What's new

Phượt nguy hiểm : Băng Rừng NCT 75 km - 2 - 5/2/2012

Chào mừng các bác đã đến vs những cuộc phiêu lưu mạo hiểm của hùngvip​

LEVEL DANGEROUS
ĐÃ CẬP NHẬT CHƯƠNG TRÌNH Ở TRANG 13
Bây giờ hùng sẽ up bản đồ lên cho mọi người xem nhé , hơi xấu dừng chê nhé

Cung đường đánh dấu X đỏ là cung đường khó , còn lại là cung đường dễ đi nhất
H sắp xếp chuyến đi cũng đã phù hợp rồi , ngày 1 khởi động rô đa , ngày 2 bắt đầu đi cung khó , ngày 3 cung dễ , ngày 4 cung khó . Như thế sẽ phù hợp vs sức khoẻ của mỗi người , và đảm bảo kế hoạch sẽ tốt đẹp .
Chi phí đoàn 14 người đã alo cho NCT :
Guide : 1400 x 4ngày = 5600 ( 400k / người )
Vé phà nct 20k/ người
Ngủ tại nct 1 đêm : 9 giường /1 triệu 2 (khoảng 14 người ngủ ) ( rút kinh nghiệm đợt trước đợt này ngủ chui khoảng 86k/ người )
Vé băng rừng 4 ngày : 300k /người / 4 ngày
Xăng xe xế ôm tự share
Lương thực thuốc chống vắt , vớ chống vắt ,lều bánh bao : chưa dự tính , off sẽ bàn kĩ
Tạm thời chi phí800k / người
________________________________________________________________________________________
Lịch off và test thể lực
TEST thể lực và off đợt 1 sẽ diễn ra vào tuần sau : Test thể lực vào ngày 21/1 ( giờ giấc sẽ update sau)

CÁC HÌNH THỨC CHUYỂN TIỀN CHO E :
THứ Hai ngày 16/1/2012 6h Đi off trực tiếp tại quán cafe của a đà điểu , ngay nhà hát hoà bình ( yêu cầu mọi người phải có mặt , vì đây là chuyến đi k hề đơn giản nên phải chuẩn bị kĩ , chứ khi vào rừng là chúng ta là những kẻ bị động , nên mọi người cần phải chuẩn bị mọi thứ để chuyến đi diễn ra tốt đẹp )
CHUYỂN QUA NGÂN HÀNG MARITIME BANK số tài khoản : 040 - 01 01 - 79 26 206
Chủ tài khoản NGUYỄN KHÁNH HÙNG
hoặc nhận tiền trực tiếp tại nhà riêng : 65 đường số 1 f11 quận gò vấp
SDT mọi người lưu ở dưới sign nha [/COLOR]
________________________________________________________________________________________
Qui định cụ thể cho chuyến đi :
1. Mặc quần dài và áo dài tay
2. Đội mũ mềm, nên chọn màu tối
3. Đi giầy bata kèm với tất chống vắt và thuốc DEP (có bán tại các nhà thuốc)
4. Mang theo áo mưa, không nên sử dụng dù (ô) khi trời mưa
5. Chuẩn bị đèn pin, ống nhòm, bình nước cá nhân
6. Tất cả những vật dụng trên cần chọn loại gọn, nhẹ có thể cho vào balô để thuận tiện cho việc mang vác đi xa

Có trách nhiệm đối với cảnh quan môi trường bạn đang tham quan.

Nhận thức được ảnh hưởng của bạn đối với môi trường và xã hội và cố gắng giảm thiểu những ảnh hưởng này.

Chọn các cơ sở điều hành du lịch có quan điểm bảo vệ môi trường và văn hoá, và nói với các cơ sở du lịch khác đang cạnh tranh rằng bạn không chọn họ vì lý do trên.

Đừng làm những điều mà bạn không bao giờ làm ở nhà.

Giải thích lý do hành vi cư xử của bạn theo cách đó cho khách du lịch và cho những người làm công tác du lịch.

Khám phá và tìm hiểu nơi bạn tham quan bằng cách không lấy đi những thứ mà bạn chỉ nhìn thấy lợi ích trước mắt.

Hướng dẫn những người khác bằng cách nêu gương tốt thông qua chính các hành vi ứng xử của mình.

Danh sách đăng kí đặt gạch, anh chị nào chắc đi đc thì hãy quăng gạch k chắc thì dập dòm nhé , thanks
:
1/Hùng vip : 01216 777 969 (yahoo dưới sign)
2/duongthanhtuan :0943.590.679 ( bổ sung thêm YH nha a )
3/keisuke2804 : ( bổ sung sdt và YH dùm e nha )
4/TienVo ( 80% Đi )
5/ngoc_hoa_89
6/kinh_van 0 9 8 3 bảy bảy 81 bảy bảy
7/nhat_quang_1992 0932 135 246
8/Huỳnh trí dũng 097 39 22 000 yahoo:atlanticrz07
9/Huỳnh trí dũng 097 39 22 000 yahoo:atlanticrz07
10/blapi85 090 680 2253 [email protected]
11/trần trung nghĩa 0909298405 [email protected]
12/ Trần Thị Hồng Phúc 09033 024 024 (bạn a nghĩa )
13/ Trương Hùng Quốc ( bạn a nghĩa )
14/
..............................
Dập dòm 1/2 gạch :
1/cheetah2702
2/depkep
3/Nguyễn Văn Toàn yahoo: van_toan008 sđt: 0909940066
4/trananhtuanmau21
5/Cattuhan
6/VInhPham
7/dcongvt
8/mrblack_88
9/lilgurl
10/CHUDU09
11/Long_Vinasun
12/
13/
14/
.................................

Last edited by a moderator:
Re: Phượt nguy hiểm : Băng Rừng NCT 75 km - 1 thử thách đáng sợ 1,2,3,4/2/2012

Ku này ăn nói nghe rất có chí khí anh hào sảng nhỉ, hihi, chúc nhóc đi thành công nhá... Rất mong muốn được thấy chuyến đi dài 75km của nhóc sẽ được bao nhiêu phần, ^^.

Last edited by a moderator:

Bà này là trùm trong chuyến Ma Thiên Lãnh của Vinh Phạm đó chớ còn ưu tiên, bao test gì nữa em. Ta đây còn phải sợ bà ta nữa là :help
ZỊ thì e phải ưu tiên số 1 rồi

Re: Phượt nguy hiểm : Băng Rừng NCT 75 km - 1 thử thách đáng sợ 2,3,4,5/2/2012

Gạch nhé chủ thớt. Mình đi chắc cũng 5,6 lần rồi.Nhưng cũng lội bộ từ ngoài vào Bàu Sấu rồi đi tràm chim là cùng .

Nhớ cập nhập thông tin nhé .
mobile 0 9 8 3 bảy bảy 81 bảy bảy

Last edited:

Trước hết e xin cảm ơn bác long đã góp ý . THứ nhất e k đổi lại tiêu đề topic mà chính bác mod đã sữa lại . TUy nhiên a chỉ là người xem bài chứ không phải là người trực tiếp đi , a nói " Hành trình Bàu Sấu của em không phải là lạ và mới mẻ gì. Vì trong cộng đồng phượt anh thấy có rất nhiều đoàn già có, lớn có, trẻ có, nam có, nữ có & thậm chí là trẻ em nữa. Bàu Sấu - NCT các đoàn du lịch tây ta kéo nhau tới đi hàng đoàn. Xe máy, xe hơi, xe đạp, đi bộ rất nhiều" e k biết a có bị gì hông nhưng chuyến đó của bọn e tuy chỉ 18km nhưng rất là kinh khủng vì không có lối mòn vậy thì a nghĩ sao khi a noi người ta đi xe máy xe hơi thậm chí là xe đạp vào đó , chắc a nghĩ nhầm đó là đường bê tông băng rừng bình thường , a cần đọc kĩ và xem lại những hình ảnh rồi hãy phản ảnh 1 ai đó , a nói a là dân chuyên đi rừng mà 22 km / ngày a k nổi thì là dân đi rừng kiểu gì hả a , bọn e vượt qua 18 km băng rừng từ 8h sáng đến 2h30 chiều và do đường nhiều đá nên hơi bị cực nhiều người bị trật chân nên tốc độ kéo chậm lại , chuyến đi lần trước theo xác nhận của chú đức người dẫn đường lớn tuổi nhất trong nct và tiếp tân xác nhận thì chỉ có đoàn người nước ngoài đi thôi , và đường này do mấy a bộ đội đi mở đường , còn nhóm bọn e là nhóm người việt đầu tiên đóng tiền để đi tuyến này, và e k hề " nổ " khi tạo ra topic ấy , a nghĩ e nổ được gì , được tiền chắc , quan trọng ở đây là mọi người ( những người đầu tiên đi rừng ) được hiểu thế nào là rừng già , và bên cạnh đó anh em together vượt qua , tinh thần đồng đội cao , cùng sát cánh bên nhau vượt qua cung đường đáng sợ ây , a có hiểu k , chứ e k tạo ra topic để gây sì căng đan để cho mọi người biết về e . DO YOU UNDERSTAND ?
THứ hai a nói chỉ có vài con vắt mà e la như vậy à , e nói thiệt chứ a đừng bùn , e thấy a giống như là "ếch ngồi đáy giếng" vậy , a thử hỏi mấy bác đi chuyến trước có bác nào bóc trong người ra ít nhất là 50 con , và ít nhất là 10 vết cắn của vắt k , đến nổi a cheata và a hùng còi là dân đi rừng lão luyện cũng phải thốt lên rằng rừng quá nhiều vắt .

Thứ ba chuyến này là chuyến level cao nhất khi ở trong rừng 4 ngày , đồ ăn thức uống hoàn toàn tự túc , bắt cá bằng lưới và nướng cá bằng tre , ngủ trong rừng , nấu nước ở các con suối để uống , nhất là đèn pin , cần phải có nhiều pin dự trữ để 4 đêm khắc nghiệt ở nct .
Thứ tư a nói " Anh cũng mong là em sẽ thành công ở chuyến đi này để chứng minh trước lời mọi người nói về em là: nổ, nói phét, hay coi trời bằng vung... " e nghĩ a hãy cẩn thận vs câu nói của a , và nếu a ghét e hay cay cú gì đó , a có thể k xem topic và đừng bao giờ comment bậy bạ khi chưa hiểu hết được câu chuyện , e là e thấy nhà a chứa boom nhiều lắm rồi đó khi nghe câu cung đường 18km e đi có người chạy xe máy xe hơi vô mới ghê , cảm phiền a xem lại topic đó .
THứ 5 : sau khi a xem lại topic ấy a có thể quay lại đây và gửi lại 1 lời xin lỗi for me .
Cảm ơn a
Em ấy nói nghe hay wa cứ như là trang nam nhi anh hùng vậy đó nhưng vẫn còn ở độ tuổi nhi đồng thối tai đừng quá rảnh rỗi sinh nông nổi nhé em! "Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình" ông Minh râu nói mà không biết nghe theo thì đâu phải cháu ngoan Bác Hồ.

Miễn bình luận trong vấn đề này.... đồng ý với bạn Thui Thủi.......(beer)

Khổ thằng bé thế các chị, cứ ủng hộ tinh thần và kinh nghiệm cho nhóc íh xem nào ^^, hihi, cũng đáng để thử mà ^^
Miễn bình luận trong vấn đề này.... đồng ý với bạn Thui Thủi.......(beer)

E vẫn đeo đuổi ước mơ của e dù biết sức mình có hạn nhưng phải thử mới biết mùi đời ^^!! , thanks các anh chị

Em ấy nói nghe hay wa cứ như là trang nam nhi anh hùng vậy đó nhưng vẫn còn ở độ tuổi nhi đồng thối tai đừng quá rảnh rỗi sinh nông nổi nhé em! "Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình" ông Minh râu nói mà không biết nghe theo thì đâu phải cháu ngoan Bác Hồ.
E cũng qua tuổi nhi đồng rồi , sắp tới SN lần thứ 19 rồi , là thanh niên mà , chẳng ngại gì hết ^^!! Không giống như ng ta thích đi mua sắm đi bar , ăn chơi , đi nhảy nhót , hút chích , thì thay vào đó mình tự rèn luyện trở thành 1 người công dân tốt , giảm bớt tính nóng nảy , rèn luyện sức khoẻ , sức bền , sức dẻo dai , bên cạnh đó là thú vui đi rừng tao nhã , chẳng gây gỗ vs ai mà vừa được làm bạn vs rừng già , và trải qua những sóng gió cay đắng của cuộc đời mới thấy được cái vẻ đẹp huyền bí của rừng sâu mà người ta hay nói rằng " rừng càng già càng hay " . Đúng là tuổi nhỏ làm việc nhỏ nhưng e đã làm quá nhiều việc nhỏ rồi , k còn được gọi là tuổi nhỏ nữa , mà đã trở thành người lớn rồi nên sẽ làm việc lớn , e sẽ cố gắng gặt hái thành công trong chuyến đi này , dù biết tỉ lệ thành công của nhóm chỉ 80% , E MONG 20% CÒN LẠI là được sự ủng hộ của các anh chị , các cô chú , và các cụ lão luyện của Phượt sẽ ủng hộ chuyến đi của nhóm e , để chuyến đi được thành công tốt đẹp . Trân trọng cám ơn mọi người , và e cũng trân trọng mọi ý kiến đóng góp của anh chị để chuyến đi được tốt đẹp , cho e cảm ơn lần nữa , hi
tặng mấy a chị vài pic của e để mốt có gì truy nã cho dễ hihi
Núi bà đen kỉ niệm

Núi Chúa hùng vĩ

Bà nà , đường lên tiên cảnh

Chụp chung vs mama , Cầu Rồng đối diện cầu sông hàn đà nẵng

Last edited:

Mình rất tiếc các chuyến trước chưa có dịp đi cùng Hungvip, nhưng mình thấy em ấy tổ chức các chuyến đi đều tốt mà. Chuyến này có vẻ như là khá căng nên mọi người càng cần phải cố gắng, đoàn kết và chuẩn bị thật tốt nhé. Và mình vẫn giữ niềm tin vào một chuyến đi tốt đẹp. Sẽ cố gắng sắp xếp lịch nghỉ để theo đoàn. (wait)

Bà này là trùm trong chuyến Ma Thiên Lãnh của Vinh Phạm đó chớ còn ưu tiên, bao test gì nữa em. Ta đây còn phải sợ bà ta nữa là :help

Đừng có ném đá tui nhá :-w

@Vinhpham : dislike cái rì :-w không bao test cho iem thì thôi em * nhéo *

Muốn đi quá mà lỡ hứa đầu tết đi làm rùi T.T không biết có được đi hong nữa :((

Nhà mình đi 4 ngày xách theo một tí cơm nắm, rồi cứ nam 4kg, nữ 2kg gạo nấu 1 lần ăn 3 bữa vừa đi vừa nấu ^^ khoản thịt thà dắt theo 2 em chó ngon ngon là được rồi \:D/ bằng chó không được thì cột cổ heo sữa ý ^^.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,132
190,428
Latest member
phogahanoi205
Back