What's new

[Đã đi] Phượt miền trung

Xin chào toàn thể anh em Phuot.
Mình có tổ chức 1 chuyến PHƯỢT MIỀN TRUNG như sau. Nay gửi lên anh em xem và góp ý dùm. Mặc dù chuyến đi ko được nhiều như ý cho lắm nhưng khá là ổn. Mọi người xem nhé
Ngày 1: Sài Gòn – Phan Thiết
5:00 Tập trung, khởi hành đi Phan Thiết, ăn sáng dọc đường. Có hai đường đi
1> Đi tới ngã 4 Vũng Tàu, theo QL51 về Bình Châu rồi đi tiếp QL55 về Lagi – Kê Gà, dọc theo biển Bình Thuận về Phan Thiết. <dài 250km>
2> Đi QL1 thì gần hơn nhưng không thấy biển mà thấy công an nhiều thôi <200km>
Tại Bình Thuận có thể tham quan chùa Linh SƠn Trường Thọ ở Tà Kóu <trọn gói vé cổng, xe điện, cáp treo khứ hồi hết 120k> hoặc tháp Chăm Posainu
Tới Phan Thiết nghỉ ở nhà Khải cũng được, nhà rộng không ai ở hết <đỡ tốn một khoảng chi phí>
Muốn tắm biển thì phải đi ra tận ngoài Mũi Né. Hải Sản cũng ở ngoài đó luôn <sò điệp, ghẹ, mực…>
Ngày 2: Phan Thiết – Nha Trang <250km>
6:00 khởi hành đi Nha Trang, cũng ăn sáng dọc đường, đi theo đường tỉnh 706 ngang qua Mũi Né, đi dọc biển tham quan đồi cát Trinh Nữ luôn. Ngang qua Cà Ná dừng lại hóng gió biển
Tới Phan Rang, vì nơi đây chỉ chuyên du lịch biển thôi, nên đoàn chạy một vòng tham quan thành phố rồi dung cơm trưa <đặc sản là cơm gà>. Sau di di Vinh Hy
Chiều tới Nha Trang còn sớm, đoàn đi tắm bùn nhé <vé tập thể chỉ có 100k thui>
Sau đó về khách sạn, tối đi tham quan khu phố đêm hoặc ăn hải sản ở khu tháp bà
Ngày 3: Nha Trang
Đoàn đi Vinpearl nhé <500k>
Ngày 4: Nha Trang – Đà Lạt <150km>
6:00 khởi hành đi Đà Lạt theo đường Khánh Vĩnh, ăn sáng dọc đường.
Trưa là tới Đà Lạt rồi, đoàn đi thẳng vào KDL Làng Cù Lần luôn, tham quan đến chiều về lại Đà Lạt.

Ngày 5: Đà Lạt
Tham quan các điểm trong thành phố:
Vườn hoa, đồi mộng mơ, thiền viện, thác Datanla…..
Ngày 6 : Đà Lạt - Bảo lộc <100km>
6:00 khởi hành về Bảo Lộc, ghé nhà Diểm <chương trình tiếp theo thì bạn Diểm thiết kế nhé, thổ địa mà >
Ngày 7: Bảo Lộc – Sài Gòn <200km>
6:00 về lại thành phố thôi, đoàn đi cẩn thận nhé, công an Đồng Nai làm căng lắm đó

HÀNH LÝ MANG THEO.

Hành trình nào cũng bị nấm và lang ben sao. Haizz. em thì chỉ khi nào đi sông nước hoặc mưa bão mới phải đem mà thôi.
Bác nói thì chuẩn rồi. Đâu nhất thiết đâu. Những hành trình vượt đèo có nhiều sìn lầy và nước nổi miền tây thì cần thôi.

đúng đó bác. Cái thằng nizoral này lợi hại nắm nhé. tuần rồi em mới đi an giang châu đốc xong về bị nấm chân ngay. Những sứt có 2 ngày là đã thấy se lại rồi. đến ngày thứ 3 là hết hẳn luôn. giờ rút kinh nghiệm đi những hành trình lội nước nhiều với vượt đèo thì mang theo nó. Chứ ko ngứa ngáy khó chịu lắm. Mà các bác biết rồi đó cái nấm chân đó nhìn kinh chết đi được. Thấy ghớm lắm
Thấy bác nói em lại nhớ tới đượt năm ngoài em đi từ thiện ở tây ninh sau đó sang châu đốc và tri tôn. Nhớ mãi cũng đi vào mùa nước nổi do bị nấm chân thằng nhóc cùng cơ quan em đi đâu nó cũng đi chân trần nhìn cười muốn chết. Đã thế lại không mang theo thuốc nữa. Thế là nó mới uống thuốc kháng sinh mang. Uống xong nó mệt nhìn lờ đờ như con gà dù. Cười chết đi được.

Thấy bác nói em lại nhớ tới đượt năm ngoài em đi từ thiện ở tây ninh sau đó sang châu đốc và tri tôn. Nhớ mãi cũng đi vào mùa nước nổi do bị nấm chân thằng nhóc cùng cơ quan em đi đâu nó cũng đi chân trần nhìn cười muốn chết. Đã thế lại không mang theo thuốc nữa. Thế là nó mới uống thuốc kháng sinh mang. Uống xong nó mệt nhìn lờ đờ như con gà dù. Cười chết đi được.
Sao lúc đó không đi mua thuốc trị nấm cho nó mà lại cho nó uống thuốc kháng sinh vậy bác.

Sao lúc đó không đi mua thuốc trị nấm cho nó mà lại cho nó uống thuốc kháng sinh vậy bác.
Có đó bác nhưng do thời gian cũng gấp quá rồi. thêm vào nữa cu cậu lại ko nghe cứ nói ko sao đâu. uống này là hết ngay.
Khi đó em có seach trên google thấy có thuốc nizoral trị nấm hiệu quả hay lắm. Nhưng cu cậu bảo nhất quyết ko sao . em là dân miên tây nên chỉ là chuyện nhỏ thôi. Ko sao thế nên cả đoàn cũng ko khuyên nữa và tiếp tục đi bt

Nên tìm hiểu trước chứ. Nếu có gì cứ hỏi bác sĩ thì họ sẽ tư vấn cho. Đừng dại dột làm thế. Hoặc không thì search google thiếu gì,

Đúng là có câu chuyện để nhớ giữa mỗi hành trình. Nếu ko có mấy sự cố này thì chắng ít khi để nhớ lắm nhỉ. Hồi đó em đi qua đèo ở Lâm ĐỒng cũng bị nè. Trời ngứa muốn chết luôn. May mà kinh nghiệm có nên có chuẩn bị thêm thỏi nizoral và ủng mang theo thế nên có vài ngày là hết ak

Công nhận với bác Charrly. Như vậy có cái để nhớ. Nhưng nếu với hành trình đường xa thì chuẩn bị kỹ là ok và quan trọng là có trưởng đoàn giỏi thì ok

Đúng là có câu chuyện để nhớ giữa mỗi hành trình. Nếu ko có mấy sự cố này thì chắng ít khi để nhớ lắm nhỉ. Hồi đó em đi qua đèo ở Lâm ĐỒng cũng bị nè. Trời ngứa muốn chết luôn. May mà kinh nghiệm có nên có chuẩn bị thêm thỏi nizoral và ủng mang theo thế nên có vài ngày là hết ak
QUả là thỏi kem trị nấm thần thánh. Tý e cũng đi mua 1 thỏi nizoral để đầu tháng đi an giang mới dc

QUả là thỏi kem trị nấm thần thánh. Tý e cũng đi mua 1 thỏi nizoral để đầu tháng đi an giang mới dc

cũng ko cần thiết vậy đâu. Cả đoàn 1 thỏi là được rồi. ak mà các chú ý nhé sau khi lội nước xong là rửa chân sạch bằng nước sạch nhé. Cần giữ vệ sinh thật tốt thì cũng chẳng có lo tới nấm chân đâu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back