What's new

[Đã chốt đoàn] Phượt Campuchia tháng 11/2011

Hey các bạn ơi,

Mình dự tính phượt qua Campuchia tháng 11/2011 này, cụ thể là 16-20/11. Dự tính sơ bộ là:

- HCM - Phnompenh - Siemreap
- Transportation: bus của Sinh Cafe hay Mai Linh hay Mekong Express đến Phnompenh trước, rùi sau đó đón xe từ Phnompenh đi Siemreap. Đến đó rùi thì tùy tình hình có thể đi Tuk Tuk, hay đi bộ ;=)
- Hotel: chọn guesthouse cho nó tiết kiệm (dù gì chỉ tối mới về ngủ). Chắc lên đây book trước
http://www.hostelbookers.com/hostel...yến đi thì góp ý tụi mình nhé Thnks Cheers,

Last edited:
Cuối tuần này em cũng đi Cam trùng ngày với hikarusai đấy, không biết có đi cùng nhau không nhể vì buổi chiều em mới đi, mà có mỗi 2 chị em gái, hehe, lịch trình đi của nhóm chị thế nào đấy ạ?

Oh, hay thế :)

18/11 tụi chị ở PP chơi 1 ngày, đêm 18/11 thì lên xe đi SR, ở SR 2 ngày đến sáng 21/11 thì check out. Có khi nào chúng ta gặp nhau trên đất Cam không thế hehe:D

Hi all,

Đã hoàn thành chuyến đi Cam tốt đẹp, nay mình post lại 1 số thông tin để mấy đoàn đi Cam sau nên & ko nên nè :

1.

Thuê Tuk Tuk: nhóm mình thuê 2 xe tuk tuk, 1 xe 12USD/ngày ở PP. Tuk Tuk drivers ở đây tiếng Anh tốt, có người biết tiếng Việt. But deal giá với họ thì phải rõ ràng, đi một ngày là đến mấy giờ, đi địa điểm nào. Lúc deal thì các bác ấy cứ "Ok", "yes" mà mấy bạn nhớ check hỏi đi hỏi lại để chắc chắn họ hiểu đúng, chứ nếu không lát rắc rối lém.

Thuê tuk tuk ở SR thì mắc hơn, 15USD/xe/ngày, chạy đến 5-6h, sunset thui, chạy thêm phải thêm tiền. Thuê xe đi thăm mấy đền xa hơn, thì giá là 22USD/xe/ngày, cũng đến sunset.

Nếu thix thì các bác cứ trả giá thêm, nhiều khi lại xuống được 2-3USD

2.

Xe: em thề là sau này không bao giờ đi xe Sapaco qua đất Cam nữa, đặc biệt là đi từ PP-SR. Nhà xe thả mình dzô bãi đất trống cách tp 5km, có hàng rào mái tôn rào lại, chỉ mở cửa khi có xe vào trạm. Bên trong chỉ toàn khách, mấy tuk tuk drivers, và bus drivers. Nhóm em có 1 trân cãi vã bên trong với 1 anh tuk tuk driver ở đó, cũng may được 1 bạn nữ người Nhật hay Hàn nói nhỏ phía sau "nãy giờ tụi này gây sự với mấy nhóm rùi, nên im lặng đi" hix

Nên đi xe Soya, trạm dừng rộng rãi, an ninh, vé rẻ hơn sapaco, xe thì nhỏ hơn sapaco 1 chút, mà đối với hikarusai dzậy là ok rùi.

3.

Guesthouse

Đừng nên tin những gì guesthouse nói. Mấy bạn chủ guesthouse thì rất là nice, hỏi gì cũng cười nói, rất niềm nở. But đừng nhờ các bạn ấy book vé xe giùm, vì sẽ có khả năng bị charge fee cao. Hikarusai nhờ chị chủ tên Sonia book giùm vé đi từ SR-SG thì được báo giá là 20USD/người cho Sapaco, & các bus khác. Mà thực chất giá rẻ hơn nhiều, Soya là 15USD/người, còn Sapaco thì khoảng 18USD/người.

4.

Ăn uống khi tham quan Ạngkor Wat, Angkor Thom..ect

Bạn nên mua đồ ăn mang theo để ăn trong lúc tham quan, đỡ mất thời gian tìm chỗ ăn và tiết kiệm chi phí. Mấy restaurant bán gần đó giá khá mắc, mà đồ ăn cũng không quá ngon để trả mức giá đó, hikarusai hay lấy giá ăn ở night market ra mà so sánh thì 1 dĩa cơm chiên ở night market là 1.5USD, trong khi ở đó giá là 3USD, mà còn ít hơn nữa huhu.

Nước thì giá tầm 3USD/2 chai bự, 1 ngày thăm đền nhóm mình gồm 11 mạng tu liền liền 8-10 chai nước lớn, mà phải tiết kiệm nữa hix

Túm gọn là, cảnh đẹp, Angkor rực rỡ, night market & pub street khá nhộn nhịp (riêng night market & pub street cùa PP thì chán lém).
Safe & nice trip nhé <3

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back