What's new

[Hỏi đáp] Phượt Cần Thơ 2 ngày cuối tuần

kenryvo

lưỡng diện nhân
Chào cả nhà Phượt,
Cuối tuần này mình định làm chuyến SG - Cân Thơ 2 ngày 1 đêm,mình đã tham khảo các bài viết về hồi ức các chuyến đi,cả trên các trang web khác và vạch ra lộ trình bên dưới,nhưng mình không biết đường đi có tốt không?khoảng cách các điểm mình vạch ra là bao xa và mất bao lâu thời gian mình mới tới nên mình post lên đây mong mọi người chia sẻ thông tin thêm giúp mình với.
- Lượt đi,mình khởi hành lúc 17h chiều thứ 6 từ Củ Chi
CỦ CHI - MỸ THO (NGHỈ ĐÊM) - (SÁNG HÔM SAU) BẾN TRE - TRÀ VINH - CẦN THƠ
Chi tiết: Củ Chi mình sẽ theo đường về Bến Lức rồi xuống Mỹ Tho nghỉ đêm chắc kịp tối
Sáng hôm sau sẽ từ Mỹ THo đi Bến Tre sớm tầm 7h theo QL60,tới Mỏ Cày đi tiếp QL60 qua phà Cổ Chiên tới Trà Vinh (mình tra trên google map là vậy,nhưng khoảng cách từ Mỹ Tho về Bến Tre là bao nhiêu,mất bao lâu thời gian thì minh không dự định được-cái này cần mọi người tư vấn,tương tự cho cung đường Bến Tre - Trà Vinh
Mình hy vọng tới Trà Vinh lúc trưa để nghỉ ngơi chút rồi theo QL54 về Cần Thơ cho kịp chiều tối để còn đi Bến Ninh Kiều ban đêm,cái này mình cùng không dự tính được thời gian và khoảng cách nếu theo QL54 từ Trà Vinh vê CT nên mình lại cân các bạn tư vấn.Mình cũng rất muốn xuống Sóc Trăng rồi về CT nhưng thời gian ít quá

-Lượt về:
Cần Thơ - Vĩnh Long - Mỹ Tho (lúc này mới tham quan Mỹ THo)

mình dự định là vậy,mong mọi người tích cực cho y kiến giúp mình vì cuối tuần mình lên đượng rồi
Chân thành cảm ơn

Re: Phượt cần thơ 2 ngày cuối tuần

(mình tra trên google map là vậy,nhưng khoảng cách từ Mỹ Tho về Bến Tre là bao nhiêu,mất bao lâu thời gian thì minh không dự định được-cái này cần mọi người tư vấn,tương tự cho cung đường Bến Tre - Trà Vinh
Từ Mỹ Tho qua Bến Tre tới Trà Vinh: tổng cộng khoảng 67km, đi tà tà kể cả qua phà Cổ Chiên mất chừng 2h.

cái này mình cùng không dự tính được thời gian và khoảng cách nếu theo QL54 từ Trà Vinh vê CT
Từ Trà Vinh theo QL54 về Cần Thơ: khoảng 82km.

Như vậy nếu đi tà tà ngắm cảnh thì dư sức tới Bến Ninh Kiều trước trời tối.

Nếu thích phiêu lưu chút nữa thì từ Trà Vinh xuôi hết QL60 tới bến đò Cầu Quan qua Cù Lao Dung, đi xuyên Cù Lao Dung tiếp đò Đại Ngãi để qua Sóc Trăng chơi, rồi sau đó mới về Cần Thơ.

Re: Phượt cần thơ 2 ngày cuối tuần

Từ Mỹ Tho qua Bến Tre tới Trà Vinh: tổng cộng khoảng 67km, đi tà tà kể cả qua phà Cổ Chiên mất chừng 2h.

Từ Trà Vinh theo QL54 về Cần Thơ: khoảng 82km.

Như vậy nếu đi tà tà ngắm cảnh thì dư sức tới Bến Ninh Kiều trước trời tối.

Nếu thích phiêu lưu chút nữa thì từ Trà Vinh xuôi hết QL60 tới bến đò Cầu Quan qua Cù Lao Dung, đi xuyên Cù Lao Dung tiếp đò Đại Ngãi để qua Sóc Trăng chơi, rồi sau đó mới về Cần Thơ.
Chân thành cảm ơn bạn,mình cũng muốn xuôi về Sóc Trăng luôn nhưng sợ không kịp về Cần Thơ lúc chiều để đi bến Ninh Kiều,phần vì không rành đường,có lẽ hẹn 1 ngày nào đó có nhiều thời gian hơn vậy

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,148
Latest member
thuocphathai
Back