What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình vừa submit hôm nay cho cả nhà, lần này (lần thứ 3) làm không thấy yêu cầu Travel History với Relative Form nữa. Tháng này có ai xin được cấp 3 năm chưa?
Đúng là ko thấy 2 mục đó nhưng mình cứ up đại mấy files đã scan. Mình được cấp 3 năm.

Hơi thất vọng vì chỉ được multi một năm cho cả gia đình 4 người
Nộp online: 04 Nov
Lấy bio: 08 Nov
Granted: 19 Nov
Chán mấy vụ multi 1 năm nhỉ. 1 năm đi làm gì mấy lần lận. Mình được cấp 1 năm Nhật chán ngắt luôn (hy vọng 3-5 năm nhưng giờ Nhật rất gắt), phí lại gấp đôi nên đành đi ít nhất 2 lần cho bõ công.

Các bạn cho mình hỏi với, mình có tham khảo một số web bảo là phải có tiết kiệm tối thiểu 10.000$/người gửi trước 2 tháng xin visa mới tăng khả năng đậu. Có ai mới gửi tk mà nộp liền đậu k ạ? Do mình sổ 10.000 mới gửi đc 1 tuần, còn các sổ tk khác lẻ tẻ cộng lại chưa được 100tr.
Hồ sơ của mình:
Vợ lương tiền mặt trên 30, có đóng bảo hiểm
Chồng lương ck trên 20, có đóng bảo hiểm
Cả 2 hộ khẩu thành phố Hcm, có căn hộ cho thuê, có con nhỏ ở Vn đợt này mình k định cho đi cùng.
Thẻ tín dụng có cần nộp k? Vợ chồng mình nhiều thẻ, thẻ cao nhất hạn mức 150tr.
Cám ơn các bạn đã đọc, mong được hỗ trợ giải đáp!
Tuỳ lịch trình của bạn thế nào nữa. Lương cao vậy chắc OK, cái chính là họ muốn biết bạn có tự trang trải được ko và có trở về ko. Bạn có con ở nhà và có căn hộ thì đã ổn phần ko bỏ trốn, còn phần tài chính chuyến đi thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back