What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Kinh nghiệm của chị thì cái dễ nhất là chỗ thu nhập á em. Lần đầu chị xin chung với một anh, hai đứa có lịch sử du lịch và tài chính tương đương nhau, nhưng khi ra visa thì ảnh 3 năm, chị 1 năm. Cái khác nhau duy nhất giữa hai người là lương ảnh trên 30 triệu còn chị chỉ có 22 triệu thôi. Lần thứ 2 chị xin cùng gia đình, lúc này lương của chị đã tăng lên trên 30 triệu thì chị được 3 năm, ba mẹ chị đã về hưu nên cũng được 3 năm, em gái chị mang tiếng xin chung gia đình nhưng chỉ được 1 năm, chị đoán do nó mới đi làm lương có 16 triệu
C ơi là hợp đồng lương 30tr hả c? Hay tổng thu nhập c? Nếu e có extra income ở ngoài thì chứng minh ntn c?

oh sorry, mình lộn sang NZ, nhưng mình cũng không scan bị chú nếu nó trống
Thì mình đã nói là tip, tức là ko bắt buộc.
Nhưng do đa phần mình chưa bị đánh dấu or stamp vào phần bị chú nên ko quan tâm chứ người xét thì ngta lại quan tâm.

C ơi là hợp đồng lương 30tr hả c? Hay tổng thu nhập c? Nếu e có extra income ở ngoài thì chứng minh ntn c?
Chị chứng minh thu nhập bằng sao kê qua ngân hàng, highlight những mục do công ty chuyển vào, bình quân hơn 30 triệu mỗi tháng , chị chỉ có thu nhập từ công ty thôi, không có nguồn khác. Chị nghĩ nếu em có nguồn khác thì em chỉ cần chứng minh bằng giấy tờ là được, biên lai giao nhận, hoặc số tiền chuyển được lặp lại từ một stk cố định trong một khoảng thời gian ít nhất là 6 tháng

Có ai đang chờ kq visa úc k ạ ? Mình nộp từ 1/4 đến nay chưa có kết quả lo quá
Mình nộp online 14/4/19..hôm thứ 2 vừa lấy sinh trắc học cho Ba Mẹ mình là hôm nay đã có visa 3 năm và ra vô thoải mái! Bạn ráng chờ thêm vài ngày nữa coi sao! Chúc bạn cũng có visa nhé

Mấy ac cho em hỏi có bí quyết nào để xin tự túc đc visa 3 năm ko ah? E đi úc 4 lần rồi, lần nào cũng cho 1 năm làm lại oải quá?
Mình nghĩ tuỳ bên lsq họ cho thôi. Với lại người già thăm con cái bên Úc thì họ có lẽ ưu tiên visa 3 năm hơn là bọn trẻ như tụi mình

Mình nộp online 14/4/19..hôm thứ 2 vừa lấy sinh trắc học cho Ba Mẹ mình là hôm nay đã có visa 3 năm và ra vô thoải mái! Bạn ráng chờ thêm vài ngày nữa coi sao! Chúc bạn cũng có visa nhé
Người lớn tuổi duyêt nhanh hen chúc mừng ba mẹ bạn . Còn mình mai mà k có là qua lễ mới có kết quả . Cả tháng trời :(

Mọi người ơi cho em hỏi, em đã lấy dấu vân tay từ 17/4, submit hồ sơ từ 12/4 mà trong profile của em cứ hiện:

Actions required
  • Arrange biometrics collection
Mà 29/04 này là lịch bay hôm nay vẫn chưa có visa nữa, mọi người có thể giúp em là có bị gì không ạ, để em hoàn vé máy bay cũng khách sạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back