What's new

Phượt Phú Quốc 3 ngày 2 đêm (30-4 -> 2-5-2011)

Status
Not open for further replies.
Thích cái vẻ hoang sơ mộc mạc của Phú Quốc, mình quyết định làm chuyến du lịch bụi đến hòn đảo ngọc này với 3 ngày 2 đêm. Hiện tại đã có 3 thành viên, bạn nào cùng tham gia thì đăng ký sớm sớm nhé bởi 30-4 đặt vé tàu cao tốc PQ-RG_PQ hơi khó.

- Thời gian: 30-4 -> 2/5-2011 (tối 23h ngày 29-4 khởi hành từ HCM)
- Lịch trình: sẽ bàn bạc với các bạn sau khi đặt vé để có chuyến đi thú vị nhất.
- Phương tiện:
  • Xe Phương Trang -> HCM-Kiên Giang (tầm 6 tiếng)
  • Tàu cao tốc -> Kiên Giang- Phú Quốc (tầm 2 tiếng 30)
  • Và ngược lại
- Chi phí: trên dưới 3M

Sẽ chốt danh sách vào ngày 9-3 các bạn nhé :)
link facebook >>> http://www.facebook.com/#!/event.php?eid=194844030536190

Hi, "nhà" bác vắng vẻ quá hii. Lịch trình của bác thế nào ? Bác phải có lịch trình thì mọi người mới có thể ném gạch chứ. Bác dự định fix đoàn sớm thế ? tàu cao tốc cũng có vài chuyến trong ngày đi KG-PQ đấy.
Tui chưa đi PQ nên cũng có hứng thú, chờ thông tin chi tiết của bác.

Mình đã nói lên lịch trình sau khi đặt vé tàu mà, sẽ up lên vào chủ nhật này.
Vé tàu Rạch Giá-Phú Quốc ngày 30 và 1 hết rồi bạn ah, mình đã chuyển cung đường đi từ Hà Tiên <-> Phú Quốc ngày 1-5 về 3-5.
Nếu bạn có ý định đi thì đặt vé ngay bây giờ còn vé xe và ks thì sau đó.

Hii, thế thì tui không tham gia được rồi, hẹn gặp lại ở các cung phượt khác vậy. Chúc các bác có nhiều may mắn và thành công trên cung phượt này.

@ Chủ thớt : Nghe nói từ Tết Nguyên Đán mới mở tuyến Hà Tiên --> Phú Quốc chỉ mất 1h30p bạn tìm thông tin check thử.
Mình cũng dòm ngó đang nghiên cứu cung này nhưng chưa sắp được thời gian . Với lại định đi bằng tàu cây cơ (tìm cảm giác sốc, lồng lộn với sóng biển :D) đi hết vòng Bắc đảo Nam đảo gì đó về mới bắt vé tàu PQ --> Hà Tiên.

@ Chủ thớt : Nghe nói từ Tết Nguyên Đán mới mở tuyến Hà Tiên --> Phú Quốc chỉ mất 1h30p bạn tìm thông tin check thử.
Mình cũng dòm ngó đang nghiên cứu cung này nhưng chưa sắp được thời gian . Với lại định đi bằng tàu cây cơ (tìm cảm giác sốc, lồng lộn với sóng biển :D) đi hết vòng Bắc đảo Nam đảo gì đó về mới bắt vé tàu PQ --> Hà Tiên.

Mình đã đăng ký 3 vé tàu Cashin-01 khứ hồi Hà Tiên-Phú Quốc chứ tuyến tàu từ Rạch Giá hết vé rồi bạn, 3 tụi mình là con gái nên ko đi tàu cây cơ gì đấy được đâu-mình thì mình không sao sợ hai nhỏ bạn thôi. Tuyến này đi qua Hà Tiên nên cũng thích định ở lại đó chơi chút.
Chủ nhật này mình post hành trình được thì bạn tham gia với tụi mình cho vui dù sao chẵn cũng tiện thuê xe máy vi vu hơn :)

Đây là hành trình Phú Quốc của nhóm tụi mình:

Ngày 30-4: 21h30 xe Kumho đi HCM -> Hà Tiên

Ngày 1-5: 8h đi tàu cao tốc Cashin-01 Hà Tiên -> Phú Quốc
Về nhận phòng, nghỉ ngơi (Nhà khách Hồng Hải, 33 Hùng Vương, Khu 5, Thị trấn Dương Đông)
11h: Hành trình Bắc Đảo
Vườn tiêu Khu tượng (nghe đồn vườn tiêu nào đó có vạt cỏ lau đẹp tuyệt tha hồ chụp hình) -> khu bảo tồn sinh thái Gành Dầu (tản bộ và khám phá rừng nguyên sinh) -> mũi Gành Dầu (ngắm hải giới Campuchia và trải ngiệm cuộc sống giản dị của ngư dân địa phương) -> lặn ngắm san hô Bãi Dài (đắm mình cùng biển và cát trắng của bãi biển được BBC bình chọn là 1 trong 10 bãi biển hoang sơ và đẹp nhất thế giới) -> (Ghé KDL Carole) -> (Vũng Bầu) -> Về Trung Tâm -> thăm cơ sở chế biến nước mắm (Khải Hoàn - đường Hùng Vương)
Tối khám phá ẩm thực tại chợ đêm Dinh Cậu và cuộc sống về đêm tại Khu Phố Tây trên đường Trần Hưng Đạo (gần khu resort Thiên Hải Sơn)

Ngày 2-5: Hành trình Nam Đảo
7h: Theo đường 30/04 đi về phía đông: Chùa Sư Muôn -> Suối Tranh -> Hàm Ninh (ăn ghẹ, ốc, tôm)-> Cảng Bãi Vòng -> Bãi Sao -> Nhà Tù Phú Quốc -> Bãi Khem (ăn các món cá nướng) -> Chợ An Thới -> Bãi Trường (Khu nuôi ngọc trai) -> Bảo Tàng Cội Nguồn -> đường Trần Hưng Đạo -> về Trung Tâm (thăm cơ sở rượu sim của bác Bảy Giáo (trên đường 30-4 gần bệnh viện Phú Quốc)
19h: Trải nghiệm cảm giác thú vị câu mực đêm.

Ngày 3-5: 6h đi chợ Đông Dương xem cảnh í ới của buổi chợ sớm mai và mua vài thứ làm quà
9h hành trình Hồ Dương Đông - Suối Đá Bàn (ăn trưa trên suối)
12h về ks trả phòng và ra Bãi Vòng -> Hà Tiên (tuyến 14h)
21h30: xe Kumho đi Hà Tiên -> HCM

Suối Tranh mùa này chắc không đẹp đâu. Mùa mưa suối mới đẹp. Hôm bữa chị đi đầu tháng 11 vừa mới hết mùa mưa thôi mà suối đã cạn cạn rồi. Đến cuối tháng 4 mà chưa có mưa chắc là cạn queo không còn miếng nước nào. Em có thể không cần đi Suối Tranh để thời gian khám phá những nơi khác.
Vụ lặn ngắm san hô chị thấy người ta thường tổ chức tour câu cá kết hợp lặn ngắm san hô kéo dài 4-5h từ 10g sáng đến 2-3g chiều (ăn trưa trên tàu) vì nếu chỉ thuê tàu chỉ để đi lặn ngắm san hô thì hơi phí.
Nếu có đi câu mực nên đi chuyến 5g30 để ngắm hoàng hôn trên biển rất đẹp.
Chị có scan lại bản đồ Phú Quốc nhưng không được chi tiết lắm, nếu em muốn xem qua thì cho chị địa chỉ mail chị gửi file cho.
Vài góp ý , chúc em đi chơi vui.

Suối Tranh mùa này chắc không đẹp đâu. Mùa mưa suối mới đẹp. Hôm bữa chị đi đầu tháng 11 vừa mới hết mùa mưa thôi mà suối đã cạn cạn rồi. Đến cuối tháng 4 mà chưa có mưa chắc là cạn queo không còn miếng nước nào. Em có thể không cần đi Suối Tranh để thời gian khám phá những nơi khác.
Vụ lặn ngắm san hô chị thấy người ta thường tổ chức tour câu cá kết hợp lặn ngắm san hô kéo dài 4-5h từ 10g sáng đến 2-3g chiều (ăn trưa trên tàu) vì nếu chỉ thuê tàu chỉ để đi lặn ngắm san hô thì hơi phí.
Nếu có đi câu mực nên đi chuyến 5g30 để ngắm hoàng hôn trên biển rất đẹp.
Chị có scan lại bản đồ Phú Quốc nhưng không được chi tiết lắm, nếu em muốn xem qua thì cho chị địa chỉ mail chị gửi file cho.
Vài góp ý , chúc em đi chơi vui.

Em cũng nghe đồn Suối Tranh mùa này chẳng có gì, em sẽ bỏ địa điểm này ra để về sớm đi câu mực chuyến 5h30 ngắm hoàng hôn hihi.
Nếu em đi theo tour câu cá + ngắm san hô thì mất gần cả ngày mà em chỉ có ngày 2 là trọn ngày khám phá Nam Đảo, nên em đang mon men xem đoàn nào chỉ ngắm san hô để đi ké, chị có thông tin địa chỉ cũng như số điện thoại gì về mấy vụ câu lặn cho em với. Mail em này chị: [email protected] gởi cho em cái bản đồ luôn chị nhé.

Cảm ơn chị nhiều ah :)

chao user 13, mình cũng rất đi PQ cho biết., cho mình đặt nửa cục gạch nhé

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back