What's new

[Chia sẻ] [Phan Rang - Vĩnh Hy - Phan Thiết] Miền đất nắng gió, nơi xương rồng nở hoa

changhi15

Phượt thủ
Re: [Phan Rang - Vĩnh Hy - Phan Thiết] Miền đất nắng gió, nơi xương rồng nở h

mọi người cho m hỏi thăm, từ mũi né ra phan rang trên đường đi co vườn nho nào để tham quan không, nếu ra tới phan rang chắc m không có thời gian để đi, m ở cần thơ lận. thanhk mọi người.

bonbon85

Phượt thủ

Bạn ơi, mình đang định đi Phan Rang - Đà Lạt từ Sài Gòn. Mình định sẽ đi xe khách từ SG - Phan Rang sau đó bắt tiếp xe khách đi Đà Lạt nhưng mình tìm trên mạng không có xe khách nào từ Phan Rang đi Đà Lạt. Chỉ có xe khách đi Phan Thiết - Đà Lạt thì nhiều. Bạn có thể tư vấn giúp mình xe khách Phan Rang - Đà Lạt k? Vì mình bay từ HN vào SG và chỉ định thuê xe máy tại các địa điểm tới chứ k chạy xe máy từ địa điểm này tới địa điểm khác được nên chọn đi xe khách. Mình đọc topic của bạn thấy thích đi Ninh Thuận hơn Bình Thuận chỉ kẹt nỗi k tìm được xe khách đi tiếp lên ĐL

Uyen Mai

Phượt tử

Bạn đi xe Hiền Ân nhé. Mình ko để ý bến xe ở đường nào, hình như đường 21 tháng 8, thành phố Phan Rang, nằm gần ngã tư, cách QL1A khoảng 100m. Mình đi xe Hiền Ân từ dạo tháng 7, chuyến mình đi là 12h trưa từ Phan Rang, lên Đà Lạt khoảng hơn 3h chiều, xe chạy nhanh nhưng các bác tài cũng cẩn thận lắm, dù đường đèo. Chúc bạn vui!

meocontammua

Phượt tử

Đẹp quá hà, muốn đi quá.
Bạn chia sẻ thêm về trải nghiệm chuyến đi nữa nha: thích nhất ở chổ nào, ăn uống ngủ nghỉ ra sao...:D

KBC8288

Phượt thủ

Đàn heo con xinh xinh thả rông...

Cừuuuuu...

Nhìn mặt nó kìa

Dê núi...

Chăn cừu...

Đàn vịt con...

Hoa miền nắng gió...

newbieppc

Phượt thủ

Các bạn cho hỏi đọa đường này hiện tại xe ô tô đi đươjc chưa? Mình chạy sedan gầm thấp lắm, ngán mấy đoạn cát.

Xem trên google map, thấy vẫn còn là đường mòn?!

Tỉnh lộ đường nhựa đó bạn, làm lại đẹp lắm. Vắng nữa như trong hình mình chụp cái thảo nguyên đó, đường khoảng 16km, chạy khoảng 15 phút thôi.
tu bau trang ra phan rang b đi đường mòn ra tới phan rí thành hả b.ra tới phan rang đường có đẹp ko b. thanhks

Last edited:

trinhquang79

Phượt tử

Đẹp quá bạn ạ

trangthinh

Phượt thủ

Chờ tới lúc mình vào miền nam đi phượt một lần cho biết, đẹp hết sức ta ơi, mấy bạn xây resort nhớ chưa lại vài khúc biển đẹp cho mình ngắm với.

Marygold

Phượt thủ

Trẻ em đến trường

Cổng cũ của làng thổ cẩm Mỹ Nghiệp

Cổng mới của làng thổ cẩm Mỹ Nghiệp

Sao ko coi đc hình bạn ơi

Marygold

Phượt thủ

Đàn heo con xinh xinh thả rông...

Cừuuuuu...