What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

mình submit từ 18/11, lấy bio sáng ngày 20/11 mà tới giờ chưa có kết quả nữa. lo quá ta :(
tuy biết là nhiều người hỏi rồi nhưng mình confirm lại cái cho chắc ăn tại vì lo quá trời, là nộp hồ sơ tiếng Việt được đúng k mọi người? mấy cái như sổ hộ khẩu rồi ID mình đều tiếng Việt a
thêm nữa, lúc nộp hình mình chỉ có scan mặt trước, k có ký tên scan mặt sau gì, thì có vấn đề chỗ này không mọi người ơi? :(
mình cảm ơn nhiều nhiều

Chúc mừng bạn. Mình cũng được 3 năm, tuần sau đi Tasma, Melbourne và Gold Coast
Mình cũng đc cấp multi 3 năm hồi 30/4 rồi, mới đi MEL & SYD thôi, nên giờ phân vân Perth hay Gold Coast quá (Tasmania nghe nhìu người khen nhưng có lẽ ko hợp với mình).

Hóng bạn đi Gold Coast về review :p

Mình cũng đc cấp multi 3 năm hồi 30/4 rồi, mới đi MEL & SYD thôi, nên giờ phân vân Perth hay Gold Coast quá (Tasmania nghe nhìu người khen nhưng có lẽ ko hợp với mình).

NÓI CHUNG perth tôi thấy buồn và không có gì vui chơi nhiều. Được cái là Perth có các tuyến bus nội thành miễn phí (blue/ gray cat..., hình như 4 line).

NÓI CHUNG perth tôi thấy buồn và không có gì vui chơi nhiều. Được cái là Perth có các tuyến bus nội thành miễn phí (blue/ gray cat..., hình như 4 line).
Vậy còn Brisbane thì vui hơn ko bạn nhỉ? Mình đang plan để dịp 2/9/2020 đi, chứ ko hết hạn multi 3 năm mà nhập cảnh có 1 lần chắc lần sau ngta ko cấp visa nữa quá :D

Ý mình là ngoài SYD & MEL thì nên đi tpho nào nhỉ? Gu mình thích tpho hiện đại nhưng có cả thiên nhiên (có thể đi tour ngày) như hồi đi SYD & MEL ấy :p

Bạn không đi Tasma thì hơi phí visa :)
Sếp Nhật mình đi Tasma về khen nức nở luôn, ổng thích kiểu "hòa mình vs thiên nhiên" =)))

Vậy chắc mình lại planđổi sang Tasma xem ntnao vậy, chứthiệt tìnhsearch thông tin về mấy tpho khác MEL & SYD thì chưa thấyởđâu thsu hay ho :D

Nếu bay Tasma thì ko có bay thẳng nhỉ, lại transit ở MEL

Last edited:

Perth chẳng có gì, buồn như chấu cắn. Nếu lái được xe thì đi lên tới Monkey Mia đi xem cá voi cá heo ấy, có cái bãi biển toàn vỏ sò trắng muốt đẹp lắm, tớ đi cách đây hơn 20 năm rồi vẫn nhớ chuyến đó. Nhưng phải đi vào mùa xuân cỡ tháng 9, hoa dại nở khắp sa mạc thì cực đẹp, mỗi tội đồ ăn dọc đường hơi chán. Tớ lại ko thích thành phố lắm vì đâu cũng vậy á.

Perth chẳng có gì, buồn như chấu cắn. Nếu lái được xe thì đi lên tới Monkey Mia đi xem cá voi cá heo ấy, có cái bãi biển toàn vỏ sò trắng muốt đẹp lắm, tớ đi cách đây hơn 20 năm rồi vẫn nhớ chuyến đó. Nhưng phải đi vào mùa xuân cỡ tháng 9, hoa dại nở khắp sa mạc thì cực đẹp, mỗi tội đồ ăn dọc đường hơi chán. Tớ lại ko thích thành phố lắm vì đâu cũng vậy á.
Mình vừa search được 1 topic trên phuot mình về Tasmania coi bộ thú vị quá, nên chắc lần tới quay lại Úc mình sẽ đi Tasma, kaka

Các bạn ơi mình nộp 2 visa cho 2 bé dưới 18t, đi với mẹ, mẹ đã có visa rồi. Trong hồ sơ thì bố đã ký Form 1229 nhưng LS yêu cầu "The parent’s signature in the letter must be certified by the local authority" thì mình đi chứng thực chữ ký ở đâu được mọi người? phường, quận thì họ đã có chịu chứng mấy form này hả :(

Các bạn ơi mình nộp 2 visa cho 2 bé dưới 18t, đi với mẹ, mẹ đã có visa rồi. Trong hồ sơ thì bố đã ký Form 1229 nhưng LS yêu cầu "The parent’s signature in the letter must be certified by the local authority" thì mình đi chứng thực chữ ký ở đâu được mọi người? phường, quận thì họ đã có chịu chứng mấy form này hả :(
Nhanh nhất là ra LSQ Úc bạn ạ, mỗi tội chi phí cao

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back