What's new

NÚI DINH (1-9-2011) chuyến đi KINH HOÀNG

chào mọi người , chắc mọi người trong diễn đàn cũng ít ai nghe nói tới cái tên hùngvip ,hình ảnh thì e không có vì ảnh đã lưu trong máy của a dochanh nên sẽ post sau, em nói thiệt vs các a chị , chuyến đi phượt của e chỉ có 3 người ( em , hương , và anh dochanh) , tụi em xuất phát từ nhà vào lúc 4h30 , và khi đến chân núi là 8h 30 tối ,khi tới đây,em cứ tưởng đêm 1-9-2011 sẽ đông người cắm trại , nhưng thật không ngờ vào đêm ấy , tụi e là những người đầu tiên đến cắm trại ở núi , đi đường thì tối thui, phải lấy đèn cree ra rọi đường , a dochanh đi phía sau, lúc lên , em thấy 1 cặp trai gái đang ngồi nc , giống như lời kể của a fajoe92 bên topic này kể (https://www.phuot.vn/threads/11374-Núi-Dinh-chuyến-đi-kinh-hoàng.....) ,lúc e đi e chưa hề đọc về topic của a fajoe92

em bắt đầu thấy rợn gai ốc , pé hương cùng a dochanh cũng vậy , khi đến cầu suối tiên , a dochanh vượt qua xe em , e kêu quá trời lun, nói thiệt là e hết volume lun mà a dochanh vẫn không nghe ( chả hiểu sao nữa , mặc dù 2 xe cách nhau chỉ 1 - 2 m như là ma ám vậy) a dochanh chạy tới cái ngã ba , nơi lên núi , sau đó dừng lại , e nói quay lại thì mới nghe . rồi e vs anh dochanh quay lại chỗ gởi xe , không ngờ gặp được chú THÀNH , mà bữa e không có số chú nên không liên lạc được , chú nói dạo này bọn xì ke lên đây phá ,cướp bốc của người đi đường , bọn mày mà cắm trại ở đây thì không yên thân vs tụi nó đâu, amen hên là gặp được chú , chú dẫn đi vs khu nhà của chú thành cắm trại lúc này đồng hồ đã điểm 10h , bọn e được chú thành dẫn đi tới ngã ba rồi quẹo phải đi thằng hoài tới 1 cái ngã ba quẹo phải rùi sau đó quẹo trái sẽ tới nhà chú thành , nhìn vô nhà chỉ có 1 bóng đèn mờ hiêu màu trằng , cảm thấy nhẹ người rồi sau đó ngồi nc vs chú về vụ bọn xike , rồi cả 3 người bắt tay vào công việc, ai cũng đói và mệt nhoài , vì nguyên ngày không ăn gì chỉ uống nước, em và a dochanh cố gắng dựng cái lều lên , rồi pé hương thì ngồi làm lẩu chua cay và chiên chả giò , chú thành giúp bọn mình nhiều lắm ,nào là tìm than củi và nước , thổi lò than dùm bọn mình ,ăn uống xong đồng hồ điểm 12h , cả 3 đứa chui vào cái lều 2 người ngủ , hơi chật trội nhưng mà đủ độ ấm , màn sương bắt đầu xuống , rồi tắt đèn , pé hương và a dochanh ngủ 2 bên , e ngủ ở giữa , 2 người đó ngủ rồi ,lều bắt đầu ướt vì sương .

^^ Ui là 1 topic nóng dành cho Núi Dinh nữa rồi, núi Dinh bản thân nó rất ư là hiền hòa thế mà nhiều bạn đi về lại phán toàn KINH HOÀNG. Tới đây 1-10 có 1 chuyến du khảo dành cho những bạn yêu kỹ năng, bạn nào sợ ma thì có thể đi chung với tụi mình khám phá :)

^^ Ui là 1 topic nóng dành cho Núi Dinh nữa rồi, núi Dinh bản thân nó rất ư là hiền hòa thế mà nhiều bạn đi về lại phán toàn KINH HOÀNG. Tới đây 1-10 có 1 chuyến du khảo dành cho những bạn yêu kỹ năng, bạn nào sợ ma thì có thể đi chung với tụi mình khám phá :)[/QUOTE
Đã sợ ma còn đi với bác thì còn sợ hơn. hehe
Phải công nhận là núi dinh cũng "liêu trai" thật nhưng không phải là kinh hoàng đâu các bác ơi.

........ăn uống xong đồng hồ điểm 12h , cả 3 đứa chui vào cái lều 2 người ngủ , hơi chật trội nhưng mà đủ độ ấm , màn sương bắt đầu xuống , rồi tắt đèn , pé hương và a dochanh ngủ 2 bên , e ngủ ở giữa , 2 người đó ngủ rồi ,lều bắt đầu ướt vì sương .

ai cũng ngủ được hết, chỉ còn mình e , cả 2 ai cũng lạnh nhưng còn em thì tự nhiên ng nóng bừng , chắc do làm 3 ly vokka , thời gian dần trôi qua, 1h đã qua, e vẫn không ngủ đc.......

Hehehe, không phải do 3 ly vokka đâu cha nội, lâu lâu tự nhiên được nằm kế gái triệu chứng nó vậy đó. Nói giỡn vậy thôi, chứ tại vì bạn nằm giữa ấm cúng, còn 2 người kia lạnh vì nằm ngoài. Nếu mình có trong đội hình, sẽ ga lăng ưu tiên cho em Hương nằm giữa, bảo đảm 3 người cùng ấm, hehehe :D

Hùng ơi, đọc mà chị mắc cười quá :))
Sao bữa trên Bà Đen em ko kể chuyện ma nhỉ???
bữa đi núi bà đen thì không có gì phải đáng ngại nhưng đi núi dinh , kì lạ lắm chị ah , ngay cả người dân bản địa còn nói nữa , huống chi e chỉ là đi thám hiểm , nhưng giờ e hiểu được qui luật âm dương rồi
nên không sợ nữa

Hehehe, không phải do 3 ly vokka đâu cha nội, lâu lâu tự nhiên được nằm kế gái triệu chứng nó vậy đó. Nói giỡn vậy thôi, chứ tại vì bạn nằm giữa ấm cúng, còn 2 người kia lạnh vì nằm ngoài. Nếu mình có trong đội hình, sẽ ga lăng ưu tiên cho em Hương nằm giữa, bảo đảm 3 người cùng ấm, hehehe :D
hì hì , nói thiệt pé hương dễ thương lắm , vợ em mà , sao cho nằm giữa được , hehe

Haizz! Hướng Đạo Sinh thời nay sao khác xa Hướng Đạo Sinh thời của mình quá! Bọn này sẽ có chuyến đạp xe đạp lên núi Dinh, lội qua suối Đá, trèo lên mỏm hướng Tây, Tây Bắc cắm trại qua đêm. Chắc chắn sẽ không mang quá nhiều "tools" khộng cần thiết và sẽ không tin bất thứ ma yêu qủi quái nào!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back