What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình thấy visa nào chả dễ . Trừ khi lý lịch khônh rõ ràng , hoặc mục đích đi mờ ám họ mới cho rớt . Lần 2015 mình đi là chưa có nộp online cho ngừoi việt nam thì phải , cũng ko lấy bio luôn . Mình nộp hồ sơ giấy , không có gì ngoài cái giấy xác nhận sinh viên , chứng minh số dư 80 triệu và hình pp của cậu và bạn bè ở úc . Vậy mà cũng đậu thôi .
Nhưng càng ngày thấy passport VN là nc nào cũng muốn xiết chặt hết bạn ơi, càng ngày càng chặt áh

Hi all,

Cho mình hỏi là hiện visa Úc vẫn chấp nhận các giấy tờ mình up lên(giấy khai sinh, chứng minh nhân dân, hộ khẩu,...) bằng tiếng Việt phải không ạ? Thanks all!

Hi mọi người,

Mình đang định làm visa Úc vì hiện tại tiện giấy tờ, cho mình hỏi là xin lần đầu visa Úc thường cấp thời hạn bao lâu, m đọc thấy hầu như là 1 năm nhưng có khi nào xui chỉ cho 3 tháng không vì trong 3 tháng tới là mình không có đi được, 1 năm thì còn tính đi đợt Tết.
Mình cũng đi nhiều nước rồi, visa Hàn Mỹ Canada đều multi và đang còn hạn, ngoài ra đã từng đi Nhật, châu Âu.

Hi mọi người,

Mình đang định làm visa Úc vì hiện tại tiện giấy tờ, cho mình hỏi là xin lần đầu visa Úc thường cấp thời hạn bao lâu, m đọc thấy hầu như là 1 năm nhưng có khi nào xui chỉ cho 3 tháng không vì trong 3 tháng tới là mình không có đi được, 1 năm thì còn tính đi đợt Tết.
Mình cũng đi nhiều nước rồi, visa Hàn Mỹ Canada đều multi và đang còn hạn, ngoài ra đã từng đi Nhật, châu Âu.

Đúng, thường Úc cấp visa 1 năm nhiều lần. Nhưng mình biết có nhiều bạn chỉ được cấp 3 hoặc 6 tháng và single thôi. Cái này phụ thuộc vào khả năng tài chính và lịch sử du lịch của bạn. Bạn có visa Hàn, Mỹ và Canada còn hạn thì 98% sẽ nhận được visa 1 năm.

Nhưng đến Tết 2020 bạn mới đi thì cần gì phải xin bây giờ. Hiện tại đang là mùa cao điểm, rất nhiều người xin visa nên thời gian xét hồ sơ khá lâu. Bạn đợi đến tháng 11 hãy xin. Lúc đó rất vắng nên rất nhanh nhận được visa. Mình nộp hồ sơ online vào đầu tháng 11/2018 để đi vào dịp Tết tháng 2/2019. Sau chưa đầy 48 tiếng tính từ thời điểm lấy biometrics đã nhận được visa. Rất nhanh.

Hi mọi người,

Background du lịch của bạn khá giống mình, nhưng còn chứng minh thu nhập thì ntnao?
nếu cũng ổn thì mình nghĩ có khả năng được multi 3 năm như của mình.

Mấy bác cho em hỏi tí, apply visa lần 2 online dùng account cũ được ko ạ? Hay phải tạo acc mới.... & để xin multi 3 năm thì phải lên plan trong 3 năm tới sẽ đi như thế nào hay chỉ cần nói sẽ quay lại nhiều hơn 1 lần??/
Mấy chục trang em bơi ko hết nên hỏi mới ạ
Tks cả nhà

Mấy bác cho em hỏi tí, apply visa lần 2 online dùng account cũ được ko ạ? Hay phải tạo acc mới.... & để xin multi 3 năm thì phải lên plan trong 3 năm tới sẽ đi như thế nào hay chỉ cần nói sẽ quay lại nhiều hơn 1 lần??/
Mấy chục trang em bơi ko hết nên hỏi mới ạ
Tks cả nhà

1) Bạn NÊN dùng tài khoản cũ
2) Bạn không cần phải lên plan gì cả. Tự người ta sẽ cấp cho bạn 1 hay 3 năm thôi. Cái này phụ thuộc vào hồ sơ của bạn, nhưng thường thường xin lần 2 trở đi bạn sẽ được nhiều năm hơn, nếu lần 1 bạn không vi phạm bất kỳ luật lệ Úc và các điều kiện visa

1) Bạn NÊN dùng tài khoản cũ
2) Bạn không cần phải lên plan gì cả. Tự người ta sẽ cấp cho bạn 1 hay 3 năm thôi. Cái này phụ thuộc vào hồ sơ của bạn, nhưng thường thường xin lần 2 trở đi bạn sẽ được nhiều năm hơn, nếu lần 1 bạn không vi phạm bất kỳ luật lệ Úc và các điều kiện visa
Cảm ơn ạ

Cho mình xin hỏi cái:

Hôm nay xin visa cùng lúc cho ba mẹ mình, mọi khi 2 người không đi chung nên mình xin lẻ bằng chính acc của mình trên immi. Giờ xin đi chung thì

- có cần tạo acc khác bằng email của ba mình không hay tạo chính acc của mình.
- có cần up cái đk kết hôn ko (ba mẹ mình 65-75t rồi).
- hình như Úc không như Mỹ là nộp chung vẫn đóng phí như nhau chứ không cho gộp 1 lần hả các bác.
- xin dạng group hồ sơ duyệt thấy lâu hơn thì phải? Giờ tuy 2 người xin cùng lúc có khai là đi chung nhưng không đăng ký group có được không? Vid ba mình đứng tên thuê nhà nên mẹ mình coi như không có thu nhập.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back