What's new

Nữ, 24 tuổi, độc thân, không có tài sản, stk, không thư mời -->Vẫn visa Mỹ thành công

Re: Nữ, 24 tuổi, độc thân, không có tài sản, stk, không thư mời -->Vẫn visa Mỹ thành

Bạn tham quan khu nào mà rẻ vậy?

Re: Nữ, 24 tuổi, độc thân, không có tài sản, stk, không thư mời -->Vẫn visa Mỹ thành

hi các bạn. mình vừa vô mục " mở rộng châu úc, mỹ" và đọc topic "xin các bạn giúp đỡ về việc du lịch Mỹ từ Nga" của tác giả BalletNguyen.
nhờ vậy có thấy bạn Sontung 1987 là chủ topic "nữ, 24 tuổi, độc thân, không có tài sản.........-> vẫn vi sa mỹ thành công" đăng comment ở topic kia.
trong topic bạn ấy đăng có nói mọi người nên tự tin apply vi sa mỹ và vd điển hình bạn ấy nói bạn gái bạn ấy chả có gì mà vẫn xin vi sa mỹ thành công. nghe xong mọi người ham quá chắc nghĩ mình cũng có điều kiện tương tự như vậy chắc mình cũng ok? điều buồn cười là bạn Sontung lại kể trong topic của tác giả Balletnguyen là bạn ấy đi xin vi sa mỹ với vợ bạn ấy, và cả 2 đang ở Anh. còn topic của bạn ấy lại nói đi xin vía mỹ với bạn gái. và nói đang không có việc làm, không có chứng minh tài chính này kia. làm mình tưởng họ đang ở vn mà với dk như vậy mà xin được vi sa mỹ. ai dè.... xin lỗi chứ 2 bạn đang ở Anh thì xin vi sa mỹ dễ dàng, nói làm gì?

(Xóa một phần. Chitto)

Last edited by a moderator:

Vote cho bác chủ thớt. Em thấy nộp đơn visa Mỹ, các bác cứ tự tin lên. Thông tin cung cấp trung thực, đầy đủ.
Tuần vừa rồi vc em vừa đi pvan, lúc pv, đứa interview nó chẳng thèm nhìn bất kì tờ giấy nào cả, chỉ hỏi bâng quơ vài câu. sau đó là chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
Trường hợp ox em còn vui hơn, nó hỏi mày định đi đâu. Anh í trả lời hồn nhiên như cô tiên, tao đi Úc ak ak ak... Cả 2 chú phỏng vấn và phiên dịch, mắt chữ A mồm chữ O, ox e mới ngớ ra và bảo xin lỗi mày, tao muốn đi US. Nó hỏi thêm vài câu đơn giản nữa rồi cấp visa M trong vòng 1 năm.
cả 2vc chúng nó đều ko xem qua bất kì thứ giấy tờ nào, nhà cửa, con cái, sổ tiết kiệm.
Theo mình thì có gì khai nấy, mạnh dạn tự tin trình bày mục đích chuyến đi rõ ràng. Họ sẽ ko làm khó dễ gì cả :)
Chúc các bác đều có visa đến xứ sở cờ hoa cả :) Đỡ phí 160$ (khoản này thì chát thật :( )

Mình thấy mấy bạn vào chia sẻ kinh nghiệm cái kiểu xin visa đi Mỹ cứ mạnh dạn lên,có gì khai nấy,tự tin lên nó cứ thế nào ý.Mình đi du lịch,mà lại còn đi Mỹ là ít nhất nhà cũng có điều kiện thì sao lại còn phải mạnh dạn với thiếu tự tin,cần cái gì để tự tin nữa.Đi du lịch hay đi công tác thì chẳng có gì khai nấy thì khai cái gì,không lẽ khai đi sang đấy chơi thấy vui thì ở lại luôn à.

Giấy tờ thì đương nhiên quy định nó yêu cầu gì thì nộp cho đủ,còn cứ đủ là cho qua thì cần gì phỏng vấn với phỏng véo này nọ.Đa phần nếu bạn có lí do chính đáng,hợp lí và hợp pháp để đi thì chuẩn bị đầy đủ giấy tờ thì đã chắc đến 80% là có visa rồi,còn lại thì tùy vào bạn làm gì nếu có hẹn phỏng vấn(hoặc 1 vài trường hợp đặc biêt) thôi.

Chào anh, em cũng chỉ là chia sẻ thông tin cho mọi người thôi ạ. Như em đã nói rõ, trường hợp của em và bạn gái em là xin độc lập, không đi cùng nhau theo nhóm hay gì.

1, Thông tin của anh chưa chuẩn xác, cả 2 tụi em đều đang không có công ăn việc làm gì cả.
2, Đồng ý, em đã từng đi đủ các nước, nhưng em đã nói rõ, nó nằm trong cuốn hộ chiếu cũ. Khi đi phỏng vấn, em cũng không hề mang hộ chiếu cũ đi.
3, Chỉ có em là đi nhiều thôi, bạn gái em không đi mấy ạ.

Hi Bạn

Chúc mừng bạn vì đã xin được vé đến Thiên Đường !
Rất may bạn đã chia nhau ra PV độc lập ,cái này không biết do vô tình hay cố ý nhưng dù sao thì cũng là một cái may vì nếu các bạn đi chung để PV thì tôi tin chắc các bạn trượt 100% .
Theo tôi khi đi pv chúng ta không nên đi theo nhóm hay cặp vì họ hay nghi ngờ ?
Nên có sự chuẩn bị thật tốt các câu trả lời cho các tình huống (các bạn nên dựa theo hoàn cảnh khai đơn của mình để đặt câu hỏi và trả lời ) ,rất cần sự bình tĩnh và tự tin khi đi pv .
Khi vào pv nếu bạn cảm thấy khả năng tiếng Anh không đủ để trả lời bạn nói với họ bạn sẽ trả lời bằng tiếng VN (đây là quyền lợi của bạn ) .
Chúc các bạn thành công .

hi các bạn. mình vừa vô mục " mở rộng châu úc, mỹ" và đọc topic "xin các bạn giúp đỡ về việc du lịch Mỹ từ Nga" của tác giả BalletNguyen.
nhờ vậy có thấy bạn Sontung 1987 là chủ topic "nữ, 24 tuổi, độc thân, không có tài sản.........-> vẫn vi sa mỹ thành công" đăng comment ở topic kia.
trong topic bạn ấy đăng có nói mọi người nên tự tin apply vi sa mỹ và vd điển hình bạn ấy nói bạn gái bạn ấy chả có gì mà vẫn xin vi sa mỹ thành công. nghe xong mọi người ham quá chắc nghĩ mình cũng có điều kiện tương tự như vậy chắc mình cũng ok? điều buồn cười là bạn Sontung lại kể trong topic của tác giả Balletnguyen là bạn ấy đi xin vi sa mỹ với vợ bạn ấy, và cả 2 đang ở Anh. còn topic của bạn ấy lại nói đi xin vía mỹ với bạn gái. và nói đang không có việc làm, không có chứng minh tài chính này kia. làm mình tưởng họ đang ở vn mà với dk như vậy mà xin được vi sa mỹ. ai dè.... xin lỗi chứ 2 bạn đang ở Anh thì xin vi sa mỹ dễ dàng, nói làm gì? vậy mà cứ tưởng tay không đánh giặc mới hay, vậy mà cũng đem khoe. mình thấy mắc cười quá, sontung chia sẻ kinh nghiệm thì ít mà mình thấy khoe khoang thì nhiều. đi á tới âu..hoho. mắc ói. bạn sontung vô đây mà đọc nè!!!!!!!!

Chào bạn,

Tớ không có ý định cãi nhau, tớ cũng không có ý định khoe khoang. Tớ đi từ Á đến Âu cho đến Úc rồi Mỹ, nhưng tớ không hề đề cập đến chi tiết đó cho đến khi có 1 bạn nhất quyết hỏi. Tớ nhận thấy trong lời comment của bạn có 1 chút GATO? Vì ngay sau khi post bài chia sẻ, tớ cũng quên mất chi tiết là chia sẻ thêm những nước mình đã đi, cho đến khi có 1 bạn hỏi. Những chi tiết đó có gì khoe khoang ở đây?

Cũng thêm 1 chi tiết nữa quên không ghi thật rõ, 2 vợ chồng tớ xin visa Mỹ tại Anh. Nhưng căn cứ vào đâu mà bạn nói là xin ở Anh thì visa Mỹ dễ dàng? Nói làm gì? Có vụ này nữa hả?

Ngược lại, bạn cũng nên biết, bạn là người quốc tịch ở nước A, bạn xin du lịch đến 1 nước B. Thì tất cả các đại sứ quán trên thế giới này đều khuyên bạn về nước A xin, sẽ dễ dàng và thuận lợi hơn cho sứ quán trong việc xác minh, kiểm tra. Chứ không có đại sứ quán nào khuyến khích việc xin ở 1 nước thứ 3 là C đâu ạ. Còn khó hơn đấy!

Ví dụ: Bạn công dân Việt Nam, bạn xin đi du lịch Mỹ. Việc bạn đến sứ quán Mỹ ở Việt Nam thuận lợi hơn nhiều so với việc bạn xin ở 1 nước thứ 3.

Đây là điều chia sẻ chân thành và nghiêm túc. Mong bạn không có ý định cãi nhau. Nếu có ý định cãi nhau tiếp, mình sẽ inbox xin admin xoá hộ topic. Vì đây ko phải mục đích của mình khi lập topic.

Hi Bạn

Chúc mừng bạn vì đã xin được vé đến Thiên Đường !
Rất may bạn đã chia nhau ra PV độc lập ,cái này không biết do vô tình hay cố ý nhưng dù sao thì cũng là một cái may vì nếu các bạn đi chung để PV thì tôi tin chắc các bạn trượt 100% .
Theo tôi khi đi pv chúng ta không nên đi theo nhóm hay cặp vì họ hay nghi ngờ ?
Nên có sự chuẩn bị thật tốt các câu trả lời cho các tình huống (các bạn nên dựa theo hoàn cảnh khai đơn của mình để đặt câu hỏi và trả lời ) ,rất cần sự bình tĩnh và tự tin khi đi pv .
Khi vào pv nếu bạn cảm thấy khả năng tiếng Anh không đủ để trả lời bạn nói với họ bạn sẽ trả lời bằng tiếng VN (đây là quyền lợi của bạn ) .
Chúc các bạn thành công .

Cám ơn anh, chắc cũng do may mắn mà tụi em chia hồ sơ ra phỏng vấn độc lập, vô tình thôi anh ạ. Vì ban đầu tưởng là chỉ 1 đứa đi, ai dè về sau thu xếp được nên đi cả 2, nên không muốn sửa lại hồ sơ nữa.

Vậy tại sao nếu tụi em đi chung thì sẽ trượt 100%? Cái này mong anh chia sẻ thêm cho các bạn khác, vì biết đâu ở người khác, sẽ cần các thông tin này của anh.

Thân,

Chào bạn,

Tớ không có ý định cãi nhau, tớ cũng không có ý định khoe khoang. Tớ đi từ Á đến Âu cho đến Úc rồi Mỹ, nhưng tớ không hề đề cập đến chi tiết đó cho đến khi có 1 bạn nhất quyết hỏi. Tớ nhận thấy trong lời comment của bạn có 1 chút GATO? Vì ngay sau khi post bài chia sẻ, tớ cũng quên mất chi tiết là chia sẻ thêm những nước mình đã đi, cho đến khi có 1 bạn hỏi. Những chi tiết đó có gì khoe khoang ở đây?

Cũng thêm 1 chi tiết nữa quên không ghi thật rõ, 2 vợ chồng tớ xin visa Mỹ tại Anh. Nhưng căn cứ vào đâu mà bạn nói là xin ở Anh thì visa Mỹ dễ dàng? Nói làm gì? Có vụ này nữa hả?

Ngược lại, bạn cũng nên biết, bạn là người quốc tịch ở nước A, bạn xin du lịch đến 1 nước B. Thì tất cả các đại sứ quán trên thế giới này đều khuyên bạn về nước A xin, sẽ dễ dàng và thuận lợi hơn cho sứ quán trong việc xác minh, kiểm tra. Chứ không có đại sứ quán nào khuyến khích việc xin ở 1 nước thứ 3 là C đâu ạ. Còn khó hơn đấy!

Ví dụ: Bạn công dân Việt Nam, bạn xin đi du lịch Mỹ. Việc bạn đến sứ quán Mỹ ở Việt Nam thuận lợi hơn nhiều so với việc bạn xin ở 1 nước thứ 3.

Đây là điều chia sẻ chân thành và nghiêm túc. Mong bạn không có ý định cãi nhau. Nếu có ý định cãi nhau tiếp, mình sẽ inbox xin admin xoá hộ topic. Vì đây ko phải mục đích của mình khi lập topic.

Mình chả biết bạn post topic lên lg? Chia sẻ kn? Nếu vậy sao ko ghi rõ ràng nhờ có a,b,c...nên tui mới đậu vi sa?thấy chia sẻ kn gì chứ ngoài việc show up bạn có vi sa mỹ. Ai mới đọc tưởng thiệt chắc đi apply, thôi coi như 160usd tiền ngu he.

Mình đâu thèm ghen tị với bạn lg. cuộc đời đâu biết ai hơn ai? Nều chỉ với những thông tin đơn sơ mà bạn cung cấp ban đầu ko việc làm ko tiền đi ít nước (mà chả biết ít là bn là những nước nào) mà đậu vi sa. Ôi mình sẽ GATO với bạn lắm ah. Chứ nhà có tiền, cho du học anh, có tiền đi châu âu mà đậu vi sa thì có gì mà đáng nói. Vậy thì nên sửa topic lại thành " xin vi sa mỹ từ anh không cần chứng minh" hay đại loại j đó tương tự. còn topic, muốn sao tùy bạn, bạn có quyền mà.

Đây là điều quan trọng NHẤT khiến cho Visa của bạn dễ dàng được chấp nhận.

Người Việt Nam xin VISA vào Mỹ từ Anh CHẮC CHẮN là dễ hơn rất rất nhiều so với xin từ Việt Nam.

Cá nhân tôi khi từ Anh xin Visa đi chơi hết sức dễ dàng, nhưng khi về VN rồi thì khó khăn gấp bội. Khi bạn đang ở UK, nghĩa là bạn đã được đảm bảo rất cao từ phía nước Anh (đồng minh thân cận nhất của Mỹ, chia sẻ thông tin an ninh quốc gia với Mỹ). Bạn đã được nước Anh chấp nhận tin tưởng về tài chính, nhân thân, quan hệ.... thì nước Mỹ cũng rất dễ dàng chấp nhận. Nhưng chỉ cần bạn trở về VN thôi, việc bạn xin lại khó khăn hơn vô cùng.

Tôi có một người bạn người Việt, từ Đức đi du học Mỹ, hết năm thứ nhất về thăm nhà ở VN, lúc quay lại Mỹ học tiếp thì không được chấp nhận. Người đó phải bảo lưu kết quả học suốt 2 năm mới xin được Visa sang để tiếp tục. Qua đó thấy rõ việc xin Visa vào Mỹ từ VN khó lường thế nào.

Chi tiết "quên ghi không thật rõ" này lại là chi tiết quan trọng nhất.

Vì bạn ghi "lãnh sự quán" nên mọi người ở đây đều hiểu theo nghĩa là bạn xin Visa từ TP.HCM, nơi có lãnh sự quán Mỹ.

Cũng như tôi nói: Tôi chạy 10km mất 10 phút, khi có người thắc mắc thì tôi nói là quên không chú thích là tôi chạy trên một đoàn tàu hỏa đang chạy.

Nếu chủ topic không phản đối, tôi sẽ khóa topic lại. Việc xóa topic là không cần thiết.
Mọi trường hợp đả kích cá nhân đều sẽ bị xử lý.

Đây là điều quan trọng NHẤT khiến cho Visa của bạn dễ dàng được chấp nhận.

Người Việt Nam xin VISA vào Mỹ từ Anh CHẮC CHẮN là dễ hơn rất rất nhiều so với xin từ Việt Nam.

Cá nhân tôi khi từ Anh xin Visa đi chơi hết sức dễ dàng, nhưng khi về VN rồi thì khó khăn gấp bội. Khi bạn đang ở UK, nghĩa là bạn đã được đảm bảo rất cao từ phía nước Anh (đồng minh thân cận nhất của Mỹ, chia sẻ thông tin an ninh quốc gia với Mỹ). Bạn đã được nước Anh chấp nhận tin tưởng về tài chính, nhân thân, quan hệ.... thì nước Mỹ cũng rất dễ dàng chấp nhận. Nhưng chỉ cần bạn trở về VN thôi, việc bạn xin lại khó khăn hơn vô cùng.

Tôi có một người bạn người Việt, từ Đức đi du học Mỹ, hết năm thứ nhất về thăm nhà ở VN, lúc quay lại Mỹ học tiếp thì không được chấp nhận. Người đó phải bảo lưu kết quả học suốt 2 năm mới xin được Visa sang để tiếp tục. Qua đó thấy rõ việc xin Visa vào Mỹ từ VN khó lường thế nào.

Chi tiết "quên ghi không thật rõ" này lại là chi tiết quan trọng nhất.

Vì bạn ghi "lãnh sự quán" nên mọi người ở đây đều hiểu theo nghĩa là bạn xin Visa từ TP.HCM, nơi có lãnh sự quán Mỹ.

Cũng như tôi nói: Tôi chạy 10km mất 10 phút, khi có người thắc mắc thì tôi nói là quên không chú thích là tôi chạy trên một đoàn tàu hỏa đang chạy.

Nếu chủ topic không phản đối, tôi sẽ khóa topic lại. Việc xóa topic là không cần thiết.
Mọi trường hợp đả kích cá nhân đều sẽ bị xử lý.

Chào anh/chị,

Cám ơn anh/chị đã quan tâm. Em cũng không có nhiều kinh nghiệm như anh/chị, nhưng theo như là thông tin em tìm hiểu trước khi xin visa, thì việc xin visa Mỹ từ 1 nước thứ 3 sẽ gặp nhiều khó khăn hơn là về Việt Nam xin. Kể cả trong trường hợp là xin từ Anh/UK.

Em xin được đưa kèm trích dẫn, lời tuyên bố này của đại sứ quán Mỹ luôn ạ.

http://m.vnexpress.net/thegioi/phong-lanh-su-my-tra-loi-cau-hoi-ve-visa/2200467/p0

Việc có được phép xin visa ở nước thứ ba hay không phụ thuộc vào quy định cụ thể của Đại sứ quán Mỹ tại nước đó và việc có được duyệt visa hay không phụ thuộc vào hoàn cảnh cụ thể của từng đương đơn. Anh/chị cần lưu ý là các viên chức Lãnh sự gặp nhiều khó khăn hơn trong việc xác định hoàn cảnh và các mối quan hệ ràng buộc của đưong đơn đến từ nước thứ ba. Do đó, đương đơn thường được khuyên xin visa tại nước của mình.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back