What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Có bạn nào mới xin visa Úc thành công tháng 8-9 năm nay, cho mình hỏi chút nhé.
Mình đọc mục hồ sơ cần chuẩn bị ở bước 4 họ có yêu cầu : "Các giấy tờ được yêu cầu nên nộp cùng đơn xin thị thực. Các giấy tờ không sử dụng tiếng Anh cần kèm theo một bản dịch công chứng sang tiếng Anh". Link cụ thể họ ghi đây: https://www.vfsglobal.com/australia/vietnam/Vietnamese/how_to_apply.html
Theo mình biết thì năm ngoái chỉ cần công chứng bản tiếng Việt và nộp là ok mà năm nay không biết có phải họ mới đổi không? Mình chuyển sang phần tiếng Anh để đọc yêu cầu hồ sơ cần chuẩn bị họ cũng viết là phải dịch công chứng sang tiếng Anh.
Cảm ơn các bạn đã đọc và mong nhận được sự góp ý, chia sẻ của mọi người.

Mình đọc mục hồ sơ cần chuẩn bị ở bước 4 họ có yêu cầu : "Các giấy tờ được yêu cầu nên nộp cùng đơn xin thị thực. Các giấy tờ không sử dụng tiếng Anh cần kèm theo một bản dịch công chứng sang tiếng Anh". Link cụ thể họ ghi đây: https://www.vfsglobal.com/australia/vietnam/Vietnamese/how_to_apply.html
Theo mình biết thì năm ngoái chỉ cần công chứng bản tiếng Việt và nộp là ok mà năm nay không biết có phải họ mới đổi không? Mình chuyển sang phần tiếng Anh để đọc yêu cầu hồ sơ cần chuẩn bị họ cũng viết là phải dịch công chứng sang tiếng Anh.

Bạn scan bản gốc tiếng Việt lên luôn nhé, ko cần dịch hay công chứng gì đâu. Mình mới nộp đây, còn thông tin trên VFS đó giờ họ vẫn để vậy đó bạn.

Mình vừa nộp xong, nộp tiếng Việt bản scan. Mình đã thấy đâu đó trên website của VFS nói ko cần dịch, in đậm hẳn hoi mà giờ ko nhớ trang nào. Mình chưa có kết quả.

Bạn scan bản gốc tiếng Việt lên luôn nhé, ko cần dịch hay công chứng gì đâu. Mình mới nộp đây, còn thông tin trên VFS đó giờ họ vẫn để vậy đó bạn.
Bạn ơi cho mình hỏi, sau khi xong sinh trắc, scan và up cái acknowledgement và submit, thì mấy ngày có kết quả nhỉ? Mình thấy đề đến 25-28 ngày gì đó. Mình còn thời gian vì giữa tháng 12 mới đi nhưng muốn mua vé sớm cho rẻ. Thanks bạn.

Chác là cái này DETAILS_OF_RELATIVES_FORM
Mình chẳng thấy nó hỏi cái form đó chỗ nào luôn bạn ạ. Hình như bỏ rồi hay sao ấy. Nó cũng ko thấy hỏi lịch sử đi lại nữa nhưng mình vẫn scan quyển hộ chiếu gửi cho rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back