What's new

Nữ, 24 tuổi, độc thân, không có tài sản, stk, không thư mời -->Vẫn visa Mỹ thành công

Re: Nữ, 24 tuổi, độc thân, không có tài sản, stk, không thư mời -->Vẫn visa Mỹ thành

Cảm ơn thông tin bổ ích của bạn, đó như lời động viên các bạn trẻ mạnh dạn apply visa Mỹ. Nhưng từ kinh nghiệm của bạn bè cũng như người thân của mình thì visa Mỹ là hên xui. Có người 1 phát ăn ngay mà có người thì đầy đủ mọi thứ, tự tin đầy mình mà vẫn tạch lên, tạch xuống.
Cho nên lạc quan là tốt. Visa được thì đi, không được ta đi nước khác. Không nên quá kỳ vọng để rồi sự thất vọng thành nặng nề. Cũng như không nên quá sợ nó để rồi không bao giờ dám thử.

Re: Nữ, 24 tuổi, độc thân, không có tài sản, stk, không thư mời -->Vẫn visa Mỹ thành

Yeh ban gai ban thuoc truong hop 1% thieu so con lai la hen nen duoc vi sa. Ma ban cung cha noi ban gai ban di nuoc nao roi, neu chi di may nuoc campuchia, lao ma jo duoc vi sa my thi dung la thuoc 1% may man thiet. Ai biet cai cuon ho chieu cua ban gai ban di it la di nhung nuoc nao, vi du di 1-2nuoc ma toan uc, canada nay kia thi khac. Minh noi o day di it ma lai di nhung nuoc thap chu ko noi di it ma toan nhung nuoc co doi song cao. Di duoc may nuoc uc au nay kia thi chuyen lay vi sa my qua de dang roi. Con moi di duoc campuchia, lao nay kia ma tu nhien duoc vi sa my moi dang noi. Ban gai ban 24tuoi, cung hop ly khi khai la chua co viec lam vi tuoi nay neu hoc dai hoc cao dang thi moi ra truong vai nam, thoi gian nay dang tim viec lam la dieu hop ly thoi. Lau qua minh khong nho jo con khong chu luc truoc cai form vi sa My no co hoi nhung nuoc ma ban da tung di du lich, ke ra?

Mot dieu quan trong nua la di phong van nguoi ta hoi cai ji minh tra loi cai do, dung co tra loi dai dong. Di thang vo van de cau hoi, ngan gon, dung giai thich dai dong. Vo phong cho pv thi minh kiem cho nao yen tinh, tranh xa xa may ba nhieu chueyn ra, vo do dung co noi chuyen, tra loi nhieu chuyen voi ai het. Nv lanh su ho quan sat het, ho thay het. Minh ma ngoi gan may ba nhieu chuyen ngta hoi nay hoi kia the nao chut nua 99% rot nua, noi cai nay chac chu topic lai doi dan chung van ban nua wa?

@ sotung1987: Những gì mấy anh trên nói có gì là sai đâu, hoàn toàn thật tế.
Nếu theo những gì bạn nói thì bạn và ban gái bạn đúng là nằm trong 1% đó.
Biết bao người có tiền, có nhà cửa mà vẫn rớt.
Không phải xin visa chỉ cần mạnh dạng có lòng tin như bạn nói là đậu đâu.
Bạn nghĩ bạn nộp Hồ sơ là họ chỉ coi trên hồ sơ của bạn thôi sao, dù bạn nộp Passport mới , thì họ vẫn hoàn toàn biết dc bạn đã từng xuất cảnh bao nhiêu lần, đi đâu và ờ bao lâu.
Bạn chia sẽ thông tin thì mọi người cám ơn.
Nhưng mấy ACE khác chia sẽ lại sao bạn phản bác ghê ghớm quá.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ
Thân

Chúc mừng em đã có đc visa một cách quá thuận lợi.Sắp tới 2vc chị cũng xin visa đây, đã từng là F1 mấy năm mà giờ xin sang B1 run quá trời run luôn

Anh chị đi về rồi mới viết bài chia sẻ em. Cám ơn em. Em cứ vô tư đi, theo quan điểm của anh, không ai là không có quyền đi du lịch cả. Nhiều tiền đi kiểu nhiều, ít tiền đi kiểu ít. Càng độc thân càng dễ đi, chứ theo logic mà nói, có gia đình rồi thì đi sẽ rất khó vì còn phải sắp xếp nhiều thứ. Thậm chí cả nghề nghiệp, không phải đang thất nghiệp dễ đi hơn sao? Đang đi làm rồi còn phải xin nghỉ, sắp xếp công việc còn khó hơn sao? Thế thất nghiệp mà ko được đi du lịch, chả hóa ra chính nước Mỹ và các nước phương Tây có văn hóa gap-year dành cho những bạn vừa học xong chưa muốn đi làm, mà muốn đi du lịch đó à?

Chúc em thành công.

Hi. mình co suy nghĩ như thế này: khi mình còn độc thân, không có ràng buộc về gia đình thì khả năng mình ở lại mỹ bất hợp pháp sẽ cao hơn là mình có gia đình, có mẹ già con thơ...... riêng nhiều trường hợp độc thân mà vẫn xin vi sa dễ dàng vì bản thân người đó đã đi nhiều nước. vd trong trường hợp này là bạn chủ topic. bạn đi châu âu rồi mà bạn không trốn thì bạn trốn ở mỹ làm gì. chính suy nghĩ nó khiến lsq cấp vi sa cho bạn dễ dàng hơn những người khác. mình biết nhiều người giàu lắm, giám đốc này kia nhưng vẫn rớt vi sa. có nhiều lí do mà những lí do theo mình nghĩ đó là họ làm không tốt việc khai form vi sa, khai không rõ ràng. hoặc không chứng minh được tài chính hợp pháp. vd đương đơn khai có xe du lịch chạy dịch vụ nhưng không có đăng kí kinh doanh ---> rớt. hoặc bạn khai bạn làm giám đốc, trưởng phòng hoặc business man mà xin du lịch mỹ 1 tháng, ai tin? trong khi đó không cty nào cho nhân viên nghỉ lâu nv hoặc bạn là chủ doanh nghiệp bạn phải về sớm để sắp xếp việc kinh doanh của bạn chứ, đúng không. cho nên khi điền form mình phải chú ý yếu tố logic, chuyện thực tế sau khi có vi sa mỹ mình đi 1 tháng 2 tháng là chuyện của mình nhưng khi xin vi sa phải nói sao, điền sao cho hợp lý mới thuyết phục được lsq cấp vi sa. theo mình biết mấy nước phương tây họ có gap year chứ việt nam mình đâu có vụ đó. nhân viên lsq họ qua vn làm việc họ được dạy về văn hóa phong tục tập quán vn nên họ cũng nghĩ vn mình hầu như không có chuyện gap year như nước họ. vả lại người ta sống tự lập vừa làm vừa du lịch được chứ vn mình đâu quen chuyện đó, theo mình rất khó thuyết phục lsq. thân

Cảm ơn thông tin bổ ích của bạn, đó như lời động viên các bạn trẻ mạnh dạn apply visa Mỹ. Nhưng từ kinh nghiệm của bạn bè cũng như người thân của mình thì visa Mỹ là hên xui. Có người 1 phát ăn ngay mà có người thì đầy đủ mọi thứ, tự tin đầy mình mà vẫn tạch lên, tạch xuống.
Cho nên lạc quan là tốt. Visa được thì đi, không được ta đi nước khác. Không nên quá kỳ vọng để rồi sự thất vọng thành nặng nề. Cũng như không nên quá sợ nó để rồi không bao giờ dám thử.

mình rất đồng ý với ý kiến của bạn. khi đi pv các bạn ăn mặc lịch sự đừng lòe loẹt, đó cũng là cách ghi điểm, chứng tỏ mình là người tác phong chuyên nghiệp.
điều quan trọng là các bạn nên nhớ mình bỏ tiền để lấy vi sa chứ lsq đâu có cho mình free? cho nên không có gi phải sợ cả. mình cho người ta thấy mình có tiền, mình có nhu cầu đi du lịch, anh cho tôi vi sa thì tôi đi, không thì thôi tôi đi nước khác, không có gì phải khúm núm sợ sệt. mà mình nói đây là phong cách tự tin lịch sự chứ vô đó mà hống hách thì rớt 100% là chắc..hehe

Thì ra mình đang ờ " thiên đường " mà mình hong biết ...
Mang passport Mĩ đi đâu cũng khg bị " phong vấn " .. Cái này phải cãm ơn bác Hồ ...

Tôi mong rằng có ngày vn mình sẽ được như Korea hay Japan ... Lúc này chẵng biết phải cãm ơn ai đây ..

Liily ...

Bạn chủ thớt này xúi bậy quá. Bạn đi quá trời nước lớn thế kia thì họ cấp visa cho bạn là đúng rồi. Còn về bạn gái bạn thì có đúng là không khai đi cùng với bạn ko vậy? Vì mình nhớ có mục là đi cùng với ai trong tờ khai. Nếu có khai mà cho dù pv riêng thì họ cũng biết mà.

Bạn chủ thớt này xúi bậy quá. Bạn đi quá trời nước lớn thế kia thì họ cấp visa cho bạn là đúng rồi. Còn về bạn gái bạn thì có đúng là không khai đi cùng với bạn ko vậy? Vì mình nhớ có mục là đi cùng với ai trong tờ khai. Nếu có khai mà cho dù pv riêng thì họ cũng biết mà.

Chào bác,

Trong form DS160 có phần đi cùng ai trong tờ khai, điều này là đúng. Nhưng tụi mình không khai, ghi là đi 1 mình thôi. Lý do là bởi vì ban đầu định là 1 đứa đi thôi, về sau thì 2 đứa lại cùng đi với nhau, thành thử ra cũng chả sửa lại nữa. Như vậy case của mình là 2 người xin độc lập.

Tớ không có ý định phản đối nhiều đâu. Cũng vì thói quen làm việc theo văn bản, hoặc là official website, phải có trích dẫn thì thông tin mới chuẩn xác được (theo ý mình thôi). Lý do mình chia sẻ, là bởi vì:

- Nhiều bạn nữ, ở độ tuổi còn trẻ, rất sợ xin visa? Tại sao? Mình nói thiệt lòng là mình không thấy có quy định của sứ quán về việc này? ==> Mạnh dạn lên!
- Nhiều bạn băn khoăn tài sản không đủ? OK, mình đồng ý. Nhưng ở mức sống của Mỹ, theo như mình thấy chỉ nằm trung bình ở mức độ 70$/ngày là cover đủ chi phí khách sạn, ăn uống, đi lại. Nếu mà 100$/ngày là quá thoải mái. Như vậy, nếu ai xin đi Mỹ 1 tuần? chứng minh 700$ chả nhẽ ko đủ sao? Mọi thứ phát sinh thì bảo hiểm để làm gì? Mình luôn thấy việc chứng minh đến vài ngàn $ mà nhiều người còn sợ thiếu ? --> Mạnh dạn lên các bạn, Mỹ không phải là nơi 100$ ~ 100K đâu.

Tất cả những gì mình muốn chia sẻ là: hãy mạnh dạn lên, đừng quá lo lắng về visa Mỹ. Thậm chí theo mình thấy visa Mỹ còn dễ hơn nhiều so với mấy nước khác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,948
Latest member
mass
Back