What's new

[Hỏi đáp] Phượt An Giang 2 ngày 1 đêm

nhocdongco

Phượt tử
Chào cả nhà ạ

nhoc lầ mem mới toanh ( thiệt ra là dzô coi hoài nhưng h mới lò dò đăng kí và xàm xí :"> )
27 và 28/4 này nhoc định 1 mình 1 xe bay xuống AG với mong muốn như sau:

- Leo Núi Cấm.
- Đi chợ nổi (nếu có)
- Thưởng thức một số đặc sản.

Túi tiền có hạn và kinh nghiệm không có một mống nào nên nhờ cả nhà giúp em mấy thứ sau

- Lộ trình nào đi cho ngắn và tiện nhứt ạ?
- Lưu ý gì khi đi và ở AG không ạ
- Nhà nghỉ nào ok và giá phải chăng, thuận tiện cho việc đi lại thăm thú thì chon hoc xin địa chỉ với.
- Leo núi cấm có lưu ý j không ạ, muốn leo cung đường mòn thì thời gian này có ổn k ạ
- Cho nhoc xin vài địa chỉ bán mấy món ngon ở AG

Mong mỏi chỉ thế thôi, mong cả nhà dang rộng vòng tay giúp đỡ
Ngàn lần đội ơn mọi người ^^

Mùa này núi Cấm có sạt lở ạ :-s Eoooo, nghiêm trọng k ạ, tại nhoc rất rất muốn leo :((

Còn các thông tin khác, cả nhà giúp em với, cận ngày rồi mà chưa có nhiều thông tin nên em bấn loạn quá :(

Chào bạn ! mình cũng mới đi Châu Đốc về (19 --20/4 /13 ),bạn có thể đi theo cung đường sau: từ SG đi Mỹ Tho ,theo đường Bình Đức đến Cái Bè (cặp theo sông ),sau đó bạn trở ra ql1 đi đến ngã 3 An Hữu đến Cao Lãnh, qua phà Cao Lãnh quẹo phải đi Mỹ Luông ,Chợ Mới ,Phú Tân ,sau đó qua phà Năng Gù trở lại ql91 đi Châu Đốc, (bạn có thể lên Google map xem ),đi các con đường tỉnh lộ vừa lạ ,vừa vắng xe khám phá thích hơn đi ql1,không xa lắm đâu bạn,còn chuyến về bạn đi như sau :Châu Đốc qua phà Châu Giang đi Tân Châu,qua phà Tân Châu đi Hồng Ngự, đến ngã 3 Tràm Chim quẹo trái băng Đồng tháp Mười về Tân Thạnh, Thạnh Hoá sau đó theo đường N2 về Đức Hoà ra tỉnh lộ 10 về lại Sài Gòn, hôm mình đi theo cung đường nầy tổng cộng là 470 km, hao 7,5 l xăng = 180k,
Còn về chuyện ăn ở bạn đến đó rồi hỏi thăm có rất nhiều nhà nghỉ ,giá khoảng 150k - 200k thôi, (nhưng tháng 4 âl là có thể cao hơn vì là tháng chánh vía Bà ), ăn thì Châu Đốc có nhiều quán ăn bình dân, nhưng theo mình thì bạn có thể đến quán Phượng gần phà Châu Giang trên đường Lê Lợi ,ngon và vệ sinh,
Việc lên núi Cấm bạn có thể đi theo đường vong núi Cấm cách Châu Đốc ~ 25km, mua vé có xe trung chuyển chở bạn lên ,còn nếu muốn chạy xe lên thì bạn hỏi xem sao nhé ! vài gợi ý cho bạn ,chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ an toàn Thân !

Chào bạn ! mình cũng mới đi Châu Đốc về (19 --20/4 /13 ),bạn có thể đi theo cung đường sau: từ SG đi Mỹ Tho ,theo đường Bình Đức đến Cái Bè (cặp theo sông ),sau đó bạn trở ra ql1 đi đến ngã 3 An Hữu đến Cao Lãnh, qua phà Cao Lãnh quẹo phải đi Mỹ Luông ,Chợ Mới ,Phú Tân ,sau đó qua phà Năng Gù trở lại ql91 đi Châu Đốc, (bạn có thể lên Google map xem ),đi các con đường tỉnh lộ vừa lạ ,vừa vắng xe khám phá thích hơn đi ql1,không xa lắm đâu bạn,còn chuyến về bạn đi như sau :Châu Đốc qua phà Châu Giang đi Tân Châu,qua phà Tân Châu đi Hồng Ngự, đến ngã 3 Tràm Chim quẹo trái băng Đồng tháp Mười về Tân Thạnh, Thạnh Hoá sau đó theo đường N2 về Đức Hoà ra tỉnh lộ 10 về lại Sài Gòn, hôm mình đi theo cung đường nầy tổng cộng là 470 km, hao 7,5 l xăng = 180k,
Còn về chuyện ăn ở bạn đến đó rồi hỏi thăm có rất nhiều nhà nghỉ ,giá khoảng 150k - 200k thôi, (nhưng tháng 4 âl là có thể cao hơn vì là tháng chánh vía Bà ), ăn thì Châu Đốc có nhiều quán ăn bình dân, nhưng theo mình thì bạn có thể đến quán Phượng gần phà Châu Giang trên đường Lê Lợi ,ngon và vệ sinh,
Việc lên núi Cấm bạn có thể đi theo đường vong núi Cấm cách Châu Đốc ~ 25km, mua vé có xe trung chuyển chở bạn lên ,còn nếu muốn chạy xe lên thì bạn hỏi xem sao nhé ! vài gợi ý cho bạn ,chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ an toàn Thân !

chào chú!
con tính đi Đồng Tháp và An Giang vào thứ 7, Chủ nhật này. con tính đi cung đường như sau: Sài Gòn - Tân An - Tân Thạnh - Tháp Mười - Tam Nông - Hồng Ngự - Tân CHâu - CHâu Đốc - Tri Tôn - Long Xuyên - Sa Đéc - Vĩnh Long -Sài Gòn.
không biết đi 2 ngày như vậy có ôm đồm quá không ạ, với lại chú cho con hỏi đồng sen Gò Tháp và Tràm Chim, Ta Pạ mùa này đẹp không ạ? Con tính đi rừng Trà Sư nhưng nghe nói mùa này nước cạn nên không đẹp nên hẹn dịp khác.

(beer)

Gành Mũi Né là khu nghỉ mát ở vị trí tiếp giáp với các địa điểm tham quan, du lịch Suối Hồng, đồi cát, bãi biển Đại Dương... của Phan Thiết. Nhưng du khách dừng lại gành Mũi Né sẽ có một cảm nhận riêng biệt.

Đi nghỉ mát, để hưởng được sự thoải mái, dịch vụ tiện nghi thì ở Phan Thiết không phải không có, nhưng giá thường cao. Ở gành Mũi Né khiếm tốn hơn, với hệ thống nhà nghỉ được bố trí rải rác trong khuôn viên rộng hơn 20 ha của cánh rừng dương, liền bên bãi tắm chạy suốt chiều dài hơn 300 m bờ biển. Đó là những căn phòng thoáng mát biệt lập, với lối đi trải sỏi, lát gạch đan xen vào những thảm cỏ xanh mướt, những khóm hoa, tàng cây rợp bóng.
Nhà nghỉ ở đây bao gồm hệ thống phòng dành cho 4 người với giá 200.000 đồng/phòng; phòng đơn 2 người, giá 120.000 đồng; nhà lục giác lớn, nhỏ dành cho từ 4 - 8 người với giá từ 80.000 đồng - 160.000 đồng/phòng. Mức giá này cũng tương đương hoặc có thể còn rẻ hơn một số nhà nghỉ, khách sạn ở TP Phan Thiết. Nhưng cái được cho du khách mà không khách sạn nào ở khu vực trung tâm TP có, đó là người ta tận hưởng sự thi vị của thiên nhiên, kề bên là rừng dương lộng gió, tiếng sóng biển rì rào... Và, thích thú nhất ở nơi này, có lẽ đó là những nhóm bạn trẻ, với khu dành cho vui chơi dã ngoại, cắm trại: Chỉ với 20.000 đồng là đã có chỗ an tâm với một túp lều vải, dành cho 2 người, hoặc 15.000 đồng/lều 3 người, được bố trí dưới những tàng dương rợp mát. Nếu có chút ít mộng hải hồ, du khách có thể thuê thuyền đưa ra Hòn Lau, cách đó không xa, nơi này còn khá hoang sơ... vẫn đang chờ du khách khám phá. Gần bên bờ biển còn có một nhà hàng đặc sản biển với giá cả chấp nhận được. Ở đây du khách cũng có thể thư giãn với những gian phòng karaoke, quầy hàng lưu niệm...
Với vị trí khá lý tưởng như thế, nhưng dường như khu du lịch gành Mũi Né vẫn còn nhiều điều chưa hoàn chỉnh. Anh Cao Văn Thuận - Chủ tịch Hội đồng Quản trị của gành Mũi Né - thừa nhận: Thực tế có nhiều đoàn khách qua đây, đi với tính chất gia đình, nhóm thiếu nhi nhưng tại đây chưa có nhiều dịch vụ phục vụ cho trẻ em. Vì vậy, trong thời gian tới chúng tôi sẽ xây dựng khu vui chơi cho các em nhỏ, nghiên cứu mở thêm một số dịch vụ tiện ích khác...

**************.com.vn
Nguồn : Sưu tầm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back