What's new

[Đã hủy] PHÚ QUÝ - 10-14/02 (Mùng 3 - Mùng 7 Tết Âm lịch)

Sau khi dành 3 ngày để vui Tết với gia đình, mình sẽ dành những ngày nghỉ còn lại cho bản thân, relax trước khi bắt đầu "đi cày" lại.

Mình dự định đi PHÚ QUÝ - Phan Thiết từ 10/02 - 14/02, lịch trình dự kiến như sau :

Ngày 10/02 (Mùng 3 Tết) : Chiều khởi hành đi Phan Thiết theo cung đường ven biển VT (BR) - Long Hải - Lagi - Phan Thiết (Mình ở Vũng Tàu, nên sẽ xuất phát từ VT), tối đến Phan Thiết, nghỉ đêm ở Phan Thiết.

Ngày 11/02 (Mùng 4 Tết) : Phan Thiết - đảo PHÚ QUÝ

Ngày 12/02 (Mùng 5 Tết) : Đảo PHÚ QUÝ

Ngày 13/02 (Mùng 6 Tết) : Phú Qúy - Phan Thiết (Nếu ngày này có tàu nhanh, thì mình sẽ về Phan Thiết, nếu chưa có tàu thì sẽ tiếp tục ở lại Phú Qúy thêm 1 ngày, hôm sau về Phan Thiết)

Ngày 14/02 (Mùng 7 Tết) : (Ngày phát sinh thêm nếu không có tàu về Phan Thiết)

Chi phí tạm tính : (do ngày Tết, các dv có thể tăng giá nên chi phí dự tính sẽ cao chút :))

Vé tàu (tàu nhanh HƯNG PHÁT - 3.5 tiếng) : 250k/vé * 2 = 500k (giường nằm thường)
Homestay : ngày thường 50k/người : 50k x 3 = 150k (ngày Tết có thể tăng)
Ăn uống : 150k * 4 ngày = 600k
Thuê xe : 100k/ngày * 3 = 300k/2 = 150k
Total : 1250k...nhưng mình cứ trừ hao 1500k cho các chi phí phát sinh khác nếu có

Hiện nhóm mình đã có 4 người, mong tìm thêm khoảng 6 bạn nữa đồng hàng trong chuyến đi cho thêm đông vui, max. khoảng 10 người là đẹp.

P/s : Mình đăng topic với mong muốn là TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH, mình ko phải Lead đoàn, chi phí chia đều, mọi người tự có trách nhiệm và take care bản thân mình đồng thời giúp đỡ các thành viên trong đoàn nếu cần và mục đích chung của chuyến đi là : MỌI NGƯỜI ĐỀU VUI VẺ, AN TOÀN TRONG SUỐT CHUYẾN ĐI :)

Contact của mình : https://www.facebook.com/chinhvth

Sao mình check với bên đảo Phú Quý, ai cũng nói, bên tàu sẽ nghỉ tết tới tận mùng 6 mới đi tàu lại. Vậy làm sao ra đảo ngày trước ngày mùng 4 tết được?

Sao mình check với bên đảo Phú Quý, ai cũng nói, bên tàu sẽ nghỉ tết tới tận mùng 6 mới đi tàu lại. Vậy làm sao ra đảo ngày trước ngày mùng 4 tết được?

Theo thông tin trên báo thì có thể mùng 4 sẽ có tàu : "Phục vụ hành khách sau tết, tàu Hưng Phát 26 xuất bến từ Phú Quý đi Phan Thiết và về lại trong ngày bắt đầu từ các ngày 11/2, 13 – 17/2 (từ mùng 4, mùng 6 – 10 tháng giêng)"

http://www.baobinhthuan.com.vn/vi-vn....aspx?id=83289

Mình cũng đang chờ lịch tàu đây ^_^

Chào Dara,

Anh tên là Chương, anh xin tham gia chuyến đi Phú Quý nha, anh sẽ ra Phan Thiết mùng 4.
Rất mong nhận sự đồng ý của em

Mobile: 0913 933731
Mail: [email protected]

Thanks

Chào anh,

Welcome anh tham gia.

Nhóm vẫn còn đang chờ lịch tàu, nên kế hoạch vẫn đang 50/50, phải chờ thêm 1 thời gian nữa :)

Có lịch rồi nhe Dara hehe

Bạn có thể update lịch tàu giúp nhóm được không?

Mình vửa gọi cho bạn Giỏi Phú Quý, theo thông tin từ bạn Giỏi thì tàu nhanh sẽ bắt đầu xuất bến từ mùng 6 Tết (13/02) từ PHÚ QUÝ về Phan Thiết (buồn 5 giây :()

Bạn có thể update lịch tàu giúp nhóm được không?

Mình vửa gọi cho bạn Giỏi Phú Quý, theo thông tin từ bạn Giỏi thì tàu nhanh sẽ bắt đầu xuất bến từ mùng 6 Tết (13/02) từ PHÚ QUÝ về Phan Thiết (buồn 5 giây :()[/QUOTE

Mùng 6 tàu mới chạy vậy là plan Phú Quí cancel hả bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back