What's new

[Cung TM] phượt Mai Châu, Mộc Châu từ mồng 5-7 Tết Âm lịch

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
phượt Mai Châu, Mộc Châu từ mồng 5-7 Tết Âm lich

em là Phượt gà. Lần đầu tiên lập topic này mong các bác nhẹ tay với ạ. Có ném đá cũng chọn hòn nhỏ thôi là em mừng lắm rồi.
Mồng 5 Tết : HN - Hòa Bình - Mai Châu( 142km)
-:7h30: Gặp nhau ở hồ Hoàn Kiếm, nộp xiền, những ai chưa quen thì làm quen.
- 8h: bắt đầu xuất phát ( ai đi xe ô tô thì sẽ bắt xe từ Mỹ Đình đến Hòa Bình) theo Đại Lộ Thăng Long, Quốc lộ 6 thẳng tiến Hòa Bình ( 80km)
- 10h30: Đến tham quan Nhà máy thủy điện Hòa Bình, tượng đài Bác.
-12h: Ăn trưa tại hòa Bình.
-13h :khởi hành đi lên bản Lác- Mai Châu (60km). Trên đường đi qua dốc Cun -> đèo Thung Muối, thung lũng Vàng tha hồ cho a e ngắm và chụp ảnh.
- Tối: +Ăn món ăn đặc sản: Lợn Mường, cơm Lam, cá suối hấp lá dong, uống rượu cần Mai Hạ
+Tham gia đốt lửa trại, nhảy sạp, hát hò.
+ Ngủ ở nhà sàn tại bản Lác.
Mồng 6 Tết: Mai Châu - Mộc Châu( 80km). theo QL6.
- 5h30: Ngắm bình minh, đi chợ sớm của Bản, ăn sáng.
-8h: Xuất phát lên Mộc Châu. Dọc đường đi có rất nhiều hoa ban, hoa đào nở tha hồ cho anh em ngắm và chụp ảnh.
- 12h: ăn trưa sau đó vào Nông trường chè ngắm những đồi chè bát ngát, vườn chè trái tim. heeeee. Cực lãng mạn.
- 14h : đến Hang Dơi.
- 15h: đi thác Dải Yếm.
- 17h30: thuê nhà trọ. Ăn thức ăn đặc sản: Bê Chao, bánh Pịa , cơm lam,...
- Tối: dạo quanh phố phường, chơi tá lả,...
Mồng 7: Mộc Châu - Hà Nội.
5h30: ngắm bình minh, hít thở không khí trong lành ->sống lâu.
6h30: ăn sáng rồi phi lên vườn hoa nhiệt đới.
9h: lên rừng thông bản Áng.
11h30: ăn trưa bắt đầu xuất phát về Hà Nội.
16h: có mặt tại HN. Chia tay, chia chân.
dự tính chi phí khoảng 1tr/người. Thừa sẽ trả lại cho anh em.
Thứ 5 tuần sau(7/2/2013) chốt danh sách
Mình tên là Thảo87 gmail: [email protected]. SĐT:01222367076.

Last edited:
Mọi người tự túc ăn sáng nhé. Mà bạn bichduyen hôm qua hỏi chỗ Mỹ đức đâu có ok không để có gì còn tính đường đón bạn.
Mà bạn nào ngại ra hồ thì cứ đợi ở BigC vì mọi người sẽ tập trung qua đó một lần nữa trước khi lên đường. Làm quen thì lên bản chúc nhau chén rượu nhạt là quen hết :))

Mình tìm đc xế là đủ cặp rồi, cho mình vào ds nhé.
Mình sẽ chờ mọi ng ở big c vì tiện dg mình hơn. Bạn nào cũng đợi ở đó thì alo mình nha :)

Mọi người tự túc ăn sáng nhé. Mà bạn bichduyen hôm qua hỏi chỗ Mỹ đức đâu có ok không để có gì còn tính đường đón bạn.
Mà bạn nào ngại ra hồ thì cứ đợi ở BigC vì mọi người sẽ tập trung qua đó một lần nữa trước khi lên đường. Làm quen thì lên bản chúc nhau chén rượu nhạt là quen hết :))
Mình nghĩ là sẽ gặp mặt nhau 1 lần thôi và cứ 1 mạch chạy. Xin lỗi nhé. Khi gặp mặt sẽ chọn 1 bạn làm thớt, 1 bạn làm tổng quản và sẽ chấp hành đúng quy định. Chúng ta khi đi là 1 tập thể, 1 đại gia đình thì nên vất cái tôi đi nhé. Mình hi vọng nhóm mình sẽ thật vui vẻ khi đi cung này

Mình nghĩ là sẽ gặp mặt nhau 1 lần thôi và cứ 1 mạch chạy. Xin lỗi nhé. Khi gặp mặt sẽ chọn 1 bạn làm thớt, 1 bạn làm tổng quản và sẽ chấp hành đúng quy định. Chúng ta khi đi là 1 tập thể, 1 đại gia đình thì nên vất cái tôi đi nhé. Mình hi vọng nhóm mình sẽ thật vui vẻ khi đi cung này

Mọi người nói chuyện vui vẻ chứ có vấn đề gì đâu mà bạn lại nghiêm trọng thế, có cái tôi nào ở đây đâu. Từ Hồ gươm tới ngã 4 BigC Thăng Long cũng mất một đoạn mà có thể các bạn mới không biết đường ra đó, đi đông trong thành phố dễ lạc nhau nên tập trung tại BigC là điểm mốc bắt đầu vào đại lộ thăng long. Do vậy mình muốn tập trung thêm lần nữa cho đông đủ rồi bắt đầu vào quốc lộ. Dù một mạch chạy nhưng quãng đường dài do vậy chúng ta sẽ chạy một thời gian rồi dừng lại nghỉ, hoặc cùng nhau đổ xăng một thể, như vậy giữ sức và kiểm soát quân số. Nhiệm vụ của dẫn đoàn là như vậy.

Mọi người nếu ai có việc gì bận đột xuất hoặc đi muộn thì liên lạc với mình trước nhé. Nói trước là mình không dễ tính đâu nhé. hiiiiiiiiiii. Mọi người cẩn thận. :gun

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back