What's new

Pháp- Tây Ban Nha- Ý - Thụy Sĩ- Séch- Đức- Hà Lan- Santorini ( 05 - 06/2014)

Pháp- Tây Ban Nha- Ý - Thụy Sĩ- Séch- Đức- Hà Lan- Santorini ( 05 - 06/2014)

Chào cả nhà , tháng 5 này em đang lên kế hoạch đi châu âu 1 tháng . Lịch trình em lên kế hoạch tạm thời thôi, bạn nào tham gia cùng thì chúng ra có kế bàn bạc thêm.
Lịch dự trù như sau :
Paris 4 ngày ( Day 1.2.3.4) đi tàu xuống Marseille : đi 1 vòng monaco-cannes-nice 3 ngày ( Day 5.6.7)
Rồi đi tàu đến Barcelona chơi 2 ngày ( Day 8.9)
Bay từ Barcelona sang Rome .
Từ Rome đi từ nam đến bắc : Rome-florence- pisa- venice - milan 5 ngày ở Ý ( Day 10,11,12,13,14)

Đi tàu về Geneva _ Zurich ở lại 3 ngày ( Day 15.16.17)
Toàn bộ chặng này em đi tàu hết :
Day18,19 : Prague.
Day 20,21: Berlin.
Day 22,23 : Bremen
Day 24,25 : Amsterdam
Day 26 : Quay về Paris bay đi Athen.
Day 27,28 : Athen.
Day 29,30 : Santorini
Day 31 : về Athen và bay về luôn HN

Re: Europe tháng 5 -6/2014 Pháp- tây ban nha- ý -thụy sĩ- séch- đức- hà lan- Santorin

Chào bạn, mình nghĩ bạn đi 5 ngày mà ôm cả Rome, Florence (thăm Pisa nửa ngày), Venice và Milan thì ko đủ. Nếu ko có đủ thời gian, bạn nên dành ít nhất 2 ngày ở mỗi thành phố này, chứ nếu ko chỉ đi cưỡi ngựa xem hoa và ko thưởng thức hết vẻ đẹp của Ý đâu :)

Re: Europe tháng 5 -6/2014 Pháp- tây ban nha- ý -thụy sĩ- séch- đức- hà lan- Santorin

mình cũng sửa lịch trình , bỏ qua athen vì có vẻ ngược đường và quá tốn kém, nên 2 ngày ở Athen mình sẽ rời về Ý như gợi ý của bạn ^^ . Bạn đi rồi thì cho mình xin ít thông tin chia sẻ nhé ^^

lịch trình sửa lại như sau :
Paris 4 ngày ( Day 1.2.3.4) đi tàu xuống Marseille : đi 1 vòng monaco-cannes-nice 3 ngày ( Day 5.6.7)
Rồi đi tàu đến Barcelona chơi 2 ngày ( Day 8.9)
Bay từ Barcelona sang Rome .
Từ Rome đi từ nam đến bắc : Rome-florence- pisa- venice - milan 5 ngày ở Ý ( Day 10,11,12,13,14,15,16)

Đi tàu về Geneva _ Zurich ở lại 3 ngày ( Day 17,18,19)
Toàn bộ chặng này em đi tàu hết :
Day20.21 : Prague.
Day 22,23: Berlin.
Day 24,25 : Bremen
Day 26,27 : Amsterdam
Day 28 : Quay về Paris bay đi Santorini
Day 29,30: Santorini.
Day 31: santorini về Paris

mình cũng sửa lịch trình , bỏ qua athen vì có vẻ ngược đường và quá tốn kém, nên 2 ngày ở Athen mình sẽ rời về Ý như gợi ý của bạn ^^ . Bạn đi rồi thì cho mình xin ít thông tin chia sẻ nhé ^^

Mình từng ở Ý và du lịch nhiều ở miền Bắc Ý nên chỉ có thể chia sẻ cho bạn thông tin ở đó thôi. Trên phượt mọi người cũng chia sẻ nhiều thông tin về Ý rồi, bạn có thể tìm hiểu thêm. Nếu bạn cần hỏi gì thêm ngoài những thông tin đã chia sẻ, bạn cứ viết lên đây, mình và mọi người nếu biết sẽ tư vấn thêm cho bạn.

cảm ơn bạn nha ^^ Mình chưa rủ được ai đi cùng, nên cũng chưa đặt host vs vé tàu. Vì sợ có thay đổi >.<

Bạn ơi vé thế nào đã đặt chưa? Dự trù budget cho cả chuyến là bao nhiêu thế?

vé chưa đặt! dự trù cả chuyến sẽ tầm 6000$ bạn nhé! bạn đi cùng ko tớ đặt vé luôn :(

Mình đã book vé đi châu âu dịp 30-4 và 1-5, mình có 3 nữ, có join đc ko bạn

thế chúng ta họp nhóm đi! mình ở hà nội! Dự kiến là đi 1 tháng có ok ko bạn! chắc chắn 1 buổi họp oò rồi cùng đặt vé , host luôn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back