What's new

Phượt miền Tây dịp tết Âm Lịch 2013

Mình ở TP HCM, muốn tìm bạn đồng hành phượt các tỉnh miền tây bằng xe máy dịp tết âm lịch 2013 từ 28 đến mồng 8 (có thể thay đổi thời gian để phù hợp cho mọi người) để trãi nghiệm cảnh đón TẾT của con người ở nơi đây. Nếu bạn nào có cùng sở thích thì để lại lời nhắn hoặc liên lạc qua [email protected] hoặc đt cho mình ThinhNguyen số 0907166064 để lên kế hoạch cụ thể nha. Rất vui được tham gia cùng các bạn.

Kế hoạch:
Ngày 28- xuất phát tại cầu Nhị thiên đường theo QL 50 qua Long an, Bến tre, Trà Vinh tham quan chùa Ân, ao bà om...nghỉ đêm tại Trà vinh,

Ngày 29- đi Sóc trăng tham quan các địa điểm của Sóc trăng như chùa Đất sét, chùa Dơi, Bãi Xàu, cù lao Dung... nghỉ đêm tại Sóc trăng.

Ngày 30- đi Bạc liêu tham quan sân chim, chùa Xiêm cán, vườn nhãn cổ và nhà công tử BL nghỉ đêm tại đây đón năm mới.

Sáng mồng 1 đi Cà mau đến miền đất mũi tận cùng của đất nước nghỉ đêm tai tp Ca mau.

Mùng 2 đi về Hậu giang thăm chợ nổi Phụng hiệp, khu di tích Chiến thắng Tầm vu, khu bảo tồn thiên nhiên đất ngập nước Lung ngọc nghỉ đêm tại hậu giang.

Mùng 3 về Cần thơ tham quan chợ nổi Cái răng, vườn cò Bằng lăng, chùa Nam nhã, bển Ninh kiều, chợ đêm Tây đô nghỉ đêm tại đây.

Mùng 4 về tp HCM.

Đây chỉ là kế hoạch nên các bạn sẽ còn nhiều bàn luận thay đổi lịch trình đến khi nào thống nhất được lịch trình thì chúng ta sẽ chi tiết cho từng ngày. mong các mem góp ý nha. thanks!

Last edited by a moderator:
Dưới Cà Mau thông báo là tôm và cua đã đặt xong, đủ cho 14 người say mồi luôn các bạn nhé, mấy bác tài xế chuẩn bị thêm một cái ruột xe sơ cua nhé, rất háo hức mong chờ đến ngày khởi hành, hẹn gặp lại mọi người!

Tuyệt quá! Mình đang gấp hành lý rồi.

Chúc mấy pác đón giao thừa dưới quê vui vẻ.
Mà mấy pác đi trước rồi cập nhật mấy chặng đã qua cho mọi người chiêm ngưỡng và học hỏi với...

29 tết mình khỏi hành nè , dự định ghé nhà ngoại ỏ sa đéc , rồi đi đồng tháp tiếp là long xuyên về cần thơ , qua sóc trăng , vĩnh long . về sài gòn đang tìm hiểu các điểm du lich của các tỉnh dự định đi xe khách , và đi 1 minh keke

có lý quá kekeke

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,926
190,268
Latest member
NutGarden
Back