What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Các bạn ơi mình nộp 2 visa cho 2 bé dưới 18t, đi với mẹ, mẹ đã có visa rồi. Trong hồ sơ thì bố đã ký Form 1229 nhưng LS yêu cầu "The parent’s signature in the letter must be certified by the local authority" thì mình đi chứng thực chữ ký ở đâu được mọi người? phường, quận thì họ đã có chịu chứng mấy form này hả :(

Căn cứ theo Điều 5 Nghị định 23/ 2015/ NĐ –CP, trong trường hợp của bạn có thể đến Phòng Tư pháp huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh hoặc Ủy ban nhân dân cấp xã (tức ủy bạn nhân dân xã, phường, thị trấn) bất kì thuận tiện cho bạn nhất, mà không phụ thuộc vào nơi cư trú của bạn.

Thứ hai, về giấy tờ cần mang theo khi yêu cầu chứng thực chữ kí bao gồm:

+ Bản chính hoặc bản sao có chứng thực Giấy chứng minh nhân dân hoặc Hộ chiếu còn giá trị sử dụng;

+ Giấy tờ, văn bản mà mình sẽ ký.

Chào các bác, chúc các bác 1 tuần mới tốt lành!

Cuối tuần này em đi Úc lần đầu nên hơi băn khoăn là mình có cần phải in visa kẹp vào quyển hộ chiếu không hay cứ thế là xách vali với vé máy bay lên đường thôi? Với lại lúc em xin visa làm kế hoạch đi 1 nơi nhưng giờ em đi nơi khác thì liệu lúc nhập cảnh có bị vặn vẹo gì ko nhỉ?

Đa tạ các bác!

Chào các bác, chúc các bác 1 tuần mới tốt lành!

Cuối tuần này em đi Úc lần đầu nên hơi băn khoăn là mình có cần phải in visa kẹp vào quyển hộ chiếu không hay cứ thế là xách vali với vé máy bay lên đường thôi? Với lại lúc em xin visa làm kế hoạch đi 1 nơi nhưng giờ em đi nơi khác thì liệu lúc nhập cảnh có bị vặn vẹo gì ko nhỉ?

Đa tạ các bác!
Nên in ra 1 bản, phía đầu Xuất cảnh từ VN có hỏi. Nhập cảnh Úc nhẹ nhàng lắm, chủ yếu soi vụ thực phẩm thôi.

Các bạn cho mình hỏi là khi qua immigration của Úc hình như ko đóng dấu hay gì trong hộ chiếu đúng ko nhỉ? Mình đi về đầu tháng 1, visa 3 năm mà tìm mãi chẳng thấy dấu trong hộ chiếu chỗ nào hic

Các bạn cho mình hỏi là khi qua immigration của Úc hình như ko đóng dấu hay gì trong hộ chiếu đúng ko nhỉ? Mình đi về đầu tháng 1, visa 3 năm mà tìm mãi chẳng thấy dấu trong hộ chiếu chỗ nào hic
Không đóng dấu xuất nhập cảnh gì bạn ơi @@

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back