What's new

[Hỏi đáp] ÔTÔ, Bắc - Nam

Re: Xin ý kiến chương trình xuyên Việt 12 ngày

Tới đó rồi hãy đặt phòng đi bác. Nha Trang, Mũi Né mùa này ế nhăn răng, k lo hết phòng đâu mà sợ.
E nghĩ bác nên ghé Đà Lạt. Hồ xuân hương nay có nước lại rồi, nhìn thơ mộng lắm. Nếu k đủ thời gian thì e nghĩ bác nên rút ngắn lộ trình phan thiết lại. Vì bác đã ở nha trang hơn 2 ngày rồi, rồi lại vào phan thiết ở thêm 2 ngày nữa, toàn biển là biển, nhàm lắm. với lại nha trang thì tuyệt vời quá, vào phan thiết ở chỉ sợ k bằng, gây hụt hẫng cho chuyến đi thôi. Để thời gian đó thưởng gió Tây Nguên, ăn thịt nướng, uống rượu cần, nghe cồng chiêng ở Langbian có phải hơn k?
E nghĩ lich trình nên là:
Sáng ngày thứ 7 trả phòng đi Đà lạt.
Ngày 7, 8 : TP Nha Trang - Đà Lạt (250km) tối ngủ Đà Lạt, ở Đà lạt trọn vẹn ngày 8 (2đêm), sáng ngày 9 trả phòng đi TP HCM.

nếu e là bác e chỉ thay đổi 1 tí thế thôi, còn lại e thấy ok hết.
Chúc bác THƯỢNG LỘ BÌNH AN :)

Tới đó rồi hãy đặt phòng đi bác. Nha Trang, Mũi Né mùa này ế nhăn răng, k lo hết phòng đâu mà sợ.
E nghĩ bác nên ghé Đà Lạt. Hồ xuân hương nay có nước lại rồi, nhìn thơ mộng lắm. Nếu k đủ thời gian thì e nghĩ bác nên rút ngắn lộ trình phan thiết lại. Vì bác đã ở nha trang hơn 2 ngày rồi, rồi lại vào phan thiết ở thêm 2 ngày nữa, toàn biển là biển, nhàm lắm. với lại nha trang thì tuyệt vời quá, vào phan thiết ở chỉ sợ k bằng, gây hụt hẫng cho chuyến đi thôi. Để thời gian đó thưởng gió Tây Nguên, ăn thịt nướng, uống rượu cần, nghe cồng chiêng ở Langbian có phải hơn k?
E nghĩ lich trình nên là:
Sáng ngày thứ 7 trả phòng đi Đà lạt.
Ngày 7, 8 : TP Nha Trang - Đà Lạt (250km) tối ngủ Đà Lạt, ở Đà lạt trọn vẹn ngày 8 (2đêm), sáng ngày 9 trả phòng đi TP HCM.

nếu e là bác e chỉ thay đổi 1 tí thế thôi, còn lại e thấy ok hết.
Chúc bác THƯỢNG LỘ BÌNH AN :)

Vâng, cảm ơn bác, để em tính lại tg xem thế nào

nghỉ nhiều thời gian cho các điểm dọc đường quá bác ạ.theo em nghĩ,thì dành hẳn 2 tuần để Xuyên Việt.đi theo đường Hồ Chí Minh xuyên qua Tây Nguyên,xuống miền Tây,Cà Mau,Kiên Giang,sau đó vòng về Tp.HCM rồi xuống Vũng Tàu,đi theo đường quốc lộ 1 dọc các tỉnh ven biển về Bắc ^^

Kế hoạch B :
Ninh Bình - Thanh Hóa : đi qua Tam Điệp,Bỉm Sơn, trên quốc lộ 1.
Thanh Hóa : đi quốc lộ 45,rồi quốc lộ 15,rồi sau đấy thì em chưa biết đi đường nào để đến Huế.
Từ Huế đi quốc lộ 49 ,sau đó chuyển sang quốc lộ 14 lên thành phố Kon Tum,qua Pleiku,qua Buôn Ma Thuật,rồi chuyển sang quốc lộ 27,xuống Đà Lạt,nghỉ chơi ở Đà Lạt,rồi đi quốc lộ 20 qua Bảo Lộc,xuống Long Khánh,,qua Biên Hòa,Thành phố Hồ Chí Minh,theo quốc lộ 1A xuống Mỹ Tho,chuyển sang quốc lộ 60,qua thành phố Bến Tre,thành phố Sóc Trăng,rồi xuống thành phố Bạc Liêu ( có phải đi quốc lộ 1 không ? em chưa rõ đường ở đây ),từ Bạc Liêu đi theo quốc lộ 1A xuống thành phố Cà Mau,theo 1A xuống đất Mũi,rồi quay lại thành phố Cà Mau,đi quốc lộ 63,đi một đoạn quốc lộ 61 đến Rạch Giá,theo quốc lộ 80 đến Hà Tiên.từ Hà Tiên đi ngược lại quốc lộ 80,sang đường N2 đến Long Xuyên ( từ Long Xuyên đi đường nào đến thành phố Cao Lãnh vậy các bác ? ) nếu không thì bỏ thành phố Cao Lãnh,đi quốc lộ 54 đến Cần Thơ,rồi theo quốc lộ 1A về thành phố Vĩnh Long,Mỹ Tho,Tân An,thành phố Hồ Chí Minh,theo quốc lộ 51 xuống Vũng Tàu,nghỉ chơi ở Vũng Tàu.theo quốc lộ 51 trở về Bà Rịa,đi quốc lộ 55 ra La Gi,rồi đi men theo đường ven biển ra Phan Thiết ( đường này em có đi từ Phan Thiết đến La Gi rồi,nhưng bây giờ không nhớ là đường gì? Bác nào biết rõ xin chỉ giúp em ). Từ Phan Thiết dọc theo quốc lộ 1 ra Nha Trang,nghỉ chơi ở Nha Trang.tiếp theo quốc lộ 1 đi qua Tuy Hòa,Quy Nhơn,Quảng Ngãi,Quảng Nam,đến Hội An,chơi 1 lúc ở Hội An rồi về Đà Nẵng,nghỉ chơi ở Đà Nẵng.từ Đà Nẵng theo quốc lộ 1 đi về qua các điểm Huế,Đồng Hới,Hà Tĩnh,Hồng Lĩnh,Vinh,Thanh Hóa,rồi đến Ninh Bình.kết thúc chuyến đi...

Xuyên việt = oto tự lái Bắc Nam

hi cả nhà, có bạn nào trong này đi xuyên việt = ôtô tự lái chưa, chia sẻ kinh nghiệm với mình với
- Cần chuẩn bị những gì
- Ăn, nghỉ, chơi ở đâu, tham quan những địa điểm nào...
- Lộ trình nào thích hợp, thời gian bao lâu là vừa.
Em định đi vào cuối năm nay hoặc đầu năm sau. Phương tiện (ki-a forte), có thêm 3 chiến hữu ( 2 lái chính). Có bác nào tham gia cùng thêm thì càng vui ah :)
Thanks all

Last edited:
Re: Xuyên việt = oto tự lái ah

Ok. Chi phí sao bạn, thời gian nào đi? Xuất phát từ đâu bạn, nếu đc pm 09138363 bảy sáu cafe lên lịch trình cụ thể luôn

không phải chuẩn bị nhiều đâu bạn ơi... money là chính... vừ đi vừa tính tùy hứng thôi....quan trong la thời gian bạn dự định cho cuộc hành trình là bao lâu.... ??? đi đường thì tôi chỉ khuyện bạn là tốt nhất lên đi đúng tốc độ ...... nếu đi nhanh một chút thì dễ bị tóm lắm rùi phức tạp thêm nữa.... đi chơi mà cứ từ từ...
mình đã đi xuyên việt 2 lần = oto rồi mà có một mình lái thui à.... cứ yên tâm mà chạy nhé.....

Thanks các bạn;
bạn songgap ơi, bạn đi xuyên việt 2 lần tự lái rồi b cho m ít kinh nghiệm với:
- thời gian bạn đi trong bao lâu vậy (hn-tp.hcm- cả đi cả về)
- Có ăn nghỉ chơi tham quan địa điểm nào trên đường ko hay đi 1 mạch luôn @@
- mình nên đi đường QL 1a hay đường hcm ( vắng hơn, dễ đi hơn nhưng ít hàng quán, địa điểm tham quan du lịch):)

Cụ thể bạn đi từ đâu, đến những đâu, thời gian dự kiến từ bao nhiêu đến bao nhiêu?

Mình sẽ xuyên Việt lần tới từ Hà Nội đến Miền Tây trong dịp tết 2014

Bạn cho mình đủ thông tin thì mình sẽ có thể hướng dẫn tốt hơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back