What's new

[Tổng hợp] Phượt theo mùa (Lễ hội, lúa, hoa...) Đang cập nhật và rất cần thêm thông tin

Re: Phượt theo mùa (Lễ hội, lúa, hoa...) Đang cập nhật và rất cần thêm thông tin

Các bác cho em hỏi thế năm nay thì thế nào ạ ? Em đang tổ chức cho một nhóm nhiếp ảnh từ HCM ra, đi 1 vòng Tây và Đông bắc. Nhưng tới giờ nầy chưa có thông tin về lúa chín. Bộ NN thì báo vụ trể vì gieo sạ trể ( do các đợt lạnh đầu mùa ). Vậy liệu Tây Bắc có lúa chín vào tuần thứ hai của tháng 9 không? Bác nào có thông tin chia sẽ với em với nhé.

tuần 2 tháng 9 lúa chưa vàng đâu, vẫn chỉ xanh thôi, phải đến khoảng đầu-giữa tháng 10 lúa mới vàng đẹp

Em cũng đang rất hóng thông tin về lúa chín. Mọi năm trung tuần tháng 9 là chín đều đẹp cả rồi. Năm nay thời tiết khác, gieo sạ ra sao mà đến tháng 10 mới chín lận à ---->> Nhưng nếu lúa mà chín như bác noobie nói thì em khoái lắm, em đi Đông Bắc vào tầm đó mà:)

Bác nào có thông tin sớm về lúa gạo thì post cho tụi em hóng với nhé!

Re: Phượt theo mùa (Lễ hội, lúa, hoa...) Đang cập nhật và rất cần thêm thông tin

tuần 2 tháng 9 lúa chưa vàng đâu, vẫn chỉ xanh thôi, phải đến khoảng đầu-giữa tháng 10 lúa mới vàng đẹp

Sao năm nay muộn thế hả bác ?

Rất hữu ích đấy ạ. E vừa xếp các thông tin lại theo từng tháng. Cảm ơn các bác!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back