What's new

Phượt nguy hiểm : Băng Rừng NCT 75 km - 2 - 5/2/2012

Chào mừng các bác đã đến vs những cuộc phiêu lưu mạo hiểm của hùngvip​

LEVEL DANGEROUS
ĐÃ CẬP NHẬT CHƯƠNG TRÌNH Ở TRANG 13
Bây giờ hùng sẽ up bản đồ lên cho mọi người xem nhé , hơi xấu dừng chê nhé

Cung đường đánh dấu X đỏ là cung đường khó , còn lại là cung đường dễ đi nhất
H sắp xếp chuyến đi cũng đã phù hợp rồi , ngày 1 khởi động rô đa , ngày 2 bắt đầu đi cung khó , ngày 3 cung dễ , ngày 4 cung khó . Như thế sẽ phù hợp vs sức khoẻ của mỗi người , và đảm bảo kế hoạch sẽ tốt đẹp .
Chi phí đoàn 14 người đã alo cho NCT :
Guide : 1400 x 4ngày = 5600 ( 400k / người )
Vé phà nct 20k/ người
Ngủ tại nct 1 đêm : 9 giường /1 triệu 2 (khoảng 14 người ngủ ) ( rút kinh nghiệm đợt trước đợt này ngủ chui khoảng 86k/ người )
Vé băng rừng 4 ngày : 300k /người / 4 ngày
Xăng xe xế ôm tự share
Lương thực thuốc chống vắt , vớ chống vắt ,lều bánh bao : chưa dự tính , off sẽ bàn kĩ
Tạm thời chi phí800k / người
________________________________________________________________________________________
Lịch off và test thể lực
TEST thể lực và off đợt 1 sẽ diễn ra vào tuần sau : Test thể lực vào ngày 21/1 ( giờ giấc sẽ update sau)

CÁC HÌNH THỨC CHUYỂN TIỀN CHO E :
THứ Hai ngày 16/1/2012 6h Đi off trực tiếp tại quán cafe của a đà điểu , ngay nhà hát hoà bình ( yêu cầu mọi người phải có mặt , vì đây là chuyến đi k hề đơn giản nên phải chuẩn bị kĩ , chứ khi vào rừng là chúng ta là những kẻ bị động , nên mọi người cần phải chuẩn bị mọi thứ để chuyến đi diễn ra tốt đẹp )
CHUYỂN QUA NGÂN HÀNG MARITIME BANK số tài khoản : 040 - 01 01 - 79 26 206
Chủ tài khoản NGUYỄN KHÁNH HÙNG
hoặc nhận tiền trực tiếp tại nhà riêng : 65 đường số 1 f11 quận gò vấp
SDT mọi người lưu ở dưới sign nha [/COLOR]
________________________________________________________________________________________
Qui định cụ thể cho chuyến đi :
1. Mặc quần dài và áo dài tay
2. Đội mũ mềm, nên chọn màu tối
3. Đi giầy bata kèm với tất chống vắt và thuốc DEP (có bán tại các nhà thuốc)
4. Mang theo áo mưa, không nên sử dụng dù (ô) khi trời mưa
5. Chuẩn bị đèn pin, ống nhòm, bình nước cá nhân
6. Tất cả những vật dụng trên cần chọn loại gọn, nhẹ có thể cho vào balô để thuận tiện cho việc mang vác đi xa

Có trách nhiệm đối với cảnh quan môi trường bạn đang tham quan.

Nhận thức được ảnh hưởng của bạn đối với môi trường và xã hội và cố gắng giảm thiểu những ảnh hưởng này.

Chọn các cơ sở điều hành du lịch có quan điểm bảo vệ môi trường và văn hoá, và nói với các cơ sở du lịch khác đang cạnh tranh rằng bạn không chọn họ vì lý do trên.

Đừng làm những điều mà bạn không bao giờ làm ở nhà.

Giải thích lý do hành vi cư xử của bạn theo cách đó cho khách du lịch và cho những người làm công tác du lịch.

Khám phá và tìm hiểu nơi bạn tham quan bằng cách không lấy đi những thứ mà bạn chỉ nhìn thấy lợi ích trước mắt.

Hướng dẫn những người khác bằng cách nêu gương tốt thông qua chính các hành vi ứng xử của mình.

Danh sách đăng kí đặt gạch, anh chị nào chắc đi đc thì hãy quăng gạch k chắc thì dập dòm nhé , thanks
:
1/Hùng vip : 01216 777 969 (yahoo dưới sign)
2/duongthanhtuan :0943.590.679 ( bổ sung thêm YH nha a )
3/keisuke2804 : ( bổ sung sdt và YH dùm e nha )
4/TienVo ( 80% Đi )
5/ngoc_hoa_89
6/kinh_van 0 9 8 3 bảy bảy 81 bảy bảy
7/nhat_quang_1992 0932 135 246
8/Huỳnh trí dũng 097 39 22 000 yahoo:atlanticrz07
9/Huỳnh trí dũng 097 39 22 000 yahoo:atlanticrz07
10/blapi85 090 680 2253 [email protected]
11/trần trung nghĩa 0909298405 [email protected]
12/ Trần Thị Hồng Phúc 09033 024 024 (bạn a nghĩa )
13/ Trương Hùng Quốc ( bạn a nghĩa )
14/
..............................
Dập dòm 1/2 gạch :
1/cheetah2702
2/depkep
3/Nguyễn Văn Toàn yahoo: van_toan008 sđt: 0909940066
4/trananhtuanmau21
5/Cattuhan
6/VInhPham
7/dcongvt
8/mrblack_88
9/lilgurl
10/CHUDU09
11/Long_Vinasun
12/
13/
14/
.................................

Last edited by a moderator:
Re: Phượt nguy hiểm : Băng Rừng NCT 75 km - 1 thử thách đáng sợ 1,2,3,4/2/2012

Đi ngày 1,2,3,4/2 nhằm ngày thứ 4,5,6,7. em có thể lùi lại một ngày không tận dụng luôn ngày chủ nhật. Đi như vậy xin nghỉ nhiều quá không biết xếp có đồng ý không nửa.

Hùng em! Anh rất thích chuyến đi của em và thấy em rất hay. Ở tuổi 18 của em mà có nhưng hoài bảo như vậy thật đáng nề. Tuy nhiên anh có 1 vài góp ý như thế này nhé!
Anh có xem bài chuyến đi Nam Cát tiên lần trước của em, Anh thực sự bị sốc vì cái tiêu đề em lấy và anh chỉ nhớ mang máng là: Đoàn việt nam đầu tiên xuyên rừng NCT thành công. (Rất giật tít) Sau này em đổi lại là: Rừng NCT - cung băng rừng mạo hiểm. Anh có xem hành trình của em và nhận thấy như thế này:
- Hành trình Bàu Sấu của em không phải là lạ và mới mẻ gì. Vì trong cộng đồng phượt anh thấy có rất nhiều đoàn già có, lớn có, trẻ có, nam có, nữ có & thậm chí là trẻ em nữa. Bàu Sấu - NCT các đoàn du lịch tây ta kéo nhau tới đi hàng đoàn. Xe máy, xe hơi, xe đạp, đi bộ rất nhiều. Nhưng cái khác của họ là không post bài lên nên có thể em nhầm tưởng là đoàn đầu tiên đó.
- NCT không còn là nơi rừng thiêng nước độc nữa vì nơi này đã được cho khai thác du lịch, có đơn vị chủ quản bán vé & có lực lượng kiểm lâm tuần tra thường xuyên. Mà khi xem topic anh cũng chỉ thấy vài con vắt thôi thì chẵng đáng để em nói là nguy hiểm.
- Chuyến đi của em cũng chỉ là một chuyến đi đơn thuần và nhẹ nhàng trong rừng. Vì em không hề ngủ rừng, không phải bơi qua suối hay chống chọi với cái lạnh của đêm rừng. Anh chỉ thấy hành trình của em với đi bộ trong rừng, tới trại kiểm lâm nấu nướng post đi post lại vài tấm hình, ngủ trong trại kiểm lâm và đi về. Với bây nhiêu anh có thế nói là: Không hề đến mức như em nói.

Quay lại vấn đề ngày hôm nay. Anh thấy chuyến này khá hấp dẫn đấy. Tuy nhiên em có cần xem xét lại không? Khi mà em đặt tiêu chí 22km/ngày. Đây là điều mà anh thấy rất khó thực hiện được. Em quá tham vọng khi đặt ra mục tiêu đi bộ trong rừng 4ngày/75km. Vì anh là dân rừng và từng đi rừng rất nhiều qua 1 khu rừng thì mới đạt được vận tốc ấy. Anh cũng mong là em sẽ thành công ở chuyến đi này để chứng minh trước lời mọi người nói về em là: nổ, nói phét, hay coi trời bằng vung...

Bác hungvip này khoái NCT nhĩ. Này bác, chuyến này bác nên tập hợp mọi người lại trước kiểm tra thể lực, kỹ năng cũng như là làm quen tìm hiểu nhau trước, chứ 75km không phải trò đùa !

Anh gialongadv , anh góp ý cho ku hùng vậy , thấy anh là người rẩt quan tâm với rất cách ứng xử của a rất hay. Em là 1 trong những người đi trong đoàn Nct kì trước . Chuyến đó cũng nhẹ không quá như ku hùng nói nhưng nhìu khi nói vậy tí xíu cho nó vui vui . E nó còn nhõ mình cứ nói từ từ hi :D mà cái khúc cuối """để chứng minh trước lời mọi người nói về em là: nổ, nói phét, hay coi trời bằng vung""" hơi nặng tội nghiệp e nó . Thanks gialongadv :L(c) ...
Hùng em! Anh rất thích chuyến đi của em và thấy em rất hay. Ở tuổi 18 của em mà có nhưng hoài bảo như vậy thật đáng nề. Tuy nhiên anh có 1 vài góp ý như thế này nhé!
Anh có xem bài chuyến đi Nam Cát tiên lần trước của em, Anh thực sự bị sốc vì cái tiêu đề em lấy và anh chỉ nhớ mang máng là: Đoàn việt nam đầu tiên xuyên rừng NCT thành công. (Rất giật tít) Sau này em đổi lại là: Rừng NCT - cung băng rừng mạo hiểm. Anh có xem hành trình của em và nhận thấy như thế này:
- Hành trình Bàu Sấu của em không phải là lạ và mới mẻ gì. Vì trong cộng đồng phượt anh thấy có rất nhiều đoàn già có, lớn có, trẻ có, nam có, nữ có & thậm chí là trẻ em nữa. Bàu Sấu - NCT các đoàn du lịch tây ta kéo nhau tới đi hàng đoàn. Xe máy, xe hơi, xe đạp, đi bộ rất nhiều. Nhưng cái khác của họ là không post bài lên nên có thể em nhầm tưởng là đoàn đầu tiên đó.
- NCT không còn là nơi rừng thiêng nước độc nữa vì nơi này đã được cho khai thác du lịch, có đơn vị chủ quản bán vé & có lực lượng kiểm lâm tuần tra thường xuyên. Mà khi xem topic anh cũng chỉ thấy vài con vắt thôi thì chẵng đáng để em nói là nguy hiểm.
- Chuyến đi của em cũng chỉ là một chuyến đi đơn thuần và nhẹ nhàng trong rừng. Vì em không hề ngủ rừng, không phải bơi qua suối hay chống chọi với cái lạnh của đêm rừng. Anh chỉ thấy hành trình của em với đi bộ trong rừng, tới trại kiểm lâm nấu nướng post đi post lại vài tấm hình, ngủ trong trại kiểm lâm và đi về. Với bây nhiêu anh có thế nói là: Không hề đến mức như em nói.

Quay lại vấn đề ngày hôm nay. Anh thấy chuyến này khá hấp dẫn đấy. Tuy nhiên em có cần xem xét lại không? Khi mà em đặt tiêu chí 22km/ngày. Đây là điều mà anh thấy rất khó thực hiện được. Em quá tham vọng khi đặt ra mục tiêu đi bộ trong rừng 4ngày/75km. Vì anh là dân rừng và từng đi rừng rất nhiều qua 1 khu rừng thì mới đạt được vận tốc ấy. Anh cũng mong là em sẽ thành công ở chuyến đi này để chứng minh trước lời mọi người nói về em là: nổ, nói phét, hay coi trời bằng vung...

Trước hết e xin cảm ơn bác long đã góp ý . THứ nhất e k đổi lại tiêu đề topic mà chính bác mod đã sữa lại . TUy nhiên a chỉ là người xem bài chứ không phải là người trực tiếp đi , a nói " Hành trình Bàu Sấu của em không phải là lạ và mới mẻ gì. Vì trong cộng đồng phượt anh thấy có rất nhiều đoàn già có, lớn có, trẻ có, nam có, nữ có & thậm chí là trẻ em nữa. Bàu Sấu - NCT các đoàn du lịch tây ta kéo nhau tới đi hàng đoàn. Xe máy, xe hơi, xe đạp, đi bộ rất nhiều" e k biết a có bị gì hông nhưng chuyến đó của bọn e tuy chỉ 18km nhưng rất là kinh khủng vì không có lối mòn vậy thì a nghĩ sao khi a noi người ta đi xe máy xe hơi thậm chí là xe đạp vào đó , chắc a nghĩ nhầm đó là đường bê tông băng rừng bình thường , a cần đọc kĩ và xem lại những hình ảnh rồi hãy phản ảnh 1 ai đó , a nói a là dân chuyên đi rừng mà 22 km / ngày a k nổi thì là dân đi rừng kiểu gì hả a , bọn e vượt qua 18 km băng rừng từ 8h sáng đến 2h30 chiều và do đường nhiều đá nên hơi bị cực nhiều người bị trật chân nên tốc độ kéo chậm lại , chuyến đi lần trước theo xác nhận của chú đức người dẫn đường lớn tuổi nhất trong nct và tiếp tân xác nhận thì chỉ có đoàn người nước ngoài đi thôi , và đường này do mấy a bộ đội đi mở đường , còn nhóm bọn e là nhóm người việt đầu tiên đóng tiền để đi tuyến này, và e k hề " nổ " khi tạo ra topic ấy , a nghĩ e nổ được gì , được tiền chắc , quan trọng ở đây là mọi người ( những người đầu tiên đi rừng ) được hiểu thế nào là rừng già , và bên cạnh đó anh em together vượt qua , tinh thần đồng đội cao , cùng sát cánh bên nhau vượt qua cung đường đáng sợ ây , a có hiểu k , chứ e k tạo ra topic để gây sì căng đan để cho mọi người biết về e . DO YOU UNDERSTAND ?
THứ hai a nói chỉ có vài con vắt mà e la như vậy à , e nói thiệt chứ a đừng bùn , e thấy a giống như là "ếch ngồi đáy giếng" vậy , a thử hỏi mấy bác đi chuyến trước có bác nào bóc trong người ra ít nhất là 50 con , và ít nhất là 10 vết cắn của vắt k , đến nổi a cheata và a hùng còi là dân đi rừng lão luyện cũng phải thốt lên rằng rừng quá nhiều vắt .

Thứ ba chuyến này là chuyến level cao nhất khi ở trong rừng 4 ngày , đồ ăn thức uống hoàn toàn tự túc , bắt cá bằng lưới và nướng cá bằng tre , ngủ trong rừng , nấu nước ở các con suối để uống , nhất là đèn pin , cần phải có nhiều pin dự trữ để 4 đêm khắc nghiệt ở nct .
Thứ tư a nói " Anh cũng mong là em sẽ thành công ở chuyến đi này để chứng minh trước lời mọi người nói về em là: nổ, nói phét, hay coi trời bằng vung... " e nghĩ a hãy cẩn thận vs câu nói của a , và nếu a ghét e hay cay cú gì đó , a có thể k xem topic và đừng bao giờ comment bậy bạ khi chưa hiểu hết được câu chuyện , e là e thấy nhà a chứa boom nhiều lắm rồi đó khi nghe câu cung đường 18km e đi có người chạy xe máy xe hơi vô mới ghê , cảm phiền a xem lại topic đó .
THứ 5 : sau khi a xem lại topic ấy a có thể quay lại đây và gửi lại 1 lời xin lỗi for me .
Cảm ơn a

Mình thấy Nam cát tiên, ngoài cây ra, có thú nào đâu mà bắt cá, săn thú để ăn :">

Dù có thú cũng Cấm săn mà, may ra thì thì có cá ...suối hoặc heo, bò ....2 lát.

Em không dám tự xưng mình là dân đi rừng, nhưng em may mắn được ở với một vài ông lão trước 1975 có tham gia hướng đạo sinh, mà mọi người biết đấy đối với hđs thì ăn bờ ngủ bụi, đi rừng rú là chuyện bình thường ở xã. Thế nên từ nhỏ em cũng được học một số kỹ năng đi rừng, được vào rừng cắm trại (em ở Lâm Đồng mà). Việc bạn Hungvip mở chuyến đi băng rừng trong 4 ngày em không có ý kiến gì, cảm thấy nể phục bạn thôi. Nhưng việc tự túc thức ăn trong rừng thì nên xem lại, không lẽ 4 ngày đều ăn cá, không lẽ sẽ gặp suối trên suốt hành trình. Dân chuyên nghiệp cũng không dám đi kiểu này đâu, em thì càng không dám, làm ma đói xấu lắm.

Chú này đòi đi 75km trong rừng trong 4 ngày. Mỗi ngày bóc ra khoảng 50 con vắt và bị 10 vết cắn mà cho ăn toàn cá và săn bắt hái lượm. Mình nghi chắc là chết vì bị hút hết máu quá.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back