What's new

Phượt bụi HCM - Phnompenh - Siem riep (Angko wat) - Thái Lan lễ 30/04/2015

Chào các bạn, dự tính lễ 30/4 năm nay được nghỉ khá là nhìu. Thời điểm này du lịch trong nước khá là đắt đỏ, tàu xe đông đúc nên lựa chọn tốt nhất là đi nước ngoài ^^.
Plan của mình là đi bằng đường bộ để trải nghiệm dọc hành trình 3 nước, với lại cái lộ trình này cũng thuận tiện về giao thông nên khá dễ đi, khi về sẽ bắt máy bay từ thái lan về Việt Nam (Nếu săn được vé giá rẻ thì cỡ 1,2tr/người ah)
Phương châm du lịch của mình là đi được thật nhìu nơi, khám phá ẩm thực, giao lưu văn hóa và tiết kiệm hết mức có thể, haha. Hiện tại vẫn chưa rủ được đứa bạn nào nên chỉ có mình mình ah, bạn nào có cùng chí hướng thì join cho vui nhé, tổng chi phí chắc không đến 10tr/người đâu. Đợi các bạn đặt gạch và đòng góp ý kiến mình sẽ có plan cụ thể, tạm thời thì vậy nhé:
Ngày 1 (26/04): Sài gòn - Phnom penh (Nghỉ đêm tại khu phố tây)
Ngày 2 (27/04): Trưa bắt xe đi Siêm riệp, nghỉ đêm tại Angko wat
Ngày 3(28/04): Khám phá quần thể Angko
Ngày 4 (29/04): Vượt biên qua Thái Lan (Bangkok)
BKK mình đã từng đi nên không hứng thú về du lịch lắm, chỉ thik shopping (Pattaya thì khá hỗn tạp - đi Phuket hoặc Chiang mai cũng là ý kiến hay nhưng khá tốn thời gian)
Thật ra mình không thik đi quá đông, mỗi người một ý kho xử lắm. Tốt nhất là 2, 3 người là đủ vui rồi.
Các bạn tham khảo nhé, ok thì PM mình ^^

Re: Phượt bụi HCM - Phnompenh - Siem riep (Angko wat) - Thái Lan lễ 30/04/2015

Mình cũng thích đi bằng xe máy, trãi nghiệm thú vị hơn, hóng thớt, có gì thông báo với nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back