What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình tính bay SGN-MEL & SYD-SGN nên check vé thấy ok nhất là JS (2 chặng bay thẳng ko transit) giá hiện tại tầm 17-18tr (bao gồm luôn hành lý), mà ức là 27&28/4 mình đc off rồi nhưng để đc giá vé này phải bay 29/4 (đến MEL sáng 30/4), chứ nếu bay 27 hoặc 28/4 là thêm khoảng 6tr nữa, huhu

bạn bay SQ giá tổng cộng bao nhiu vậy? Cũng đi dịp 30/4 hả bạn @Judy013 ?
Jetstar đợt lễ vé mắc cộng thêm nghe nói là không có IFE nên mình bỏ qua luôn.
Vé SQ của mình chiều đi SGN-SYD 30/4, chiều về MEL-SGN 8/5 tổng cộng 13tr9, mình cũng như bạn, off từ sớm rồi nhưng vé mắc nên phải dời ngày đó @@

Jetstar đợt lễ vé mắc cộng thêm nghe nói là không có IFE nên mình bỏ qua luôn.
Vé SQ của mình chiều đi SGN-SYD 30/4, chiều về MEL-SGN 8/5 tổng cộng 13tr9, mình cũng như bạn, off từ sớm rồi nhưng vé mắc nên phải dời ngày đó @@
ah bay SQ nên bạn phải transit phải ko? Mình chọn JS để bay thẳng lun á

ah bay SQ nên bạn phải transit phải ko? Mình chọn JS để bay thẳng lun á
Đúng rồi bạn, layover ở Changi. Mình cũng refer bay thẳng, nhưng mình nghĩ tiếp viên, đồ ăn, và quan trọng là ghế ngồi SQ sẽ thoải mái hơn nên mới chọn bay gãy như vậy, à nhân tiện cũng shopping một chút ở Changi nữa hehe

Đúng rồi bạn, layover ở Changi. Mình cũng refer bay thẳng, nhưng mình nghĩ tiếp viên, đồ ăn, và quan trọng là ghế ngồi SQ sẽ thoải mái hơn nên mới chọn bay gãy như vậy, à nhân tiện cũng shopping một chút ở Changi nữa hehe

SQ bay từ VN qua Sing là máy bay thân hẹp bạn ơi. Chỉ có lúc bay từ Sing qua AU mới thân rộng.

có bạn nào xin visa Úc, hồ sơ chứng minh tài chính không có sổ tiết kiệm mà chỉ dùng xác nhận hạn mức của các thẻ tín dụng không? Mình không có sổ tiết kiệm, nhưng có vài thẻ tín dụng (credit card) với tổng hạn mức khoảng 300-400tr. Không biết như vậy có khả thi không nhỉ??
Trường hợp của mình không chứng minh tài chính, không xác nhận hạn mức thẻ.
Chỉ in blance account 3 tháng ( tài khoản còn 17 triệu thì phải), và chụp ảnh 3 cái thẻ tín dụng.
=> Cái này tùy từng case mạnh yếu khác nhau!
Do không biết mức độ manh yếu hồ sơ của bạn như thế nào, mình nghĩ để cho chắc và yên tâm, bạn nên làm như những trường hợp bình thường và bên ĐSQ yêu cầu!

SQ bay từ VN qua Sing là máy bay thân hẹp bạn ơi. Chỉ có lúc bay từ Sing qua AU mới thân rộng.
Còn tùy chuyến bay nữa bạn ơi, nhưng mình bay A330-300 chuyến SGN-SIN, còn SIN-SGN bay 787-10, mình cố ý chọn thân rộng đó hì hì

Còn tùy chuyến bay nữa bạn ơi, nhưng mình bay A330-300 chuyến SGN-SIN, còn SIN-SGN bay 787-10, mình cố ý chọn thân rộng đó hì hì
Ý @eChip nói bay từ SGN qua SIN cũng là mbay nhỏ vì nãy bạn nói "mình nghĩ tiếp viên, đồ ăn, và quan trọng là ghế ngồi SQ sẽ thoải mái hơ " hehe, tại đi Sin cũng gần nên vừa cất cánh là chbi hạ cánh rùi mnay to nhỏ hok quan trọng lắm nhỉ... Mình thì ngán cảnh transit nên thà bỏ thêm vài triệu bay thẳng cho khỏe :p

Mà bạn mua hết bnhiu tiền vé SQ vậy?

Ý @eChip nói bay từ SGN qua SIN cũng là mbay nhỏ vì nãy bạn nói "mình nghĩ tiếp viên, đồ ăn, và quan trọng là ghế ngồi SQ sẽ thoải mái hơ " hehe, tại đi Sin cũng gần nên vừa cất cánh là chbi hạ cánh rùi mnay to nhỏ hok quan trọng lắm nhỉ... Mình thì ngán cảnh transit nên thà bỏ thêm vài triệu bay thẳng cho khỏe :p

Mà bạn mua hết bnhiu tiền vé SQ vậy?
Mình mới nói ở trên là từ SGN qua SIN mình sẽ bay A330, là máy bay thân rộng bạn ơi. Mình cũng phân vân suy nghĩ nhưng vì chú trọng dịch vụ hơn nên thôi chọn SQ. À mà hình như jetstar không có IFE và họ cho thuê ipad thì phải, nhưng bù lại bay thẳng đỡ tốn thời gian hơn hehe
SQ mình mua trúng đợt promotion nên giá tổng cộng là gần 14tr nha.

Nếu ko có sổ tiết kiệm thì bạn nên xin 2 cái giấy sau: 1) xác nhận hạn mức tín dụng của thẻ. 2) Sao kê tài khoản thẻ 3 tháng cuối
Bạn cho mình hỏi tại sao mình cần sao kê tài khoản thẻ 3 tháng cuối vậy? Để xem lịch sử tín dụng tốt hay không?

Trường hợp của mình không chứng minh tài chính, không xác nhận hạn mức thẻ.
Chỉ in blance account 3 tháng ( tài khoản còn 17 triệu thì phải), và chụp ảnh 3 cái thẻ tín dụng.
=> Cái này tùy từng case mạnh yếu khác nhau!
Do không biết mức độ manh yếu hồ sơ của bạn như thế nào, mình nghĩ để cho chắc và yên tâm, bạn nên làm như những trường hợp bình thường và bên ĐSQ yêu cầu!
có phải bạn in bank statement 03 tháng trong đó thể hiện nhận lương từ công ty không? (để chứng minh việc làm)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back