What's new

PHƯỢT BẢO LỘC CÙNG VESPA RACING SIXTIES

Diễn đàn Phuot.vn trân trọng giới thiệu sự kiện PHƯỢT BẢO LỘC CÙNG VESPA RACING SIXTIES, do Phuot.vn và diễn đàn Vnphoto.net tổ chức, nhãn hàng Vespa của Piaggio Việt Nam tài trợ.

Hành trình sẽ được tổ chức vào hai ngày 7 và 8/11/2020, theo cung đường TPHCM - Bảo Lộc - TPHCM. Khác với các chuyến phượt thường đi, bạn đồng hành của anh em sẽ là dòng xe mới nhất đến từ Piaggio: Vespa Racing Sixties, bao gồm Sprint 150cc và GTS 150cc/ 300 HPE, mỗi dòng có 2 phối màu Xanh-Vàng và Trắng-Đỏ, là một phiên bản đặc biệt của Vespa, với thiết kế lấy nguồn cảm hứng từ những đường đua xe thập niên 60 - đậm chất thể thao và mạnh mẽ.

Phuot.vn mời bạn Phượt đăng ký tham gia chương trình. Chúng tôi sẽ chọn mời 7-8 bạn, tài trợ toàn bộ chi phí trong chuyến đi. Thành viên được mời có thể là nam hoặc nữ, đã từng đi phượt bằng xe máy, và có thể chia sẻ những hình ảnh, cảm nhận về chuyến đi và chiếc xe trong hành trình này. Nếu bạn được chọn mời không ở TPHCM, chúng tôi sẽ hỗ trợ một phần chi phí di chuyển vào TPHCM.

Để đăng ký tham gia, bạn chỉ cần comment vào post này, kể thật ngắn gọn về một chuyến đi thú vị bằng xe máy của bạn, cho biết nơi bạn đang sinh sống, link Facebook của bạn và share post này về Facebook cá nhân ở chế độ Public kèm đủ các hashtag #Phuot #BaoLoc #VespaRacingSixties.

Chúng tôi sẽ thông báo danh sách thành viên được mời tham gia chuyến đi vào 10h00 ngày 31/10/2020.

Trân trọng cảm ơn #PiaggioVietnam đã dành sự quan tâm đến Phuot.vn.

Last edited:
Mình đang ở SG, đã có bằng A2. Cũng mong có cơ hội để trải nghiệm Vespa :D
Mình đã từng đi phượt bằng xe máy nhiều nơi: Hà Giang, Ninh Bình, Yên Bái, An Giang, Phú Quốc, Bình Hưng, Đà Lạt, Gia Lai, Masara Lâm Đồng, PhuKet, Campuchia... Mỗi chuyến đi đều mang lại nhiều trải nghiệm thú vị và đáng nhớ :))
Ví dụ như 1 lần cắm trại ở Cây Cô Đơn ở Đà Lạt, chỉ có 2 vợ chồng (lúc đó chưa cưới) đi trong ngày mưa tầm tã. Lúc đó là 5h chiều rồi, trời miền núi tốc rất nhanh, định quay về rồi, nhưng lỡ soạn đồ camping đủ thứ nên đi tiếp. Cuối cùng thì đến gần đường vào cây, duyên số thế nào gặp 1 nhóm 8 người chung chí hướng, vậy là đi camping chung luôn. Sau đó chơi chung và đi chơi thêm nhiều chuyến nữa.

Link fb của mình: https://www.facebook.com/sunny.zb.7/

View attachment 180076View attachment 180077

Chào bạn, mình xem facebook thấy là 1 bạn nữ. Bạn giúp mình ghi rõ thêm thông tin đăng ký của bạn nhé.

Một mình một ngựa lang thang khắp dải đấy hình chữ S với điểm đầu là Sài Gòn và điểm cuối là Sơn La. Tổng chiều dài cuộc hành trình (đc làm tròn) 3800km bẳng xe máy. Tổng thời gian: 20 ngày. Một chuyến đi thoả mãn được cái đam mê, cái mơ ước ấp ủ bấy lâu. Cho dù phải đánh đổi nhiều thứ nhưng rất đáng giá. ^^

Bạn đồng hành: BB8820 (GPS), Cẩm nang du lịch 2 miền (Bửu ngôn, 3 tập), Tập bản đồ giao thông toàn quốc, Laptop, 40D, Future Neo. Tinh thần: Cứ đi rồi sẽ tới. Đi để thưởng thức đủ 3 thứ: Cảnh đẹp - Đồ Ăn - Con Người

FB Profile: https://www.facebook.com/ndtuong/

N
Chào bạn, mình xem facebook thấy là 1 bạn nữ. Bạn giúp mình ghi rõ thêm thông tin đăng ký của bạn nhé.
Hi bạn,
Sorry vì gây hiểu nhầm. Link fb đó là vợ mình, người kêu mình đăng ký đi. Mình đính chính lại là đăng ký 2 slot. Fb mình là https://www.facebook.com/in.scattered.life/ Mình có thể mang theo flycam và máy DSLR hỗ trợ.

Mà 2 slot hơi bị nhiều, nên nếu được thì mình đu theo đoàn cho vui (tánh ham vui và cũng đang định mua vespa =]]), chứ không cần tài trợ gì đâu.

Thanks bạn.

Mình đã từng chạy xe máy trên các nẻo đường tây bắc,đông bắc,chạy từ Hà Nội vào Khánh Hoà,..mỗi chuyến đi đều là những kỷ niệm đáng nhớ và có những trải nghiệm mới mẻ tuyệt vời,từ đường đèo uốn lượn đến đường rừng offroad,từ mùa lúa chín óng vàng đến mùa mây bồng bềnh gió,..cũng ước 1 lần được chạy tour trên con đường Bảo Lộc nên mình đăng ký :D
Mình là Tùng ở Hà Nội :D
Fb mình là : https://www.facebook.com/tung.ania

Last edited:
Mình là Tuấn, hiện tại đang sống tại HN.
Sở thích của mình là đi phượt bằng xe máy, mình đã đi rất nhiều cung đường Tây Bắc, thích cảm giác vít ga chạy xe qua những con đèo, offroad những cung đường vào các bản sâu trong núi, có máy ảnh và thích chụp ảnh phong cảnh. Mình từng chạy xe máy từ HN đi A Pa Chải Điện Biên, Hà Giang, Y Tý,...và đặc biệt cung đường offroad bằng xe wave lên núi Chiêu Lầu Thi săn mây, đường sạt lở do mưa bão vô cùng xấu nhưng với những khung cảnh tuyệt đẹp mình nhận lại dc lại càng khiến mình thấy kích thích hơn với những chuyến đi này.
Hy vọng sẽ được đồng hành cùng chương trình Phượt Bảo Lộc cùng Vespa Racing Sixties để có thể trải nghiệm dòng xe mới với thiết kế pha chút cổ điển nhưng vẫn đậm chất thể thao mạnh mẽ.

View attachment 180067
Mình bổ aung thêm link fb: https://www.facebook.com/NupGio

Ban tổ chức ngừng tiếp nhận đăng ký từ 10h00 hôm nay.
Chúng tôi sẽ công bố danh sách vào khoảng trưa nay, sau khi xác nhận lại với những bạn được chọn mời.

Trân trọng.

Phuot thông báo danh sách các bạn được mời tham gia chương trình Phượt Bảo Lộc cùng Vespa Racing 60s

(theo thứ tự đăng ký)

1. Biendaikho (Nha Trang), Facebook Thong Nguyen
2. Namir (TPHCM), Facebook Duy Tran
3. Trangkhin (TPHCM), Facebook Huyền Trang Lê
4. tunbo (TPHCM), FB Nam Hoa
5. vietnam3979 (Đồng Nai), FB Văn Anh Đức
6. KhanXu (Hà Nội), FB Khánh Võ
7. Manhtienkhoi (TPHCM), FB Mạnh Tiến Khôi

7 bạn được mời sẽ cùng 2 thành viên ban quản trị là Nam Nguyễn và Hoàng Anh Hà tham gia chương trình.

Rất cảm ơn các bạn đã đăng ký. Chúng tôi mong gặp các bạn trong một sự kiện khác.

Trân trọng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back