What's new

Phượt Buôn Ma Thuột về dự sinh nhật Phượt lên 9 tại Đà Nẵng 17,18,19/7/2015

Re: Phượt Buôn Ma Thuột về dự sinh nhật Phượt lên 9 tại Đà Nẵng 17,18,19/7/2015

Thấy mọi người đi "phượt" em cũng thấy ham ghê, không biết bao giờ mình được thoải mái như mọi người, được đi đây đi đó.

Chỉ cần bạn có đam me thì bạn sẽ sắp xếp được thời gian để đi thôi bạn à.

phượt xa thế sướng không bác

phượt xa thế sướng không bác

Mình khống dám nhận mình là một phượt thủ đâu bạn

Với mình hành trình xa không thể nói là sướng hay không sướng bạn à, mỗi người đều có cách đi, có 1 cảm nhận của riêng mình, với mình thì những hành trình dài đã ăn sâu vào máu, những cảm giác độc hành trong đêm lạnh hoặc trong mỗi sớm mai đã hòa nhịp cùng hơi thở, cùng niền đam mê cháy bỏng. Và mỗi chuyến đi sẽ để lại trong bản thân mình rất nhiều ký ức đẹp, càng làm cho mình thêm yêu đất nước, thêm yêu những chuyến đi.

Dạ, do dạo này em hơi bận nên cứ quên suốt chị à.

Em có lộ trình như sau:

+Ngày 16/07: Xuất phát từ BMT, đi theo Tỉnh lộ 1 vào Ea Soup - Ia Mơ - Ia Nan - Chư Ty - Pleiku - Kon Tum (Quãng đường cho chặng này khoảng 281km), nghỉ đêm tại thành phố Kontum.

+Ngày 17/07: Đi từ Kontum theo QL14E - Plei Cần(theo AH17) - Đăk Glei - Khâm Đức - Đà Nẵng(Quãng đường cho chặng này khoảng 293km).

Cho chị sửa 1 chút :
Ngày 16 : Xuất phát từ BMT, đi theo Tỉnh lộ 1 vào Ea Soup - Ia Mơ - Ia Nan - Chư Ty - Pleiku - Kon Tum (Quãng đường cho chặng này khoảng 281km), nghỉ đêm tại thành phố Kontum >>> Nghỉ ở Pleiku, cắm trại bên bờ biển Hồ hoặc chạy thêm vào ngã ba Bờ Y để sáng lên cột mốc luôn.
Nếu đi theo lộ trình này thì có thể nhóm chị sẽ đi clc - gởi xe máy len BMT rồi đi cùng nhóm em. Khoảng 5-6h là xe Sg - BMT tới nơi.
Ngày 17 : Đi từ Kontum theo QL14E - Plei Cần(theo AH17) - Đăk Glei - Khâm Đức - Đà Nẵng(Quãng đường cho chặng này khoảng 293km)>>> Về Hội An nghỉ đêm ở cửa Đại , sáng 18 về Biển Đông.

Ý em sao ?
Dạo này chị cũng bận quá chừng ^^

Cho chị sửa 1 chút :
Ngày 16 : Xuất phát từ BMT, đi theo Tỉnh lộ 1 vào Ea Soup - Ia Mơ - Ia Nan - Chư Ty - Pleiku - Kon Tum (Quãng đường cho chặng này khoảng 281km), nghỉ đêm tại thành phố Kontum >>> Nghỉ ở Pleiku, cắm trại bên bờ biển Hồ hoặc chạy thêm vào ngã ba Bờ Y để sáng lên cột mốc luôn.
Nếu đi theo lộ trình này thì có thể nhóm chị sẽ đi clc - gởi xe máy len BMT rồi đi cùng nhóm em. Khoảng 5-6h là xe Sg - BMT tới nơi.
Ngày 17 : Đi từ Kontum theo QL14E - Plei Cần(theo AH17) - Đăk Glei - Khâm Đức - Đà Nẵng(Quãng đường cho chặng này khoảng 293km)>>> Về Hội An nghỉ đêm ở cửa Đại , sáng 18 về Biển Đông.

Ý em sao ?
Dạo này chị cũng bận quá chừng ^^

nghỉ ở Pleiku, cắm ở biển hồ là ý tưởng hay á chị :) nghe có vẻ bị *kích thích* mong đến ngày được đi quá

Dạ, theo kế hoạch của chị ổn đó, em mới nhập viện vì bị đứt gân đùi nè, chắc là đến lúc đó chân tay ổn định rồi nên vẫn đi vô tư nè.

Thấy mọi người rần rần đi mình cũng ham hố ghê nhưng công việc khó sắp xếp thời gian nên hơi khó tham gia. Đoàn mình có ý tưởng hạ trại ở Biển Hồ Pleiku nghe lãng mạng đấy, nhưng theo mình không nên vì 2 lý do:
1. Nơi này đang khai thác du lịch nên khó tìm đc địa điểm hợp lý để hạ trại mà không bị quấy rầy.
2. Đây là lý do quan trọng hơn là ở đây buổi tối an ninh không đảm bảo đâu, tối ở đây thường là nơi hẹn hò lý tưởng cho các đôi yêu nhau nên nó kéo theo nhiều vấn đề không an toàn khác.
Địa điểm đề xuất thay thế: Rừng thông và đồi cỏ xã Gào cách Pleiku tầm 10km về hướng Tây, đây là địa
điểm xa khu dân cư nên tha hồ "quẫy", mình và nhóm bạn đã 2 lần hạ trại ở đây nhưng vẫn thích tiếp lần thứ 3, thứ 4. Không hứa tham gia đc với các bạn về đến Đà Nẵng, nhưng nếu các bạn có ý định hạ trại tại Gia Lai thì mình sẽ chọn địa điểm và giao lưu cùng với mọi người trong đêm ở đây.

Cảm ơn bạn đã góp ý, bạn có thể inbox cho mình số điện thoại để mình tiện liên lạc được ko?

Em ở Đà Lạt muốn đu theo với nhà BMT về Đà Nẵng sinh nhật luôn được không ạ <3 <3 <3

Em ở Đà Lạt muốn đu theo với nhà BMT về Đà Nẵng sinh nhật luôn được không ạ <3 <3 <3

Quá được bạn à, bạn gửi cho mình info để mình lên danh sách luôn bạn nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,192
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back