What's new

[Hỏi đáp] Phượt Mũi Né-Cổ Thạch-Đà Lạt lần đầu muốn xin các ACE tí ý kiến........

Re: Phượt Mũi Né-Cổ Thạch-Đà Lạt lần đầu muốn xin các ACE tí ý kiến........

@ HDN ! Vui vãi nhỉ ... Đúng là mình còn thiếu dặn bạn ấy mang đồ bảo hộ ... Thanks bác

Bạn chạy xe mới vừa tậu, chắc hẳn phải chạy 'rô đai' nên không thể chạy thả ga được. Vì vậy cũng khó có chuyện bị 'bắn' vì vượt tốc độ. Tốt nhất: nên tập thói quen nhìn các bảng báo vận tốc được phép chạy ven đường - QL là 60km/h (nên chạy dưới 60), còn thấy bảng khu dân cư hay thị trấn thì 40km/h đỗ lại thôi - không vượt tuyến, không vượt đèn đỏ là an tâm. Cứ tự tin: Không chạy sai luật thì không ngại gì cả.

Chuyện chi tiêu bao tiền thì thật ra bao nhiêu cũng đủ: 9 triệu xài sộp một tý cũng sạch túi nhưng 3 triệu cũng chả thiếu với cung đường của bạn dự định đi. Mà ít $ cũng chưa hẳn là thiếu thốn đâu nhé vì vẫn phòng nghỉ máy lạnh đàng hoàng, ăn no - ăn vặt đầy đủ thú vui chơi. Muốn ở 'đúng giá' (không phải rẻ nhé) thì chịu khó chạy loanh quanh tìm chổ xa biển, xa tụ điểm vui chơi. Hỏi và xem phòng trước khi đồng ý, cũng đừng ngại trả giá nếu ngày vắng -trời lạnh thuê phòng quạt cũng ok vì có cần đến cái máy lạnh đâu? Quan trọng là WC, giường sạch sẽ. Còn ăn ngon và rẻ thì vào chợ hay trong các khu dân cư là ok, không thể mắc được.

Mình đoán đây là một trong những chuyến đầu tiên của bạn nên còn ngần ngại nhiều. Dám chắc là sau chuyến này: bạn sẽ tự tin lên hẳn - qua chuyến sau nữa, bạn sẽ đâm ra... nghiền. Lúc đó, bạn sẽ thấy những chuyến vi vu 'hơi bị' xa không còn là điều gì khó khăn nữa, chỉ là một chuyện nho nhỏ...

Chúc hai bạn có chuyến đi tuyệt vời.

Tái bút: Bạn nên truy cập vào các trang bản đồ vệ tinh như Wikimapia, Googlemap... để xem trước lộ trình thuận tiện nhất, tránh phải trở ngược xuôi. Đèo chưa từng đi thì ngại, đi nhiều rồi lại thấy đèo là những cung đường 'đã nhất'.

Chào bạn,những vấn đề bạn hỏi các bạn khác đã trả lời tương đối đầy đủ,mình cũng vừa đi tuyến đường gần giống như kế hoạch của bạn nên xin góp chút ý kiến,
1 - bạn nên đi bằng xe số có những cung đường đèo tuy không khó với tay lái nhưng vì đường lạ ,phải cẩn thận nên rất dễ mất trớn lúc đó xe số có ưu điểm hơn
2 - về hu go các bạn không nên coi đó là vấn đề để tự gây ức chế cho mình, các bạn cứ đúng tốc độ cho phép mà chạy,mình đi để cảm nhận chứ đâu có đua xe đâu, hãy để vân đề này qua một bên, ung dung mà chạy nhé
3 -về vấn đề ăn nghỉ, bạn hãy đến và tìm hiểu , các ý kiến là để làm cơ sở cho mình,chứ về giá cả chúng thay đổi liên tục ,bạn hãy mạnh dạn tìm hiểu thực tế ,đó cũng là điều thú vị đó
4 -chuẩn bị xe cộ cho ngon lành,xăng lửa cho tốt ,cần đem theo đồ nghề sửa xe ,
keo vá v...v
5 - đừng đi ql 1, xe đông nguy hiểm đoạn Bà Rịa - tl 44a đi Long Hải - Lôc An - Bình Châu - LaGi - Phan Thiết rất đẹp, vừa rồi mình đi từ PT lên DL bằng đường Lương Sơn Đại Ninh đường được sửa chửa tương đối tốt chỉ có đoạn gần ninh Gia hơi xấu nhưng vẫn đi tốt
đoạn về từDL mình đi một đoạn ql 20 đến BL trên đường thăm thác PonGour, GouGa ( nhưng thác gouga đã ngừng khai thác , mình đến đó xin bảo vê vào chụp hình rồi ra ,cũng bởi thủy điện ngăn nước làm các thác mất đi nguồn nước ,buồn thật )
từ BL đi đến ngã 3 bà Sa quẹo trái về qua đèo Tà Pứa về Đức Linh , GiaRai ,đến ngã 4 Dầu Giây quẹo trái về Bình Sơn Long Thành.
sau đó theo tl 25b về Cát Lái đến Xì goòn
Nếu bạn đi từ PT lên DL bằng QL 28 qua Ma Lâm ,Gia Bắc đến Di Linh cũng đẹp tùy bạn chọn

Em nhất trí với bác

chào bạn mình sn 94. cũng vừa thi DH xong. :).. mình cũng vừa mới phượt từ Liên Hương về..
1, nếu bạn phượt 1 ngày ở Liên Hương thì ok. đồ ăn rẻ, nhiều cảnh đẹp... nếu dc bạn có thể chãy lên đập Phan Dũng :). nếu cần giúp thì ola mình.
2. ở ngoài MN thì có 1 cảnh rất đẹp mà ít ai biết bạn có thể chơi ở MN rồi chiều tối về lại Phan Thiết nghỉ ngơi tại ks Kathy... tối có thể ăn hải sản ở quán A Kìa :) và tản bộ đường Đồi Dương...
ở PT có món đặc sản như: bánh tráng cuốn, răng mực ...
....
cần giúp đỡ thì ola cho mình ^^
sdt mình nà: 01654294159
yh:play_boy.smile2611

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back