What's new

Phượt đảo Cô Tô Quảng Ninh từ 13 - 16/2/2013

Kiên chưa khi nào ra thăm huyện đảo Cô Tô một huyện đảo có nhiều khó khăn và trăn trở, nay Kiên lập toppic này rủ rê các bạn đam mê phượt cùng tham gia chuyến phượt khám phá thăm đảo Cô Tô Quảng Ninh,

Thời gian xuất phát ngày 13/2/2013 (mùng 4 tết âm lịch) - đến ngày 16/2/2013 về Hà Nội
Địa điểm tập trung 1 tại bến xe Mỹ Đình lúc 5h30 sáng ngày 13/2/2013 (tại Hà Nội 6h00 xe xuất phát đi Bãi Cháy Hạ Long lúc 11h00)
Địa điểm tập trung 2 tại bến xe Bãi Cháy Hạ Long 10h45 ngày 13/2/2013 (tại Hạ Long 11h05 lên xe bus đi Vân Đồn đến lúc 12h30. 13h30) lên tầu cao tốc đi ra đảo Cô Tô, sau khi tới đảo Cô Tô nhận phòng nghỉ và nghỉ đêm tại đảo,

Ngày 14/2/2013 tổ chức ngày lễ tình nhân với các chương trình vui chơi giả trí trên đảo, thuê xe máy, xe điện đi thăm quan đảo
Ngày 15/2/2013 Làm thủ tục trả phòng nghỉ lên tầu về Vân Đồn và Hà Nội

Chi phí đóng góp cho hành trình 1.800.000VNĐ/ người / chuyến

Chi phí cho các khoản sau :

1. Vé xe Bus hai chiều HN - HL - HN
  2. Vé xe Bus hai chiều HL - Vân Đồn - HL
  3. Vé tầu cao tốc hai chiều VĐ - Cô Tô - VĐ
  4. Tiền khách sạn nhà nghỉ cho 3 đêm trên đảo
  5. Tiền ăn uống các bữa chính và bữa phụ trong chương trình thăm quan
  6. Tiền chi phí tổ chức ngày lễ tình yêu trên đảo Cô Tô
  7. Tiền thuê xe máy, xe điện đi thăm quan trên đảo Cô Tô

Xin mời các member ném đá đặt gạch đặc biệt là các đôi tình nhân đang yêu

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành phượt đảo Cô Tô Quảng Ninh

cô tô mình đi rồi( đi cùng công ty) cảnh đẹp miễn chê. nước biển trong veo. bơi ra cả cây số vẫn nhìn thấy đáy biển. nhưng đi mùa hè thích hơn vì mùa này không.... bơi được!!!

Re: Phượt đảo Cô Tô Quảng Ninh

Với chi phí 3,4 triệu tớ có thể đi khắp tây bắc trong 10 ngày luôn,cậu tính lại chi phí đi nhé nếu kô thì nhờ anh em trong nhà phượt tính cho.

Chủ thớt ah, nếu bạn làm Tour, thì bạn nhận là làm Tour, trong Phượt.vn có Box riêng dành cho việc này. Tôi để topic bạn ở đây, không xóa, không khóa để bạn cảm nhận thật rõ ràng cộng đồng Phuoters có cái đầu biết tính chứ không phải chỉ có cái chân biết đi.

hihi....bác chủ thớt lần đầu đi ra đảo ak...em có ý kiến với bác 1 tí xíu nhá,tiền xe ô tô đi đi về về thì hết khoảng tầm 300k thôi,nếu bác đi bằng tàu cao tốc thì là 135k/1 lượt(em ko biết tết có đắt ko)...nhà nghỉ trên đảo cũng ko đắt đỏ lắm đâu 300k-400k là nhà nghỉ bình thường cho 1 phòng 4 đến 5 người còn đắt hơn tầm 500k-700k thì phòng cũng tiện nghi hơn và có thể thêm vào khoảng 7-8 người thì phải,còn chi phí ăn uống và chơi bời trên dảo cũng ko đắt đâu ak,nếu ra cả cô tô con nữa thì vé tàu 100k-15ok cho cả đi cả về thôi...hihi,bác tính lại chi phí 1 chút...nếu dc tết này em cũng định ra đảo chơi...cảm nhận cái lạnh trên đảo

K phải em ném đá đâu nhg đọc topic em thấy từng câu từng chữ sặc mùi tour =))

Cho em 3,4 triệu em ở CÔ TÔ 10 ngày cho bác xem =)) bác này chắc làm ở cty du lịch nào rồi :D

Đọc đi đọc lại, đi ra rồi đi vào nhưng em vẫn phải quyết tâm để lại cái comt mới thỏa.
Em đi Cô Tô vào tháng 8, lịch trình là 2 ngày 2 đêm, đi tàu gỗ về tàu cao tốc tăng cường (160k/vé), di chuyển bằng ô tô khách, ăn hải sản, nghỉ nhà nghỉ của nhà dân (nhưng chẳng khác gì nhà nghỉ thường gần cảng cả), thuê trọn gói tàu ra đảo Cô Tô con ... và tổng thiệt hại của mỗi người là 1,5 triệu thôi ạ, chi phí của những đoàn trước em tham khảo max chỉ tầm 2-2,5tr thôi.
Em không có ý ném đá, nhưng bác nên xem lại khoản dự trù kinh phí nhé.

Đọc đi đọc lại, đi ra rồi đi vào nhưng em vẫn phải quyết tâm để lại cái comt mới thỏa.
Em đi Cô Tô vào tháng 8, lịch trình là 2 ngày 2 đêm, đi tàu gỗ về tàu cao tốc tăng cường (160k/vé), di chuyển bằng ô tô khách, ăn hải sản, nghỉ nhà nghỉ của nhà dân (nhưng chẳng khác gì nhà nghỉ thường gần cảng cả), thuê trọn gói tàu ra đảo Cô Tô con ... và tổng thiệt hại của mỗi người là 1,5 triệu thôi ạ, chi phí của những đoàn trước em tham khảo max chỉ tầm 2-2,5tr thôi.
Em không có ý ném đá, nhưng bác nên xem lại khoản dự trù kinh phí nhé.

Bạn à thời gian mình đi là 4 ngày 3 đêm bạn ạ, và lại mình có thêm chương trình tổ chức valentin trên đảo, bạn tính dùm mình với ( còn thông tin và giá cả mình cũng đã kiểm tra rất kỹ với anh bạn mình là dân trên đảo rồi các bạn a.

Bạn à thời gian mình đi là 4 ngày 3 đêm bạn ạ, và lại mình có thêm chương trình tổ chức valentin trên đảo, bạn tính dùm mình với ( còn thông tin và giá cả mình cũng đã kiểm tra rất kỹ với anh bạn mình là dân trên đảo rồi các bạn a.

4 ngày 3 đêm với chi phí đó vẫn đắt bạn ah.
Mình đi năm ngoái đúng đợt hè giá cũng chỉ có 2tr cho 1 người thôi, bao gồm cả đốt lửa trại trên biển, trọn gói dịch vụ nướng hải sản trên bãi biển, ăn xong phủi đít đứng dậy có người dọn hộ.
Hơn nữa vé tàu cao tốc đợt đó cũng chỉ có 150k 1 lượt, nếu là lượt đi mình nghĩ nên đi tàu thường để chụp ảnh vì đoạn đầu cảnh khá đẹp, nhiều núi đá ngay giữa mặt biển, nói chung chụp hình đc.

Theo Kiên nghĩ như thế này cho tốt nhất nhé, Kiên mở toppic này ra là để rủ rê mọi người đi cùng thôi vì Kiên chưa đi Cô Tô lần nào ? nên nhiều cái không biết các bạn ạ, còn ai muốn tham gia chương trình này thì đặt gạch nhé, còn Kiên không thu tiền của mọi người và sinh hoạt như thế nào hàng ngày chúng ta cùng chia sẻ đồng đều để lấy sự trong sáng cho chuyến đi này và nhiều ý nghĩa hơn, còn địa điểm tập trung và xuất phát chúng ta làm theo như trên nhé, Mong các bạn hiểu Kiên hơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back