What's new

[Hỏi đáp] Phượt Hà Nội - Hà Giang bằng xe máy nên đi theo cung đường nào?

taubaygiay

Phượt thủ
Lời đầu tiên, mình xin gửi lời chào tới tất cả anh chị em trên Phượt.vn
Mình là người rất thích đi ngao du trên khắp các tỉnh thành trên toàn quốc để muốn biết dc những cảnh đẹp, phong tục tập quán...trên mọi miền tổ quốc.
Nhưng do công việc và cả nhiều lý do khác nên chưa có lần nào tham gia đi cùng nhóm nào cả. Thời gian gần đây, vào fb của các anh chị, các bạn, thấy mọi người được đi nhiều, am hiểu nhiều nên trong lòng cứ xôi lên :). Muốn đi quá rồi. và mình quyết định sẽ mời một số bạn bè có chung sở thích nhưng cũng chưa đi phượt bao giờ để làm một chuyến từ HN lên Hà Giang. Nhưng khổ nỗi là không ai biết nên đi như thế nào, nên chuẩn bị những thứ gì, ăn gì...
Nên hôm nay, mình quyết định lên Phượt nhờ mọi người, các anh, các chị và các bạn..những người đã từng đi nhiều cho mình ý kiến để mình chuẩn bị ạ.
Không dài dòng nữa, minh xin đưa ra một số câu hỏi, mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ nhé.
Thông tin chung:
Bọn mình định đi lên Hà giang và thời gian là 3 ngày (chiều tối thứ 6 ở HN đi và chiều tối thứ 2 có mặt tại Hà nội) và đi bằng xe máy
1. Trước khi đi, nên chuẩn bị những gì ?(Mặc dù là cũng đã tham khảo nhưng vẫn phải hỏi để cho chính xác)
2. Cung đường đi như thế nào? (đi đến chỗ nào thì có địa điểm dừng lại, tham quan, ăn uống)
3. Lên Hà giang thì nghỉ ở đâu, ăn gì?
Và còn những gì nữa thì mong mọi người chỉ giúp mình nhé. hoặc là ai đã đi theo cung nào mà thấy hợp lý nhất thì có thể cho mình cụ thể để mình tham khảo.
GÀ QUÁ NÊN HỎI NHỮNG VẤN ĐỀ NHƯ THẾ NÀY CẢM THẤY NGẠI QUÁ. MÌNH MONG DC SỰ GIÚP ĐỠ CỦA MỌI NGƯỜI Ạ.
Lời cuối, xin gửi tới mọi người lời chúc sức khỏe, an lành và hạnh phúc. Hi vọng một ngày nào đó, có thể cùng một hoặc nhiều các mem trên Phượt.vn tung tăng trên những nẻo đường :)

Thông tin về cung đường phượt từ HN lên HG có hết ở đây:
https://www.phuot.vn/threads/4404 Thông tin phượt cung đường Hà Giang, gồm đầy đủ các chú thích, ghi chú các điểm ăn, chơi, ngủ nghỉ, thăm quan...mong các bác ghé đọc qua, để tự trang bị hành trang chỉn chu cho chuyến đi của mình nhé.
Chúc các bác vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back