What's new

Phú Quốc mùa gió chướng - Chuyến đi hành ''mỏ'' 15 -18/ 12

Vừa gia nhập Phượt cuối tháng 1O, thấy chuyến Phú Quốc 11/11 thích quá nhào dzô liền, ai dè đã chốt đoàn từ đời nào mà danh sách dự bị dài dằng dặc, gọi trực tiếp cho chủ thớt thì nhận được câu trả lời : mong chị thông càm. Thế là mãi đến tháng 12 mới chính thức gia nhập đoàn Phú Quốc.

Topic rủ rê đang tuyển quân, đùng một phát 4rum treo tòng teng, làm mọi người ko liên lạc được vì chủ quan ko lo lưu số dt cũng như thông tin chủ thớt, tình hình ngày càng căng thẳng khi gần đến ngày chốt đoàn mà vẫn chưa vô được, niềm hứng khởi từ từ được thay bằng lo lắng, hồi hộp chờ đợi phản hồi của chủ thớt.

Vô cùng cảm ơn bác CVN và các Min, Mod đã cứu vớt chuyến đi của chúng em vừa kịp lúc 4rum hoạt động lại, đoàn vẫn lên đường dù ko tuyển đủ quân số như dự định.

Dự kiến ban đầu, chủ thớt sẽ có mặt tại SG để đón đoàn, nhưng quân số còn 15 nên chủ thớt thông báo sẽ có nhiều bất ngờ trong chuyến đi. Bất ngờ đầu tiên khi mình nhận được từ chủ thớt là đề nghị lùa anh em từ SG ra Phú Quốc bàn giao lại cho chủ thớt, quá bất ngờ vì mình mới đi có 2 chuyến trên Phượt mà trong chuyến này quen biết từ chuyến trước vỏn vẹn 2 người, thế là đồng ý cái rụp mặc dù chưa biết còn rất nhiều bất ngờ phía trước.

Last edited:
Chị Chúa già ham gì nhanh quá ta, em giờ còn nằm trên giường mà cứ tưởng như đang trên Súp pơ dông II không chứ:LL. Đúng là chuyến đi phượt "tuyệt vời" nhất đến thời điểm này của em. Ăn mỏi miệng mà cười cũng mỏi mồm và "hò" cũng mỏi họng chị há. :LL

Thể theo lời yêu cầu...nặng ký, nhá vài tấm cho bà con thèm chơi nè kaka

Gỏi cá trích, rau ở bãi Khem

Bún chả cá bà Phụng

Thực đơn trưa trên tàu

Dàn xế

Dàn ôm

Chị Chúa già ham gì nhanh quá ta, em giờ còn nằm trên giường mà cứ tưởng như đang trên Súp pơ dông II không chứ:LL. Đúng là chuyến đi phượt "tuyệt vời" nhất đến thời điểm này của em. Ăn mỏi miệng mà cười cũng mỏi mồm và "hò" cũng mỏi họng chị há. :LL
Cứ sau mỗi chuyến đi danh sách ních nèm cứ tăng dần thế nhỉ :T :gun

Hàng zìa hàng zìa nóng hổi vừa thổi vừa xem hehe...e xin like mạnh tay cho lòng nhiệt tình tác nghiệp ko mệt mỏi của chị zui...phong cảnh đẹp...ng mẫu xinh...đồ ăn ngon...chẹp chẹp...

Giờ này chắc lão bà bà còn đang tác nghiệp trên giường, trả lời dùm bé Hà luôn, con đó là con nhum đó em, ăn với loại nước chấm đặc biệt của Phú Quốc, chẹp chẹp...;)

Con gì đen đen phía trên vậy lão bà bà. Măm có ngon ko. Hĩ hĩ.

Bé Hà dạo nì thức phia wa' hỉ hehe. Con này lúc đi lặn ngắm san hô ở Vĩnh Hy, Trần Anh cũng có bắt được 1 con đó em, nó còn có tên là cầu gai, có thể ăn sống với mù tạt hoặc nướng mỡ hành ăn với nước chấm gần giống nước chấm ở quán ốc Mắm sữa ở Bà Chiểu.

Giờ này chắc lão bà bà còn đang tác nghiệp trên giường, trả lời dùm bé Hà luôn, con đó là con nhum đó em, ăn với loại nước chấm đặc biệt của Phú Quốc, chẹp chẹp...;)

Hic hic bà bà đang... lướt sóng trên Súp pờ dông II nè... quay cuồng theo nhịp sóng ;)

Tối qua dìa đến nhà mới hay tin bão khẩn cấp ở Phil die mấy trăm người, làm cho SuperDOng cũng long đong theo hic hic, có một vài chiến sĩ hò zôta nhưng sau đó nụ cười lại nở trên môi mặc dù trời nắng chang chang khi đứng đợi xe trung chuyển. Một chuyến đi tuyệt vời! Cám ơn mọi người, nhất là bạn Tuanxipo và bạn Vũ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
danhtuliem
Back