Sau đây là chia sẻ chi tiết:
I. Lịch đi: chống chỉ định cho người già, trẻ em, thanh niên chưa đủ 18 tuổi.
- Ngày thứ nhất:
+Sáng: 4h30 xuất phát từ SG, 7h30 ăn sáng nghỉ ngơi, đến Coco Beach Camp lúc 8h; sau khi tắm biển, nghỉ ngơi thì đi tiếp đến Phan Thiết.
+ Trưa chiều: tầm 11h đến Tháp Poshanư, sau đó đi Bãi Rạng (Phan Thiết), ăn trưa nghỉ ngơi tại cf Võng (có rất nhiều) đối diện Đồi cát Phan Thiết, rồi đi Bàu Trắng.
+ Tối: đến Khu du lịch Cổ Thạch lúc 5h30, tìm khách sạn (trong này có nhiều, giá cả cũng phải chăng). Ăn tối tại chợ đêm trong KDL, có rất nhiều quán, đồ ăn rẻ.
- Ngày thứ hai:
+ Sáng: đón bình minh tại Cổ Thạch, sau đó đi bãi đá bảy màu và chùa Cổ Thạch (đều trong KDL). 9h xuất phát đi Phan Rang.
+ Trưa chiều: đến Phan Rang tầm 11hk, đi Làng gốm Bàu Trúc, Tháp Poklong Garai, vườn nho Ba Mọi (3 địa điểm gần nhau). Sau đó đi biển Ninh Chữ, trên đường đi ghé Co.op Mart Phan Rang để ăn trưa (đồ ăn ở lầu 1 ngon, rẻ mà lại nhiều, nhân viên nhiệt tình). Tiếp tục đi đến Vịnh Vĩnh Hy để tìm Nhà nghỉ, sau đó đi dạo đường biển đến Bãi Kinh, Bình Hưng.
+ Tối: nghỉ đêm tại Vịnh Vĩnh Hy (ăn tối tại Nhà nghỉ)
- Ngày thứ ba:
+ Sáng: đón bình minh tại Hang Rái, 9h xuất phát về lại Phan Thiết.
+ Trưa chiều: đi tham quan và thử rượu tại Wine Castle, sau đó đi chùa núi Tà Cú rồi về lại SG.
==> Lịch đi hơi bị căng, nhưng đi rồi thì thấy cũng bình thường, quá trình đi ăn uống đầy đủ nên cũng không sao.