What's new

[Đã đi] Phượt HN-Mộc Châu- Bắc Yên - Tà Xùa- Nghĩa Lộ Trạm Tấu 3/2-5/2/2014 (mùng 4- 6 tết)

Phượt HN-Mộc Châu- Bắc Yên - Tà Xùa- Nghĩa Lộ Trạm Tấu 3/2-5/2/2014 (mùng 4- 6 tết)

Chào cả nhà, mình muốn tìm người đi phựơt cùng cung Hà Nội - Mộc Châu - Bắc Yên - Tà Xùa- Trạm Tấu - Nghĩa Lộ- Hà Nội ngắm hoa đào hoa mận có khi bị say cảnh chẳng muốn về ý...Đi 3 ngày 3/2-5/2/2014 ( tức mùng 4 - mùng 6 tết ),bạn nào rảnh rỗi đi được thì đi cho vui nhé.Chi phí chúng ta lệ quyên chia đều cho nhau, thiếu góp thêm, thừa trả lại hoặc đánh chén tiếp sau khi về HN..xăng thì xế ôm tự chia nhau hoặc các bạn tự đổ. Ai tham gia hoặc muốn đi cùng thì đặt gạch cho mình ở đây nha.
Các bạn muốn biết rõ thông tin chi tiết hơn thì liên lạc cụ thể với mình qua fb nhé,fb mình là Ngoc Thuy( các bạn có thể tìm theo mail :[email protected]) ,hoặc số điện thoại là :0926389894.Mình sẽ chốt cung này sớm và ưu tiên những ai đăng ký sớm nhé.
Chi phí khoảng 800k ( thiếu thì đóng tiếp,thừa thì trả sau hoặc đánh chén )
Lịch trình sơ qua( có thể thay đổi )
- Đúng 6h30p sáng tập trung tại cổng trường Đại học Khoa học tự nhiên 334 đường Nguyễn Trãi để xuất phát đi ( khi đi các bạn nhớ đảm bảo an toàn cho bản thân ,ai đến muộn tự chạy theo sau nhé..)
- Ngày 3/2 ( mùng 4 tết ) :Ăn trưa tại Mai Châu - chạy Pà Cò - tối ngủ trên Mộc Châu
- Ngày 4/2 (mùng 5 tết ) Mộc Châu - Lóng Sập ( Ba Háng ). Nếu còn thời gian thì đi Tân Lập ( đồi chè trái tim ).Sau đó quay lại để ăn trưa tại Mộc Châu,ăn trưa xong đi Bắc Yên ,ăn tối và ngủ Bắc Yên
- Ngày 5/2 đi Bắc Yên - Xín Vàng - Tà Sùa - Trạm Tấu - Nghĩa Lộ ,ăn trưa ở Nghĩa Lộ - chạy về HN
Lưu ý : Khi đi xế nhớ mang theo đầy đủ giấy tờ xe,bằng lái ,bảo hiểm xe máy,đội mũ bảo hiểm tốt và nên đi xe có gương,mang theo áo mưa đề phòng,nên mang máy ảnh đi chụp phong cảnh ở 2 bên đường cực đẹp nhé,có đồ sửa xe thì càng tốt,đồ y tế,thuốc bôi chống vắt muỗi..đèn pin,mang theo quần áo để thay,đồ dùng cá nhân,áo khoác ,khăn chống lạnh..Các bạn nhớ ăn uống và đổ đầy xăng trước khi đi nhé.
Chúng ta sẽ có buổi off ở quán nước trước cổng viện bảo tàng dân tộc học (đường Nguyễn Văn Huyên ) lúc 8h tối ngày 25/1 nhé..và thu tiền nhé,đề nghị các bạn đi đúng giờ ko cao su..

Last edited by a moderator:
Re: Phượt HN-Mộc Châu- Bắc Yên - Tà Xùa- Nghĩa Lộ Trạm Tấu 3/2-5/2/2014 (mùng 4- 6 tế

Manpro10 cứ đi đi,đầy ôm ko lo đâu..

Re: Phượt HN-Mộc Châu- Bắc Yên - Tà Xùa- Nghĩa Lộ Trạm Tấu 3/2-5/2/2014 (mùng 4- 6 tế

Thích gì có đó bạn nhé,mà 1 khi đã thích đi thì độc hành cũng đc mà

Đoàn trưởng ơi mai OFF sớm đc ko? ai lại OFF vào 8h tối thứ 7 nhỉ híc

Úi lịch thế rùi,cố gắng đi nhé bạn,giờ thay đổi muộn quá rùi..

Mình đặt gạch nhé! tối nay off nhỉ!!!

Ngày cuối có vẻ hoang đường thế nhỉ?
đường trải nhựa đẹp rùi hả các bác?
chạy 1 ngày từ BY-Tà xùa-Trạm Tấu-ăn trưa được ở nghĩa Lộ?
hic hic

Chạy đc bạn nhé,ok ,đi off thui mọi người ơi

Tuyển thêm xế đi cung này nhé,ai đi đc thì pm sớm cho Mình nha

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,432
190,079
Latest member
Quynh258
Back