What's new

Phượt Lào bằng Xe máy 9 ngày (26/04-04/05) - HN, Vientian, Vang Vieng, Luong Prabang

Phượt Lào bằng Xe máy 9 ngày (26/04-04/05) - HN, Vientian, Vang Vieng, Luong Prabang

Đợt 30/4 này được nghỉ dài (xin nghỉ phép 3 ngày là được dịp 9 ngày đi chơi). Có xế hay ôm nào muốn đi cùng mình không? Mình đã có 1 xe (xế + ôm) cứng, chỉ cần thêm 1-2 xe nữa cũng là đủ triển khai rồi, nhiều hơn càng vui.

Hành trình: http://goo.gl/cBfTuV

Liên lạc mình qua fb: http://www.facebook.com/SpamAnytime

Last edited:
Re: Phượt Lào bằng Xe máy 9 ngày (26/04-04/05) - HN, Vientian, Vang Vieng, Luong Prab

Chào bạn, mình cũng quan tâm chương trình đi như bạn, dự tính mình có 1 xe(xế+ôm) sẽ tham gia cùng bạn từ chặng Nghệ An rồi về tới Nghệ An sẽ chia tay các bạn vì mình đang ở Nghệ An.Tuy nhiên hành trình của bạn chưa có chương trình cụ thể các điểm đi và đến, ước tính chi phí từng chằng và cả chuyến đi, thủ tục liên vận cho xe máy qua cửa khẩu (Nậm Cắn). Tuy nhiên mình chưa hứa chắc chắn sẽ tham gia được vì nhiều khi công việc không sắp xếp được cũng khổ nhưng vẫn ngóng chờ chương trình cụ thể của bạn.

Re: Phượt Lào bằng Xe máy 9 ngày (26/04-04/05) - HN, Vientian, Vang Vieng, Luong Prab

Nếu đi từ Nghệ An thì sẽ bớt được 2 ngày đầu và cuối. Mình sẽ cố gắng đưa ra lịch trình chi tiết sớm nhất cho bạn. Hi vọng bạn cũng có thể confirrm sớm.

Bố trí đi đc từ chiều 29/4 thì đẹp, 9 ngày lâu quá.

Đi Lào kể cả 1 điểm (Luong) thì 6-7 ngày cũng rất là vội vàng, không kịp chơi bời, chỉ có trên đường. leduongxd có gợi ý gì không?

Nếu đổi lịch đi từ tối 29/04 thì cho mình xin 1 slot nhé, chắc chỉ kịp đi Luang Prabang thôi

Bọn mình có 2 người định đi xe khách qua Lào cùng thời gian trên. Khởi hành 27/4 từ HN. Qua Luang prabang rồi chạy về Vien, đến 2/5 là về Vinh. Nếu trùng thời gian thì alo nhau nhé!

Tụi đi bằng xe máy nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back