What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Re: Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ ( phần 2 )

hic... khi nào sis mới rảnh............:gun

Thứ 6 chị chạy về 1 phát tới CT rồi tính, chax .... Tuần sau thứ 2 nghỉ bù, thứ 4 lại công tác CT hok lẻ thứ 3 lên SG rồi quay về CT --> Chuyển sang đau tim luôn òy :shrug:

theo em sis cứ thăng luôn ngày thứ 3 dưới cần thơ . . . sếp call thì cứ phi ngay dt xuống sông . . . ai thắc mắc bảo làm đơn lên phường . . .chứ hủ zượu chùm ruột ko để lâu dc đâu sis oh !

Quote Originally Posted by hht59 Xem bài
Em xin có ý kiến phát, cái này chưa xin ý kiến nhà em, nhưng xin đưa đề nghị nhỏ, do tình hình 2 nhà đã thâm giao, em thấy nhà BD gé CT cũng vào giờ hơi trễ, mà thuê k/s ở cũng ko được bao nhiêu lâu (ăn nhậu suốt đêm), em thấy mấy bác mang theo ít đồ để có thể ngủ được và lều trại, ghé chỗ em ngủ, đỡ tốn tiền k/s, sáng đi chợ nổi kêu tàu đi tới nơi rước luôn! Còn nữ thì xin ko ý kiến, ngủ phòng riêng hoặc ớ k/s gần nhà em đều được!
Ý kiến riêng mang tính chất tham khảo...

Cái này được đó. Nhà này đã khai trương rồi. Chủ nhà và osin là 1. Vào đó ngủ cạnh bờ sông, gần bến xe, gần quán ba khía...duyệt. Nhưng sáng phải 2 nhà mình tự đi xuống bến tàu ở bến Ninh Kiều chứ tàu không đến rước được.

Last edited:

Kế hoạch xin thay đổi nhỏ 1 chút:
Sau khi đi tham quan chợ nổi xong, nếu ace NBD có hứng thú thì tàu sẽ chở qua cầu Cần Thơ tham quan bệ tháp bờ Bắc, chụp ảnh xong rồi về. Thời gian kéo dài thêm sẽ là 1h (đi và về 40', chụp ảnh 20'). Vị trí tham quan như ảnh chụp, có thể sờ tận tay.
Cái này có thể bàn trên tàu cũng được. Nếu đi đảm bảo mọi người sẽ ấn tượng (kể cả ace nhà CT...:D).
Bàn tiếp nhé bà con
attachment.php

Chào cả nhà! Đã có nhà mới cho ace tám nữa rồi hé. Chúc ace ngày mới làm việc vui vẻ và hiệu quả nhé (wait)

Mình sẽ gom cần chắc cũng được 1 - 2 cần máy...câu tay thì chưa biết hic....
ah có thể có 1 cần thủ rất đam mê câu cá là e của mình giao lưu với nhóm mình và đặc biệt là các cần thủ nhà BD trong buổi đi câu, xong chiều về ko qua đêm được...(nếu hôm đó nó ko bận công tác đột xuất...) :D

Chời ơi, nhà mới khai trương, tới mình vô là đã 2 trang mẹ nó rồi!
Thôi cũng chào đại 1 tiếng......... EM TRÀO CẢ NHÀ, TRÀO NHÀ MỚI!

Note cái vụ tối nay off, tại 3Gs, lúc 19h! hehe

hẹn gặp lại vào tối nay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!(wait)(wait)

@ All : CV tự dưng dồn dập. Tình hình là Beer ko tháp tùng buổi sáng thứ 7 với mọi người được rồi, xin cáo lỗi trước ạ. Bạn Langbianoz do ko đi xe đò được nên hỏi thăm có ai đi xe gắn máy từ SG thì cho hay bạn ấy tháp theo, nếu ko có thì bạn ấy khất lại

Kỳ này mềnh về thăm thùng rượu chùm ruột tới chưa để xử thử luôn ;)

1,2,3 hihi hy vọng có rượu chùm ruột của Beer để uống nà đã lâu lắm không thưởng thức rượu gia truyền :D . Và hy vọng lần nữa là Beer sắp xếp cv đi được với mọi người hihihi

Mong được gặp lại Langbianoz dễ thương tại CT nữa nè :)

Quote Originally Posted by hht59 Xem bài
Em xin có ý kiến phát, cái này chưa xin ý kiến nhà em, nhưng xin đưa đề nghị nhỏ, do tình hình 2 nhà đã thâm giao, em thấy nhà BD gé CT cũng vào giờ hơi trễ, mà thuê k/s ở cũng ko được bao nhiêu lâu (ăn nhậu suốt đêm), em thấy mấy bác mang theo ít đồ để có thể ngủ được và lều trại, ghé chỗ em ngủ, đỡ tốn tiền k/s, sáng đi chợ nổi kêu tàu đi tới nơi rước luôn! Còn nữ thì xin ko ý kiến, ngủ phòng riêng hoặc ớ k/s gần nhà em đều được!
Ý kiến riêng mang tính chất tham khảo...

Cái này được đó. Nhà này đã khai trương rồi. Chủ nhà và osin là 1. Vào đó ngủ cạnh bờ sông, gần bến xe, gần quán ba khía...duyệt. Nhưng sáng phải 2 nhà mình tự đi xuống bến tàu ở bến Ninh Kiều chứ tàu không đến rước được.

Anh Trương hỏi lại thử chủ tàu dùm em xem được ko, em từng đi chợ nổi vài lần, lần nào người ta cũng tới nơi nhà em hết. Nếu khó khăn mình gợi ý thêm chút $ cũng được. Chỉ có 1 vấn đề nhỏ là nếu nước sông buổi sáng cao quá thì tàu qua cầu không lọt (Cầu Xô Viết và Cầu Nguyễn Trải). Tuy nhiên, vấn đề này mình có thể giải quyết được nếu mọi người đi bộ chút ít từ nhà em tới cầu Nguyễn Trải, coi như tập thể dục buổi sáng.
Em xin góp chút ý kiến...

P/s @Du: Tối nay, anh lại có độ nhậu nữa rồi D ơi, làm tới 2 hiệp lận nên chắc sẽ ko đi off được,hic!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back