What's new

Pháp - Tây Ban Nha - Bồ Đào Nha xem trận Chung kết cup C1 ở Lisbon tháng 5/2014

Pháp - Tây Ban Nha - Bồ Đào Nha xem trận Chung kết cup C1 ở Lisbon tháng 5/2014

Tình hình là mình có chuyến công tác ở Hà Lan dịp tháng 5, xong rồi muốn nhân cơ hội làm một vòng xuống phía Nam và điểm đến cuối sẽ là trận Chung kết cup UEFA Champions League 2014 tại Lisbon - Bồ Đào Nha ngày 24/5/2014. Cơ bản lịch trình như sau:

Ngày 22/5: Di chuyển bằng tàu Thalys từ Amsterdam sang Paris
Buổi chiều đi tàu, hoặc xe bus xuống Bordeaux, thưởng thức bữa tối ngay tại quê hương của rượu vang nổi tiếng Bordeaux và Pate gan ngỗng.
Tối nghỉ ngơi (hoặc đi tàu về Toulouse nghỉ tại Toulouse)

Ngày 23/5:
Đi tàu, hoặc bus sang Barcelona chơi
Chiều về Madrid
Hai điểm đến trên chỉ vì hai CLB Bóng đá Real và Barca thôi. May mắn thì chộp được một hai ngôi sao đâu đó trên đường thì chụp choẹt hoặc xin chữ ký :D

Ngày 24/5:
Đi tàu, hoặc Bus từ Madrid sang Lisbon
Chơi ở Lisbon thoải mái cho đến chiều
17h vào sân Estadio da Luz để xem trận Chung kết bắt đầu vào lúc 19h00
Mình đã đặt mua vé vào cửa, đang chờ xác nhận của BTC xem có mua được không. Tuy nhiên nếu không mua được thì ngồi ngoài SVD, kiếm mấy cốc bia hòa vào với không khí lễ hội bóng đá, xem qua TV là cũng thú lắm rồi (beer)
Ngày 25/5:
Sáng bay từ Lisbon về Paris (hàng không giá rẻ, tất nhiên rồi).
Chiều đáp chuyến Paris về Hanoi (lúc 14h00 ngày 25/5) để hôm sau tiếp tục đi cày.

Bạn nào có chung tuyến đường hoặc có cùng sở thích giống mình thì join cùng nhé. Có thể kết hợp bất cứ công đoạn nào, vì mình lang thang có mỗi một mình :D

Re: Pháp - Tây Ban Nha - Bồ Đào Nha xem trận Chung kết cup C1 ở Lisbon tháng 5/2014

Ồ các phượt thủ và các tín đồ của trái bóng tròn không có ai chu du dịp này à? Tiếc quá nhỉ?!

Re: Pháp - Tây Ban Nha - Bồ Đào Nha xem trận Chung kết cup C1 ở Lisbon tháng 5/2014

Căng quá nhỉ? Không có bạn đi cùng rồi?! Kiểu này mấy hôm nữa lại phải nhờ MOD xóa bài này đi vậy. Hic...

Tín đồ bóng đá thì nhiều. Cơ mà join cùng kiểu này quá khó. he he he. Cổ vũ nhiệt tình cho bác tìm đc bạn đồng hành (beer)

Hic, vừa mới được BTC ở bển thông báo là không mua được vé do sân Benfica này chỉ có số lượng 64,000 chỗ ngồi. Trong khi số lượng đặt mua vé online lên tới gần 2 triệu lượt. Kết qua quay số may mắn cũng loại mình ra khỏi sân trận chung kết. Kiểu này thì lại qua Madrid (hoặc Barcelona) ngồi uống bia xem TV ở quảng trường vậy ;)

Hic, vừa mới được BTC ở bển thông báo là không mua được vé do sân Benfica này chỉ có số lượng 64,000 chỗ ngồi. Trong khi số lượng đặt mua vé online lên tới gần 2 triệu lượt. Kết qua quay số may mắn cũng loại mình ra khỏi sân trận chung kết. Kiểu này thì lại qua Madrid (hoặc Barcelona) ngồi uống bia xem TV ở quảng trường vậy ;)
Nói that là em cũng mong một lần được ngồi ở chảo lửa nào đó xem một trận ck nào đó bác ạ. Nhưng ước mơ đó có lẽ phải làm sao biến mình thành khách mời danh dự. Mới được :)

Hi bạn chủ thớt, được tận mắt xem trân chung kết CL là mơ ước cháy bỏng của em đấy ạ, nếu xin visa được em chắc chắn sẽ theo bác, nhưng bác có thể giới thiệu tuổi tác và giới tính được ko ạ ?

cảm ơn cả nhà đã quan tâm. Chuyến xem trận chung kết C1 ở trời Âu của bọn này đã thay đổi. Giờ nhóm đang tính đến sân vận động của một trong hai đội vào chung kết (khả năng rất cao là Bayern Muchen hoặc Real Madrid), ngồi uống bia xem màn hình lớn ở quảng trường hòa chung không khí lễ hội thôi. Có ,ột mem đi cùng vẫn tiếc nuối cứ rủ qua Lisbon mua vé chợ đen, nhưng nghe chừng cũng...chát lắm :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back