What's new

[Cung TM] Phượt cuối tuần:thăm địa đạo CủChi–núi BàĐen&tòa thánh TâyNinh&hồ DầuTiếng(21-22/5)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
[Đà CHỐT ĐOÀN]thăm địa đạo CủChi–núi BàĐen&tòa thánh TâyNinh&hồ DầuTiếng(21-22/5)

thăm địa đạo Củ Chi – núi Bà Đen – tòa thánh Tây Ninh – Hồ Dầu Tiếng ngày 21,22 – 5 (2 ngày/1 đêm – thứ 7/chủ nhật)

Quãng đường dự kiến 300km( đi + về + mua đường )

chi phí dự kiến 200k/người

Ngày 1 :
6h30 tập trung tại ngã tư an sương bên phía QL22, ăn sáng trước ở nhà.

6h45 theo quốc lộ 22 rẽ đường Nguyễn Thị Rành tới địa đạo Củ Chi
ăn trưa tại khu sinh thái – giải trí trong khu địa đạo
Nghỉ ngơi và thăm quan 2 khu vực :
- Địa đạo Củ Chi
- Đền tưởng niệm liệt sĩ Bến Dược
Khu di tích bao gồm hệ thống địa đạo Bến Dược và Bến Đình, khu đền Bến Dược, khu vực tái hiện vùng giải phóng trước kia và khu du lịch sinh thái - giải trí ven sông Sài Gòn

13h40 điểm danh đoàn
14h đi thị trấn tràng bảng
gom nhóm 2
mua đồ ăn đêm + sáng

16h từ Tràng Bảng đi thẳng tới núi Bà Đen
gom nhóm 3

18h leo núi, leo theo đường cột điện

dự kiến 21h – 22h leo tới nơi ( trừ hao thời gian vừa đi vừa nghỉ ), ăn đêm,chuẩn bị chỗ ngủ, nghỉ ngơi, giao lưu…
Ngủ trên núi.

Ngày 2
5h30 dậy chuẩn bị, ăn sáng trên núi.
7h xuống núi bằng đường chùa.
Thăm động Kim Quang trên đường xuống núi.
Thăm quan chùa Bà Đen
Trượt máng xuống chân núi.

10h thăm tòa thánh Tây Ninh, ăn trưa, nghỉ ngơi và xem lễ lúc 12h tại tòa thánh.
Thưởng thức món bánh tráng phơi sương Tây Ninh.

14h đi hồ Dầu Tiếng, vòng theo cung đường Bờ Hồ tham quan
- về thị trấn hóc môn
- ra quốc lộ 22
- về SG

Last edited:
Re: Phượt cuối tuần:thăm địa đạo CủChi–núi BàĐen&tòa thánh TâyNinh&hồ DầuTiếng(21-22/

Chừng nào mới off vậy anh Hùng ?? cho e 1 vé đi of hen .thanks !

Re: Phượt cuối tuần:thăm địa đạo CủChi–núi BàĐen&tòa thánh TâyNinh&hồ DầuTiếng(21-22/

Chắc t2 hoặc t3 tuần sau, để chuẩn bị cho thoải mái, có gì cn a call chú. Sửa ống pô đê, ca nhiều lắm :D
Cho chú một vé ở đầu topic rồi đấy

Chắc t2 hoặc t3 tuần sau, để chuẩn bị cho thoải mái, có gì cn a call chú. Sửa ống pô đê, ca nhiều lắm :D
Cho chú một vé ở đầu topic rồi đấy

Ốp thứ 3 đi Hùng ơi, thứ 2 kẹt rùi, nếu off vậy chắc off online wá.

E cũng mún t3 vì t2 họp buổi chiều, ra xong chắc đuối luôn >"<

Re: Phượt cuối tuần:thăm địa đạo CủChi–núi BàĐen&amp;tòa thánh TâyNinh&amp;hồ DầuTiếng(21-22/

Hơn nữa kế hoạch có thế có nhiều thay đổi theo thực tế, sẽ có thêm chi phí phát sinh, như thừa thời gian, mọi người muốn tham quan thêm chỗ nọ, chỗ kia chẳng hạn, plan là không có plan nào cả, bạn ạ :)
Theo mình thì thời gian không bao giờ thừa cả, càng không có tham quan thêm chỗ này chỗ nọ nổi đâu, khi xuống núi rồi, các bạn chỉ muốn nằm nước mía võng và ngủ một giấc. Kinh nghiệm 3-4 lần các đoàn mình đi đều thế cả. Với lại, ở Tây Ninh, đừng bao giờ chạy quá 40km/h, không thì sẽ tốn thêm tiền cho Hugo.

Goodluck :D

Re: Phượt cuối tuần:thăm địa đạo CủChi–núi BàĐen&amp;tòa thánh TâyNinh&amp;hồ DầuTiếng(21-22/

Tụi mình leo đêm, theo minh biết thì buổi chiều ở Tây Ninh dạo này dễ mưa, nên buổi tối mà leo núi sau khi trời mưa thì ...
Ủa có cáp treo lên đỉnh núi luôn hả bạn? mình tưởng chỉ tới chùa Bà Đen thôi ?

uh`, cap chỉ tới chùa thôi, mà từ chùa lên tới đỉnh cũng đâu còn bao xa nửa.

Em bị bó hẹp thời gian hay sao? rốt cuộc mấy h thứ 7 "trốn trại" được? :D

Do vài lý do cá nhân nên em không Join khúc đi Củ Chi :) Yến ngố sẽ khởi hành từ Sài Gòn vào buổi chiều, chắc sau 12h trưa.
Để không ảnh hưởng lịch trình của cả đoàn em sẽ tự túc phương tiện tới thẳng Bà Đen. Cần Có mặt ở Bà Đen mấy giờ thì các bạn cứ hẹn, mình sẽ tới trước chờ :)
Mọi chuẩn bị cá nhân Yến ngố đều có thể lo được nên nếu không có phát sinh gì thì chắc sẽ không phải phiền tới cả đoàn.
Đang mong chờ off với mọi người (sáng tưởng T3 không được nhưng Yến đổi lịch ct rồi nên tối thứ 3 ok)
Mong một cái nữa (hơi ích kỷ): vì leo núi đêm nên đông quá Y sợ khó kiểm soát và giữ an toàn, chỗ nghỉ ngơi trên đỉnh núi lại chật chội. Đông thì chuẩn bị cũng rườm rà hơn.(Nhìn cái đoàn đi Bà Đen 28,29 chuẩn bị mà muốn ngất!) Đề nghị chủ thớt chốt đoàn ở số 15 thôi nhé và đừng đặt nặng chuyện tiệc tùng ăn uống trên núi nhé (thích thì mình có thể ăn ở nhiều nơi mà :) Tốt nhất là tự lo tối đa.
(Vài ý kiến mạo muội ;)

Tiêu chí leo núi đầu tiên là an toàn, cho nên phải gọn nhẹ tối đa
Ăn uống chủ yếu cho bữa sáng hôm sau, bữa đêm thì lai rai chút cho ae thêm .. đoàn kết thế thôi :D
Vậy chốt tối t3 off nhé, địa điểm mình sẽ cập nhật cụ thể ở đầu trang vào cn và call cho mọi người biết.

Mình tham gia với nhé, thông tin đã pm bạn so_lonely2002 :)

Mình tham gia với nhé, thông tin đã pm bạn so_lonely2002 :)

Em đã thêm bác vào danh sách đoàn, thông tin cập nhật về đoàn bác xem lại đầu trang.

Các thành viên trong đoàn luôn xem lại đầu trang vì mọi thông tin mình sẽ update trực tiếp vào đấy để tiện theo dõi và tránh làm loãng topic !

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back