What's new

[Chia sẻ] Phượt SG-Bình Thuận-Ninh Thuận 3N-2Đ 20 địa điểm chỉ 1 triệu.

Một chiều cuối tuần nọ, nhỏ bạn gửi link bài viết về "Thác trên biển" ở Ninh Thuận cho mình xem, hỏi biết chỗ này không, có đẹp thiệt không,...là đoán đoán được nó đang muốn đi rồi, nói qua nói lại 1 hồi, cuối cùng 2 đứa quyết định sẽ đi 1 chuyến Bình Thuận, Ninh Thuận. Đã không đi thì thôi, đi thì đi cho đáng luôn, nghĩ vậy nên mình lên plan đi gần 20 địa điểm khác ở Bình Thuận, Ninh Thuận luôn. Tụi mình đi 3 ngày 2 đêm, rất nhiều nơi đẹp, ăn uống thoải mái nhưng chi phí chỉ 1 triệu, nay muốn chia sẻ lại với mọi người.

Chuẩn bị xong hết r. Chờ cái quần đùi khô và đợi 4h sáng ngày 7/4/2016 là lên xe. Nếu có thể bạn sửa chi tiết hơn về đường đi đến địa điểm hoặc ảnh chụp gg. Mình ngán đoạn Hàm tân khúc ven biển, vì 1 lần ăn bien bản 750k ở đó.giam gplx và cavet 1 ngày. Nên khá ghét đoạn ql55. Nhưng lần này sẽ đi đứng chú ý hơn. Bị nữa thì ở coco beqch camp luôn. Hehe

Chuẩn bị xong hết r. Chờ cái quần đùi khô và đợi 4h sáng ngày 7/4/2016 là lên xe. Nếu có thể bạn sửa chi tiết hơn về đường đi đến địa điểm hoặc ảnh chụp gg. Mình ngán đoạn Hàm tân khúc ven biển, vì 1 lần ăn bien bản 750k ở đó.giam gplx và cavet 1 ngày. Nên khá ghét đoạn ql55. Nhưng lần này sẽ đi đứng chú ý hơn. Bị nữa thì ở coco beqch camp luôn. Hehe

Chúc bạn đi vui. Đây là cái bản đồ mình vẽ tay trước lúc đi, bạn xem xong sẽ hình dung sơ được thứ tự, khoảng cách các điểm =D

Thank b cái map ! Biết đc cái list cũng dễ chọn lụa hơn.

Ah mình bên thủ đức. Đi đc tất cả các ngày, trừ lễ và t7 cn. Khi nào có dịp mình đi chung

Đi Tháp xong, tụi mình ghé thăm vườn nho Ba Mọi (gần tháp Poklong Garai). Vườn nho này cho khách thăm quan miễn phí, còn có người hướng dẫn mình đi tham quan, giới thiệu về các loại nho. Đặc biệt nhất là khi tham quan xong, mọi người đều được mời dùng thử nho và siro nho.

Tham quan xong, tụi mình định đi về luôn. Khi đi ngang qua văn phòng, có mấy bạn nhân viên hỏi xem đi bao nhiêu người. Mình cứ tưởng họ nghĩ mình chưa tham quan nên hỏi để sắp xếp người hướng dẫn, thì ra là để mời nho và siro nho. Lúc đó mình rất bất ngờ, vì trước khi đi không biết vụ này. =D

Tham quan vườn nho xong, tụi mình đi biển Ninh Chữ, trên đường đi thì ghé Co.op mart Phan Rang ăn trưa. Tụi mình ăn tại lầu 1 siêu thị, đồ ăn nhiều, khá ngon, 20k/người. Sau khi ăn, tụi mình tiếp tục đi về hướng biển Ninh Chữ, trên đường đi thì thấy chùa này khá đẹp, còn đang xây.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back