What's new

[Chia sẻ] Phú Yên: E Đã Thấy Hoa Vàng Trên Cỏ Xanh...

Tiêu đề mình làm ăn theo bộ phim đang có vẻ hot trên truyền thông những ngày này của Victor Vũ. Mình cũng chưa có thời gian xem vì dịp mình bắt đầu đi PY cũng là dịp bộ phim bắt đầu khởi chiếu thì phải. Xem qua báo mạng thì thấy nói phim có rất nhiều cảnh quay ấn tượng. Sau đây về sẽ đi xem để xem có giống các trải nghiệm mình vừa có với vùng đất này không.

Phú Yên là một vùng đất đẹp, hoang sơ, yên bình, giá cả rất dễ chịu. Phú Yên có đủ các thứ để các bạn khám phá. Biển thì có rất nhiều bãi đẹp, mình ấn tượng nhất với Bãi Môn gần điểm cực đông Mũi Điện (còn gọi là mũi Đại Lãnh), nước trong vắt, điều đặc biệt là phía sau có một cồn cát nhỏ với nhiều đụn cát trắng mịn rất ấn tượng. Các cung đường đèo cũng ấn tượng không kém với đèo Cù Mông phía bắc và đèo Cả phía Nam, chạy xe hai bánh trên 2 cung đèo với bên là núi bên là biển thực sự rất yomost các bạn ạ. Rảnh các bạn có thể chạy về phía Tây thăm cao nguyên Vân Hòa ở độ cao hơn 400m với các cánh đồng mía, sắn, ngô dài ngút mắt. PY còn nhiều địa danh khác cũng rất đáng đi khác như Vũng Rô, Ghềnh Đá Đĩa, Đầm Ô Loan, Nhà thờ cổ Mằng Lăng,...

Chi phí chuyến đi:
Nhà mình mua vé rẻ đợt KM mùa thu của VNA giá 3T6 khứ hồi 2 người
Ăn uống: hải sản tầm 200k/suất, ăn uống không cầu kỳ các bạn có thể dùng cơm đĩa giá 25k khá ngon
Khách sạn: mình ở KS Hồng Ngọc giá 380k bao gồm ăn sáng, khách sạn khá OK
Đi lại: VC mình dân bụi nên thuê xe máy giá 160k/ngày/xe Nouvo xăng tự đổ

Lịch trình:
Ngày 1: HN - PY 7h50 - 10h25
Đi cung phía Nam gồm Mũi Điện, Bãi Môn, Vũng Rô, Biển Đại Lãnh
Ngày 2: Đi cung phía Tây đến cao Nguyên Vân Hòa, thủy điện Ba Hạ, chiều rảnh thăm biển trong phố
Ngày 3: Đi thăm Tháp Nhạn trong TP sau đó đi cung phía Bắc gồm Đầm Ô Loan, Ghềnh Đá Đĩa, Nhà thờ Mằng Lăng, Bãi Biển Long Thủy.
Ngày 4: PY-HN 10h50-13h20

Thuê xe máy: anh Sang 0934 074 522. Xe số 130k xe nouvo 160k/ngày, xăng tự đổ. Giao xe tại KS

Khách sạn: Tuy Hòa có mấy khách sạn lớn như Cendelux, Kaya, giá tầm loanh quanh dưới 1T. Dọc đường Hùng Vương rất nhiều KS nhà mình thuê ở Hồng Ngọc số 184 Hùng Vương, giá 380k phòng có ban công

Mời các bạn cùng xem vài ảnh demo trước:

1. Hoa vàng trên cỏ xanh :)
IMG_6063 by Hung Doan, on Flickr

2. Mây lang thang
IMG_4565 by Hung Doan, on Flickr

3. Vũng Rô
IMG_6783 by Hung Doan, on Flickr

IMG_6895 by Hung Doan, on Flickr

4. Bãi Môn, Hải Đăng Đại Lãnh
IMG_4850 by Hung Doan, on Flickr

31 by Hung Doan, on Flickr

5. Đèo
IMG_4786 by Hung Doan, on Flickr

6. Cao Nguyên
IMG_5473 by Hung Doan, on Flickr

IMG_5291 by Hung Doan, on Flickr

Last edited:
Bạn biết chỗ này nằm ở đâu không ?

Hóng ảnh của bác, xin hỏi bác vừa đi về thời tiết ntn ? Em book vé cuối T10 này đi mà nhiều ng chê mùa mưa nên mưa suốt ngày đang hơi lo.
Bác đi mấy ngày loanh quanh Phú Yên như thế chắc bơi lội nhiều, chụp ảnh nhiều đúng ko?! Em xem trên maps thấy các điểm ở rất gần nhau em ko nghĩ là 1 ngày chỉ đi đc 1 vài điểm như lịch trình của bác.
Hóng ảnh...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back