What's new

[Chia sẻ] Phượt Thái bình Dương bằng du thuyền - Rhapsody of the Seas

Có thể nói du lịch bằng du thuyền khá lạ lẩm đối với rất nhiều người trong đó có mình. Sau hơn 6 tháng chờ đợi thì cũng đến ngày khởi hành, khi bạn thanh toán tiền thì nó cho bạn biết luôn số phòng gần ngày đi chỉ việc lên mạng check in, chuẫn bị vali quần áo cho thật đẹp và lên thuyền

Mình đi chiếc du thuyền này đây

Tranh thủ chụp lưu niệm trước khi vào làm thủ tục

Thủ tục lên thuyền cũng khá đơn giản vì mình đã cho nó biết thông tin rồi , đưa hộ chiếu , vé lên du thuyền và tờ khai sức khỏe . Đổi lại nó kêu mình chụp hình và đưa cho mình cái thẻ . Khi lên xuống du thuyền và các dịch vụ trên du thuyền thì chỉ việc dùng cái thẻ này thôi. Vì mình ở chung với trẻ em dưới 18 tuổi nên khi làm thủ tục thì cần thêm chử ký của mẹ chúng nó .

Qua cái bàn của hải quan là mình lên du thuyền . Cuộc phiêu lưu bắt đầu :)

P.S Bạn cần Visa vào Úc nhiều lần để đi du thuyền này còn không có thì đi chung với mình vậy :)

Khi mình về lại du thuyền vào khoảng trưa , sau khi ăn trưa xong thì có thể xuống đảo nhậu với bạn( rượu vang tự mang theo nhưng đừng cho bảo vệ thấy nha sẽ bị phạt đó -)) nhưng mình làm biếng nên không xuống , đứng trên nhìn mọi người bơi là đủ rồi.

Khi du thuyền di chuyển thì bầu trời kéo mây đen thui ....bao trùm cả đảo nhưng trên du thuyền thì không 1 giọt mưa nào

Tạm biệt đảo Lifou , hẹn ngày gặp lại

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back