chỉ 1 trang có tên mình thôi bạn?

Để mình mua BH cho chắc ăn, tốn thêm cũng khoảng 400k .

BH du lịch nên mua cho chuyến đi, không cần thiết mua lúc nộp xin visa mua, mặc dù rớt visa bảo hiểm có chính sách hoàn tiền nhưng phiền phức.

Đợi gần ngày bay rồi mua luôn.

MỌI người ơi, hic, mình nop visa cho mình và mẹ mình vào ngay 20/02 , hôm đó lấy bio luôn (vì mình nộp theo dạng priority), nhưng đến nay vẫn chưa có kết quả. Lo quá, mình đã đi úc du lịch tự túc 1 lần vào năm 2016. ko biết lần 2 có xét duyệt dễ hơn ko ạ.

BH du lịch nên mua cho chuyến đi, không cần thiết mua lúc nộp xin visa mua, mặc dù rớt visa bảo hiểm có chính sách hoàn tiền nhưng phiền phức.

Đợi gần ngày bay rồi mua luôn.
Vậy là trong Hồ sơ xin visa ko bắt buộc có BH như xin visa schengen hả bạn?
mình thiệt tình mua để xin visa thôi chứ ko trông mong lắm claim đc BH VN :D

Ah, mình book vé khứ hồi SGN-MEL & SYD-SGN của VNA rồi (vì có chức năng Pay Later để lấy booking in ra nộp visa) nhưng nếu pass mình sẽ bay Jetstar cho rẻ. Chuyện này ok, nhưng trong lịch trình mình còn 1 chuyến 1 chiều MEL-SYD chắc chắn bay JS thì làm sao có booking bây giờ để nộp visa mà ko cần mua luôn nhỉ. VNA mình ko thấy có hành trình bay chặng này :oops:

Ah, mình book vé khứ hồi SGN-MEL & SYD-SGN của VNA rồi (vì có chức năng Pay Later để lấy booking in ra nộp visa) nhưng nếu pass mình sẽ bay Jetstar cho rẻ. Chuyện này ok, nhưng trong lịch trình mình còn 1 chuyến 1 chiều MEL-SYD chắc chắn bay JS thì làm sao có booking bây giờ để nộp visa mà ko cần mua luôn nhỉ. VNA mình ko thấy có hành trình bay chặng này :oops:

Mình không nộp booking vé máy bay vẫn pass đây bạn ơi. Trong lịch trình thì mình ghi chi tiết giờ, mã hiệu cùng tên hãng hàng không thôi.
Mình nộp cùng booking khách sạn và bảo hiểm du lịch.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back