What's new

[Đã đi] Phanxipan hậu tết Tân Mão (18 - 21/2/2011 dương lịch)

Status
Not open for further replies.
Xin chào tất cả những ACE gia đình nhà Phượt.
Xin lỗi cả nhà!
Mình đã lập một topic là “Sa Pa và Phansipan 6,7,8/2”. Nhưng qua nhiều hồi suy nghĩ, mình thấy cung đường và thời gian mình chào mời có vẻ như ko được đồng ủng lắm. Với lại cung đường có vẻ hơi tẻ nhạt. Mình quyết định lùi lại thời gian ít ngày và thay đổi cung đường sang đi Cát Cát về theo đường Trạm Tôn. Mình thấy nhiều đoàn đi về ca ngợi cung đường này, cung này mới là cung "khổ vì đẹp". Mình up lại lịch trình thế này, mong các bạn ủng hộ và đóng góp bổ xung thông tin để ngôi nhà này đắt khách nha. Cái mồm thay mặt toàn thể cảm ơn nhều nhều.

CÁT CÁT - PHAN - TRẠM TÔM
Thời gian: 4 ngày 3 đêm (18 - 21/2/2011)
Tối 1, ngày 17/2/2011: Ăn rằm xong là ra ga HN lên tàu đi Lào Cai
Ngày leo Phan thứ 1, 18/2/2011: Sáng lên đên ga, đi xe ô tô vào Sa Pa, xuống Cát Cát để bắt đầu leo, dừng chân nghỉ đêm ở 2.300m
Ngày leo Phan thứ 2, 19/2/2011: Tiếp tục leo lên 2.900m rồi lại tụt xuống 2.700m đằng rừng của tỉnh Lai Châu, ngủ đêm thứ 2
Ngày leo Phan thứ 3, 20/2/2011: Ngày này là lên đến đỉnh khoảng 9g sáng, đi qua lán 2.800m về 2.200 theo đường Trạm Tôn ngủ đêm thứ 3
Ngày Tụt Phan, ngày 4, 21/2/2011: Ra cửa rừng Trạm Tôn, về Sa Pa. Chiều ra ga Lào Cai lên tàu về Hà Nội.
Sáng 22/2: Có mặt ở HN.

CHI PHÍ
Mình đã tham khảo chi phí của một số đoàn đi trươc cũng đi cung 4 ngày 3 đêm từ Cat Cat thì thấy chi phí không đồng nhất. Đoàn thì 1,4 triệu, đoàn thì 1,5 triệu, đoàn thì 1,6 triệu, có đoàn lên tới 1,85 triệu của bên Village Travel, khá cao phải ko? Đấy là giá tour trọn gói. Đồng thời mình cũng tham khảo một số đoàn tự đi như đoàn anh Favourite bên Ttvnol.com thì thấy giá tự đi cũng không rẻ hơn mua tour trọn gói, có khi còn cao hơn, lại còn rắc rối vấn đề thủ tục với VQG, rồi vấn đề porter, và một số vấn đề phát sinh khác ko lường trước được......Nói chung là, dù mua tour hay tự tổ chức thì cứ xác đình mức giá cho vấn đề leo Phan là 1.600k - 1.800k/ người. Đây là mức giá chưa bao gồm vé tàu 2 chiều và chi phí mua đồ cá nhân trước khi leo và chi phí cá nhân khi ở sa pa.
Mình xin tóm gọn phần chi phí thế này. Đằng nào sau này trước khi đi bọn mình cũng phải tham khảo thêm phần giá cả nữa, chỗ nào hợp lý là mình quất liền:
- Chi phí leo Phan: 1.600k - 1.800k
- Chi phí sắm đồ cá nhân: 200k - 400k
- Chi phí vé tàu: Nằm mềm 380k/ chiều x 2 chiều. Nằm cứng 315k/ chiều x 2 chiều. Ngồi mềm 195k/ chiều x 2 chiều
- Chi phí cá nhân khi ở sa pa: Tự túc. Nếu mình lên sapa leo phan luôn và hôm xuống núi về HN luôn thì chi phí cũng ko nhiều lắm. Nói chung là chuẩn bị tiền mua đồ lưu niệm hoặc các loại thuốc sa pa gì đó. Ước tính đi nào?

NHỮNG ĐỒ DÙNG CẦN THIẾT: mình sẽ tham khảo một số đoàn đi trước, list xong rùi up lên sau. Nhưng nhiều đoàn đi trước họ list lên cũng rất chi tiết và cẩn thận. Các bẹn cứ tham khảo để đưa ra cho mình một list đồ dùng cần thiết và hữu ích nhứt nha.

Contact của mềnh nè (chat and mail): [email protected]

Mình list danh sách những bạn đăng ký, đặt gạch và hóng hớt nhé:
1. Chuotchua
2. nhocloccoc
3. dqnga
4. fuyuakai2312
5. nguyen.vnr
6. mr manh 86
7. dochanh
8. xitrumlangtu
9. papaya
10. tháng tư
11. djhoangdiep 0983711528
12. Bạn djhoangdiep
13. truongson 0913367898
14. linhnt9 01696958375
15. handu (huong) 0948989029

Welcome các bạn tiếp tục đặt gạch, hóng hớt và join cùng nhé. Vì mình e rằng, nhiều bạn đăng ký rồi nhưng sau đó lại rớt đài vì một số lý do.

Last edited by a moderator:
Re: Phanxipan hậu tết Tân Mão (18/2-21/2/2011 dương lịch)

Em xin lỗi các pác Mod cho em đổi tên topic để dân tình tiện theo dõi nhá. Cám ơn bác nhều!

Bên kia đã được mấy cục gạch rồi, sao ko list ra đây để lấy không khí, và cũng để mời mọi người sang topic mới nữa.
Chúc chuotchua có một chuyến đi thú vị. Mình theo dõi topic của bạn từ đầu, vì trùng ngày đi với mình, nhưng chưa đặt cục gạch nào hết vì lúc đúng ngày thì trật đường, lúc đúng đường thì trật ngày!

Dù sao cũng rất vui khi được biết đến một nữ nhi ham leo núi :).

Mình đag theo dõi 3 topic leo Phan đúng vào tầm rằm tháng 1 này, nhóm bác Thidung ở Đà Nẵng đi cung Trạm Tôn, bác Đạt Sài Gòn đi Cát cát, và cung Cát cát đây nữa.
Bác chuotchua ở đâu vậy :p

kiểu này có khi lại kẹt đường Cát Cát lên Fan ^^

Mình đag theo dõi 3 topic leo Phan đúng vào tầm rằm tháng 1 này, nhóm bác Thidung ở Đà Nẵng đi cung Trạm Tôn, bác Đạt Sài Gòn đi Cát cát, và cung Cát cát đây nữa.
Bác chuotchua ở đâu vậy :p

Mình ở HN bạn àh.
Nếu đoàn chị thidung và anh datdat chốt danh sách rồi thì bạn join cùng nhóm mình nhé. Cám ơn bạn đã quan tâm.

kiểu này có khi lại kẹt đường Cát Cát lên Fan ^^

Không kẹt được đâu bạn. Tết dương lịch năm nay đông thế mà cũng thấy ko xảy ra vấn đề trật trội trên đỉnh Phan mà.
Cám ơn bạn quan tâm tới topic.

> CÁT CÁT - PHAN - TRẠM TÔM
Hè, chuotchua lên núi mà còn đòi ăn TÔM hùm nữa à ?!!! :p

Bên kia đã được mấy cục gạch rồi, sao ko list ra đây để lấy không khí, và cũng để mời mọi người sang topic mới nữa.
Chúc chuotchua có một chuyến đi thú vị. Mình theo dõi topic của bạn từ đầu, vì trùng ngày đi với mình, nhưng chưa đặt cục gạch nào hết vì lúc đúng ngày thì trật đường, lúc đúng đường thì trật ngày!

Dù sao cũng rất vui khi được biết đến một nữ nhi ham leo núi :).

Cảm ơn sự quan tâm góp ý của bạn bixycler nhé.

Mình đặt 1 cục gạch nhé :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back